Wakati Adia Perez mwenye umri wa miaka 11 aliposikia mara ya kwanza habari mbaya juu ya COVID-19 mnamo Januari mwaka jana, marafiki zake wengi na Australia kwa ujumla walibaki bila kumbukumbu mpaka virusi vilipofika kwenye mwambao wetu. probably like really we just... Lakini kila mtu hakujali sana wakati tuliona tu kwenye habari, ilikuwa ni kama inaambukiza nchi hiyo labda haitasafiri hadi hapa kama haiwezi tu kukua miguu na kuja hapa, lakini ilifanya hivyo. Utafiti uliofanywa na shirika la Kids Helpline mnamo Mei mwaka jana ulionyesha kuwa asilimia 39 ya wapigaji simu wadogo walihisi wasiwasi juu ya kurudi kwenye shule ya kawaida na maisha ya kazi. Mshauri wa shirika hilo asiyetaka kujulikana anaelezea. Kwa hivyo ni watu wengi ambao hawana uhakika kabisa ikiwa wako tayari kurudi shuleni au kufanya kazi. Sababu ya kwanza ni kwamba watu wana wasiwasi juu ya wimbi la pili la COVID-19. Kwa hivyo bado wana wasiwasi wa kuugua au familia zao kuugua au mambo yanazidi kuwa mabaya. Sababu ya pili ni kwamba hali ya kawaida haitakuwa sawa na ilivyokuwa kabla ya COVID-19 e, kwa hivyo e, kutakuwa na mabadiliko makubwa shuleni na kwa ujumla ya maisha kama matokeo ya hili, na sababu ya tatu kwa nini watu wana wasiwasi juu ya hili ni kwa sababu kwa watu wengine kuwa nyumbani ilikuwa ni vizuri na walifurahia tu kuwa nyumbani kidogo zaidi. Mwaka mmoja baadaye shule kote nchini zimejifunza kudhibiti mabadiliko e, katika janga la COVID-19 na kwa kiasi kikubwa zilikaa mbali na maambukizi, kulingana na profesa mshiriki Asha Bowen, mtaalamu wa magonjwa kuambukiza kwa, kwa watoto e, katika taasisi ya watoto ya Telethon huko Perth Limiting kupunguza idadi ya watu wazima kwenye uwanja wa shule kwa wakati mwingine, kuosha mikono na kuzingatia usafi kwa jumla, kukohoa na kupiga chafya kwenye kiwiko chako, kusafisha mkono wako, kutupa tishu zako baada ya kupiga chafya ni shughuli muhimu sana kwa watoto kufundishwa na ili iwe hai katika mazingira ya shule. Daktari wa watoto wa Sydney na mtaalamu wa magonjwa ya kuambukiza Dr Shana Kaurara anasema utafiti uligundua kuwa hata bila kujitenga mbalimbali mbali ndani ya shule, shule za awali na katika michezo, watoto hawaonekani kuwa hatari ya kweli eh, katika maambukizi. So, currently we don't recommend that physical distancing is required in school settings. Kwa hivyo kwa sasa hatupendekezi kwamba kujitenga kunahitajika katika mipangilio ya shule, na watoto wanahitaji kuweza kukutana na kucheza na ni ngumu sana kwa watoto wadogo e, kutenganishwa. Tovuti ya idara ya afya ya Australia inasema kwamba ni asilimia 4.5 tu ya visa vya COVID-19 ambavyo vimewapata watoto wenye umri wa kwenda shule. Wakati huo huo, utafiti wa Dr Bowen unaonyesha kiwango cha chini cha maambukizi e, katika shule za New South Wales zinazotokana na kwa mfano wa kesi za SARS covid zilizounganishwa na shule hadi mwisho wa muhula wa tatu mwaka jana e, kati ya takribani kesi elfu sita zilizofuatiliwa e, chini ya asilimia moja tu ya maambukizi ilitokea. Watoto walio chini ya miaka kumi wana uwezekano mdogo wa kuambukiza wengine virusi and then, and na pia kuambukizwa wenyewe, hivyo haimaanishi kwamba hawataambukizwa lakini inamaanisha tu uwezekano wa baadaye halafu. Watoto wanapokuwa katika ujana, hivyo katika umri wa sekondari inaendelea kuongezeka na kukaribia umri wa utu uzima. Kwa wakati huo wanakuwa wamemaliza sekondari. Kwa sababu hiyo, Dr Kayara anapendekeza kwamba watoto zaidi ya miaka kumi na mbili wavae barakoa kwenye usafiri wa umma. To and so and I think that's really... Ni muhimu kwamba wanafunzi watii ushauri wa kiafya. Kwa hivyo vaa barakoa katika usafiri wa umma, na nadhani hiyo ni muhimu sana kwa sababu kuna watu wazima wanaotumia usafiri wa umma, na kwenye uchukuzi wa umma kuna nafasi ndogo zaidi. Ushauri wa afya ya umma Australia hauhitaji watoto walio chini ya umri wa miaka 1200 kuvaa barakoa, lakini Dr Bowen anasema hiyo inaweza kubadilika wakati milipuko inatokea. Kwa sasa hajali sana juu ya maambukizi mapya ya ng'ambo, kwani usambazaji wa jamii kutoka kwa maambukizi hayo bado haujarekodiwa. Kujaribu kulinda watoto hata kidogo na kuwahimiza wavae barakoa hivi sasa labda itapunguza uwezekano wa utayari wakati ambapo inahitajika. Nadhani hivi sasa hatuhitaji watoto kuvaa barakoa wa shuleni, lakini sisi lazima tuwe na ufahamu wa mazingira yanavyobadilika na ujumbe unaobadilika wakati maambukizi yanabadilika. Mzaliwa wa mama wa Kiesha Perez, mwenyeji wa Brisbane, alikuwa amevaa barakoa wa hadharani wakati wa likizo hata wakati alihudhuria masomo ya mafunzo ya kibinafsi. like like, watoto wengine wanaweza kuchagua sana, rangi hiyo sipendi, hii sipendi, hiyo hainifanyi nionekane mrembo au hainionyeshi kupendeza. Labda fikiria jinsi barakoa zitakusaidia ikiwa hatuna chanjo, ni kama mpango wetu mbadala. Mzaliwa wa Taiwan Yuna Chao ana watoto wawili wenye umri wa kwenda shule. Amesema watoto wake wanafahamu njia ya Wataiwani ya kuvaa barakoa hadharani na shuleni, ambayo inakubaliwa kama kawaida ya kijamii. Nadhani wakati mwingine utii kamili siyo lazima kuwa jambo baya. Napenda wazo la Taiwan kwamba kuzuia janga hilo ni kama kupigana vita Ningawambia watoto kuwa sio tu unajilinda wewe mwenyewe, lakini pia wengine. Tunahitaji kuwajibika kwa jamii nzima. Kuvaa barakoa ni kutimiza wajibu wetu, ni heshima sana. Ndiyo jinsi ninavyowasomesha watoto wangu. Nadhani wamekubali wazo hili, ingawa sio sehemu ya utamaduni wa Australia kuvaa barakoa e, katika maisha ya kila siku. Julian, muuguzi wa watoto wa Brisbane, anapendekeza kuwa ni jukumu nyumbani ili kuwajulisha watoto wako kuvaa moja, ikiwa ushauri wa afya utabadilika. Wacha tu tuangalie na tuone inaendaje, like hivi ndivyo mama na baba wanavyofanya, lakini itakuwa ngumu kwa watoto kwa sababu hawapendi kofia, achilia mbali barakoa. Dr Boyne amesema. Wakati kufanya mazoezi nyumbani husaidia, wazazi wanahitaji kufundisha watoto wao taratibu sahihi za kuvaa na kuvua barakoa. Sure, hakikisha um, anyone... kwamba unagusa tu sehemu ambazo ziko karibu na masikio yako, kwa sababu sehemu ya mbele ni mahali ambapo mtu yoyote anayekohoa karibu nawe ataweka virusi vya kupumua hapo. Kwa hivyo tunahitaji kuwa na mazoea ya jinsi ya kuivaa kuhakikisha kwamba tunasafisha mikono yetu kabla na baada ya kuivaa. Angalia watoto wanaweza kuivaa salama na kwa raha, na unajua jinsi ya kuifanya hivyo. Juliani anaamini usafi wa mikono ni muhimu zaidi kuliko kuwahimiza watoto wadogo kuvaa barakoa. Anasisitiza kuwa ni muhimu kwamba watoto walio na dalili za homa na mafua kukaa mbali na shule. Usiwapeleke watoto wagonjwa shule. Haifai kuwa ni COVID. Alafu unajua unaweza kuwa unaambukiza mtu shuleni ambaye ana matatizo ya kinga ya mwili ambaye yuko katika hatari ya kupata homa kali na mafua kama hivyo. Mwanafunzi wa darasa la sita mwaka huu, Peres tayari amepitia shule mbili na yuko karibu kuanza shule mpya. Amefurahi juu ya kukutana na marafiki wapya. Kwa watoto ambao wana wasiwasi juu ya kukutana marafiki wapya, Peres anapendekeza utafutaji wa marafiki unaweza kupenda baada ya masomo ya shule, kwa sababu nina hakika shule nyingi zina mpira wa wavu, mpira wa kikapu na masomo ya sanaa unaweza kwenda kwa madarasa hayo na kutumaini kupata marafiki huko. Lakini ikiwa hautofanya hivyo daima, huwa umekuwa na marafiki wengi ambao umekuwa nao. Hachukizwi na uwezekano wa kujifunza mtandaoni wakati wa mlipuko, kwani teknolojia imeweka urafiki wake ukistawi wakati wote wa kujitenga. Mwaka jana za ningezungumza na marafiki zangu kupitia kompyuta yangu, ningewasalimu na kuwauliza wanafanya nini shuleni, wangejibu tungetabasamu, tungefanya vitu na kucheza pamoja kwenye kompyuta. Kwa wanafunzi wa shule ya sekondari ambao wana wasiwasi juu ya kupata COVID-19, Dkt Ashana anapendekeza kuunda mlolongo wako mwenyewe wa urafiki. Vijana wanataka kukaa na kila mmoja, kwa hivyo moja ya ujumbe bora ni kuchagua tu watu kadhaa ambao unataka kukaa nao, na labda fanya hivyo kuwa kiunganishi chako kidogo.