Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili. Karibuni katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano tukiwa katika kitongoji cha Marylands kwenye hafla maalum ambayo muda so mrefu utajua sababu yake ni gani na kwa nini imeandaliwa. Kama kawaida, makala wanazopata kwenye tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili, lakini kwa sasa Tuzungumze na wahusika wa hafla hii, watajitambulisha na kutueleza ni kipi ambacho kinafanyika, lengo lake ni nini, na unaweza shirikije kama wewe ni mmoja wa wasikilizaji wetu. Asante, uh, sana Bwana Gode. Mimi naitwa Dave Mokusa. Niko ni sehemu ya kikundi hiki ambacho kilianza mwaka elfu mbili na kimekuwepo kwa miaka zaidi ya ishirini sasa nafikiri na, uh, ni kuanzia mwezi wa nne mwezi wa nne mwaka elfu mbili na ishirini, na kilianza kikundi kidogo tu watu wawili kwenye park, wakawa wanasema jamani, tukutane vipi sisi ambao tunatoka Afrika, tukae pamoja tule pamoja tu, tu, tu, tuimbe pamoja nyimbo zetu za Kiswahili za Kikuyu za kinini zote tu, tujisikie kama tuko nyumbani kwao. Kilianza kikundi kidogo mwaka elfu mbili kikakutana kwenye park kule Markville na baada hapo, kikawa kinakuwa kikundi kikubwa zaidi, watu wanaongezeka, kikaenda kwenye nyumba za watu, baadaye kikakua zaidi. Kwa hiyo sasa hivi tunakutana kwenye community hall hapa uh, Graystones Graystones, uh, community center, na kikundi kinaitwa kilianza kinaitwa African Fellowship, maana tulikuwa tunakutana tunasoma Biblia, tunaomba pamoja, uh, lakini sasa kimekusanyika kimekuwa na watu kutoka sio watu tu wanaozungumza Kiswahili, ni watu kutoka nchi mbalimbali. Tuna watu kutoka Afrika Kusini, tuna watu kutoka Tanzania, Kenya, Ghana, uh, Uganda, Congo, Burundi. oh, tuko wengi, kwao tukaona, tuka basi tubadilishe, atuweze kuita African Fellowship tena, maana tulikuwa na mtu kutoka India pia. Kwao tukaita jina, inaitwa ICRM, ambayo ni International Christian Revival Ministries, na tunakutana kila Jumamosi ya kwanza pale Community Center, Maryland kuanzia saa kumi na moja jioni hadi kama saa tatu usiku. Tunakuwa na wakati mzuri pale. Kwa hiyo lengo la kukutana leo ni kila mwisho wa mwaka tunakuwa na picnic. Tunakaa tu pamoja, tunakula pamoja, tunakuja na watoto, tunacheza michezo. Kama unaona huko nje tumeweka sehemu za kucheza. Kwa hiyo tutakuwa na wakati wa kucheza pia. Lengo ni hilo tu, tufurahi pamoja mwingine wa husika atajitambulisha na kutueleza kile ambacho amechangia katika hafla ya leo pamoja na kwanza kwa kundi hili. Asante Bwana Goda. Jina langu naitwa Ngugi. Kwa kusema leo ni siku ya kukutana, na tunakutana mara moja kwa mwaka. Tukikutana ni kukumbuka sasa, ni kama kufunga mwaka na kukumbuka kuzaliwa kwa Yesu Kristo wakati huu kama huu, tukikutana hapa Maryland Hololoid Park, tunafanya barbecue, tunaita wageni, tunaita watu wote wanao wanaweza kuja. tuna, tuna, tunafanya barbecue kubwa, tunafanya watoto wanafanya michezo, tunahubiri, tunaelewanisha uh, sisi wenyewe uh, umuhimu wa kuzaliwa kwa Yesu Kristo. Sasa uh, kutoka sasa tutakutana tena mwezi wa kwanza, uh, huko Maryland na, anua, na address ya huko ni 732 Millan Slods Gristin huko. Sasa ndio tunasoma Biblia, tunahubiri, watu wengi wanakuja, tunafanya huduma na, na, na, na hiki kikundi sasa ni kujua sana mambo ya Mungu. Lakini kuongezea kujua mambo ya Mungu, najua sisi kutoka Afrika tuko na mila zetu sana, na hizi ni mila za kuabudu Mungu um, sasa kutoka kwetu Kenya na Tanzania na uh, kutoka Afrika kila Sunday tunaenda kwa kanisa. Sasa hapa tunafuatilia tuna, tuna hiyo kwenda kwa kanisa kumwomba Mungu, kuabudu kufanya Bible study, kuhubiriana ndio hata watoto wetu wakuwe wakijua Mungu. Asante kabisa. Na kama unadhani hii ni hafla ya wanaume pekee basi hapo umekosea. Pengine ungetueleza jina lako nani na nini ambacho kimekuleta katika siku ya leo? Uh, jina yangu ni Nancy kama Ubirgen, na siku ya leo tuko hapa kwa sababu ya kikundi ambacho kimeandaa hii mkutano ya kuweza kusherehekea uh, wakati wa kuzaliwa kwa Yesu kwa kufunga mwaka, kwa sababu kila uh, mwezi a Jumamosi ya kwanza huwa tayari wanakutana kwa hali ya maombi na zaidi uh, ni kutoka uh, nchi zetu za Kiafrika, lakini sio uh, tu kutoka kwa nchi za Kiafrika. Hata wenye wako hapa wa Australia wanatu join so it's international, lakini zaidi imeanzishwa na watu kutoka hasa East Africa, na tunashukuru Mungu kwa sababu wakati tulipokuja hapa wale walianzisha, labda kuna mwenye ameongea hapo mbeleni, ilikuwa vigumu sana venye tulipotoka nyumbani kuweza kupata watu wa kushirikiana na wao, na ndipo sasa watu wachache wakakuja pamoja ili kuanza hali ya maombi na ikaendelea hivyo. Na kitu kama mimi kwa sababu nilikuwa mmoja wa wale walikuwa waki, walikuwa hapo ikianza kitu, ninashukuru ni kwamba tulipoanza wengi hawakuwa na familia, na wengine hawakuwa wamekuja. Kama mwenye ameongea kabla ya mimi, baada kabla sijaongea, alikuja wakatujoin na familia yake. Na sasa sisi zote tunawalea watoto wetu pamoja kwa njia ambayo tunaamini sana, njia ya Kikristo ambayo ni njia ya mhumu katika desturi zetu za Kiafrika. Na kwa hivyo tunafurahia kwa sababu aa, nia zetu ama nia zetu na jukumu zetu zinalingana, ambazo mafundisho yetu kama Wakristo yanalingana jinsi tunavyotaka kufundisha watoto wetu yanalingana kulingana na vile mwenendo wa njia ya ya, ya kibibiria na kwa hivyo unapata kwamba kama mimi, saa hizi wamama wamesema nikuje niongee kwa sababu katika ile kikundi sasa tayari tuko na kikundi yetu ya wamama, ambacho sasa nje ya hii kikundi yenye tumekutana, wamama wako na jambo lao wanafanya, ambalo linafanyika hata nyumbani. Lakini siku zile labda za kwanza hakukuwa na hilo jambo la wamama, lakini sasa tumekuwa siku za kwanza tukianza kikundi, lakini sasa tuko na hilo jambo la wamama ambalo tunakutana Unajua, wamama wanapenda sana kuongea shida zenye wanapitia, wanapenda sana ku, ku, ku, ku, kuhimizana, wanapenda sana kuomba. Sasa unakuta ya kwamba hii kikundi ya wamama ambayo inaitwa uh, Faith and Grace Ministry, ambaye imezaliwa kupitia kikundi hiki kwa sababu mwenye alianzisha ni mmoja wa kikundi hiki. Unakuta kwamba tunakutana na tunaweza kujiachilia mbele za Mungu, so hata unakuta saa hizi tumeongezeka kwa sababu tumeanza, kikundi kimeanza kujulikana. Kuna wamama ambao ukienda, kama uko na shida zako, unasikia huko nyumbani, unasikia huko Afrika, unasikia huko pahali, ambapo kama kuna jambo linakusumbua, unasikia kwamba unakubarika. So zaidi ya yote ni hiyo ushirika na hiyo kuinuana, hiyo kuhimizana, hiyo kujengana, hiyo kutiana moyo <laughs> kuomba pamoja na ndipo, ndipo jambo ambalo hasa kama mimi, mimi ni mtu ambaye ninapenda sana, kwa sababu kama sasa unakuta hata saa zingine unakuta sasa, kama mtu amepata jambo la furaha mnafurahi pamoja, kama ni jambo la kulia mnalia pamoja, na maisha yanaendelea. So siku ya leo hasa tumekutana ili tushukuru Mungu. Hii mwaka imekuwa na mambo mengi sana, hata tunaweza sema asante kwa Mungu kwa sababu tumeweza kukutana. Kama unajiunga nasi, tunazungumza na baadhi ya wanachama wa kundi la ICRM katika bustani ya Maryland. Uncle Dave, moja ya neno ambalo mwanzako alikuwa kwa naguzia ni kuhusu yale ambayo yamefika mwaka huu. Ni mwaka ambao tunasema pengine kihistoria ni tofauti na miaka mwaka mingine na wale ambao wanasema kwamba pengine Mungu hayupo wanaweza kuwa tayari wamepata thibitisho la kwamba kweli kuna, kuna mashaka yameweza kuonekana kwamba pengine Mungu amechukua likizo ama ameachia tu watu mambo ya vile. Kama muumini mwaka wa huwa mwaka 2020 unazungumziaje na changamoto ambazo dunia imepitia unaisemaje? Ni Mungu ndiye ameachilia watu wajifunze mengi ama alisema basi liwe liwalo? Asante, ah, Bwana Gode ni swali zuri sana na... Ni, ni jambo la, ku, la kufurahisha, na kwa sababu watu wengi hapo ukizungumza nao watauliza Mungu yuko wapi katika hili, eh? Mungu yuko wapi katika hili, lakini wakati mwingine mimi nafikiri inabidi tuchukue hatua moja nyuma turudi. Kila kitu kinachotokea kibaya, kizuri, je, kinatoka kwa Mungu? Nikitembea pale nje naona miba afu nikatembea kwenye miba bila kuvaa viatu nitamlaumu Mungu kwa kuweka miba pale? Sasa vitu vingine inabidi tuwe tunachukua hatua moja nyuma na tujiulize vitu hivi. Unajua vitu vingine kwa, kwa lugha ya wenzetu tunasema self inflicted. Sasa sijui ni kitu ambacho tumejiletea wenyewe. Jambo la muhimu ambalo tunaweza kusema ni kwamba, mimi, wanasema hivi, Biblia inatuambia kwamba Biblia inatufunza kushukuru kwa kila jambo eh? Katika kila jambo, hatushukuru kwa ajili ya hili lililotokea, lakini katika hili lililotokea bado Mungu ameendelea kutulinda, bado Mungu amezidi kutupa afya njema, kunamongea na mtu amepata mtoto mwaka huu mwaka huu. Kwa hiyo yako mambo mem mengi mema yaliyotokea mwaka 2020 na, na ukilinganisha na hili jambo moja la coronavirus ambalo limetokea ambalo tumeweka macho yetu yote kwenye hili jambo, tukasahau kwamba Mungu ameendelea kutupa afya njema. Bado tunaendelea tu, tune wazima, bado tuna watoto bado watoto waenda shule, bado tuna kazi, tunaishi katika nchi yenye neema. Kwa hiyo, labda cha muhimu ni kumshukuru Mungu kwa sababu tunaendelea kuishi na haya mambo. Unajua, kila kitu kina wakati wake. Kwenye Biblia Suleiman alisema hili nalo litapita, eh? Huu ni wakati hata ningemuuliza babu yangu, hata babu yangu hajawahi kuona mwaka kama huu, hata babu ya babu yangu sijui kama amewahi kuona, kuona mwaka kama huu. Kwa hiyo ni jambo linatokea mara moja kwa muda mrefu sana. Sisemi kwamba limetoka kwa Mungu, sisemi alijatoka kwa Mungu Biblia inatuambia kila jambo jema linatoka kwa Mungu. Hili sio jambo jema, mimi kwangu siwezi kusema linatoka kwa Mungu kwa halijatoka kwake. Sasa naenda naomba kila kitu imekwaje? Anaomba kila kitu lakini kumbuka, kunakumbuka, nimekwambia rudi hatuwa nyuma. Nikitembea pale nje sehemu ambayo ina miba bila viatu nikaumia, nitasema Mungu ameniumiza? Kwa hiyo vitu vingine tuangalie. Uh, na kwa sababu tujue hata chanzo cha hiki, kuna historia, kuna vitu vingi vinasemwa kuhusu nchi ambazo labda ndio zimetengeneza ugonjwa na vitu kama hivyo. Kwa hiyo tusitengeneze vitu afu tukamwingiza Mungu mle, tukaanza kumlaumu Mungu kwa vitu ambavyo tumefanya wenyewe. Kwa hiyo ni jambo la kuwa makini. Bonogogi, kwa upande wako mwaka wa elfu mbili na ishirini na changamoto zake zote, kwa upande wako katika safari ya umini umechukuliaje na ni mafunzo gani ambayo unachukua kutoka kwa mwaka wa mwaka 2020. Um, asante sana Bwana Gonde na Mungu akubariki. Uh, yale mafunzo nimepata kwa huu mwaka ni ya kwamba makanisa imefungwa sasa ni kutafuta mbinu zingine za kueneza Injili na hiyo ni kutuonyesha ya kwamba si lazima twende kwa kanisa, Mungu ako kwa roho zetu. Kitu ya kwanza ni kusema ikiwa sasa hatuendi kani, hatuwezi kwa kanisa, watu watahubiriwa aje? Sasa tunatumia mbinu zile zimekuja za kisasa, tunatumia WhatsApp, tunatumia other messaging systems, tunapigania simu, tunahubiriana kwa simu, tunaomba kwa simu na, na tunakutana kwa watu wadogo wadogo. Sasa hii ni kusema hivi, si lazima tuende kwa kanisa kubwa. Kanisa kubwa sio roho zetu, hii inatufundisha ni roho yangu na kumtumikia Mungu, kumheshimu Mungu, kutubu dhambi zangu lakini sio wa, na, na, na, na pia ni kuongeza mimi nitaenda binguni kivyangu. Sasa mimi nimmfuate Mungu vile niko na nisigojee watu wengine wanisukumi sukumi hati twende kwa kanisa hiyo. Sasa ndio jambo kubwa nimepata, hata korona hata ugonjwa mwingine ukikuja, sasa tunahubiriana kwa roho zetu. Kwako kwa Binansi, ni mafunzo gani ambayo umechukua kwa mwaka huu wa 2020 ambapo umeona kwamba vizuizi -vizu vimekuwa ni vingi? Kuna baadhi ambao wanalalamika kwamba uhuru wangu umeminywa kidogo na serikali, siruhusiwi kutoka nje, siruhusiwi kuvaa hiki wala kuvaa kile. Lakini ambao umetoka Afrika ambapo kuna vizuizi vinatokea vina ghafla bila onyo lolote, ulikuwa umejiandaa kupitia hiyo mazingira ama nawe pia maisha likoshazoe hapa nchini Australia ikakuwa ni tofauti? Naweza sema ya kwamba kitu ambacho nimejifundisha ni, ni kwamba katika hii hali ya mambo tumepitia ni kwamba imeweza kutuleta pamoja, hata iwapo hatukuwa tunakutana, iliweza kutuleta pamoja kwa sababu tulijianza kujuliana hali kwa mitandao, kwa njia za mitandao. Na sio hiyo peke yake, niliweza kujifundisha ya kwamba hakuna kitu ya maana sana sasa kama kuwa na afya na kuwa na, na uhusiano na, na Mungu kama mimi vile niko Mkristo uhusiano wangu na Mungu ndio ina, ina, ina, in, ya maana zaidi. Ninaweza sema ya kwamba hii mwaka hata kama kuna mambo mengi ambayo yamefanyika ambao watu wanasema imekuwa magumu, Wakristo wengi, kulingana na maoni yangu ya, ya kama Nancy, wamemkaribia Mungu zaidi, wameweza kuona Mungu zaidi wameweza kupata majibu kutoka kwa Mungu zaidi. Kwa hivyo hata iwapo imekuwa na ugumu, kuna mambo mengi yametendeka mazuri, kujifundisha ya kwamba kitu ya maana ni nini, na hata kukua na hiyo uhusiano hata familia I, igawapo kuna wenye waliweza kushindwa juu ya hali ya, ma, ya kazi, wakaweza kuwa na shida za kutoelewana, wakati hakukuwa na makazi hasa nchi nyingi na hata hii nchi, lakini ukiangalia baadhi ya Wakristo ambao ni waamini na hata wengine ambao wanaomba katika njia zao za vile wanavyoamini, mambo yao wameweza kukaribiana kama jamii Sio wengi wameweza kutawanika kama mbeleni. Watu wameanza kuona umuhimu umuhimu wa maisha kuliko mbeleni, bila ilikuwa ni kukimbia kukimbia kukimbia kwa sababu ya vitu za dunia hii. Kwa hivyo naweza sema ya kwamba kuna mafundisho mengi sana tumejifundisha na, na, na vile munenaji kati yetu amesema, hii si ya kutoka kwa Mungu. Mungu tu amekubalia ame, ame ifanyike, lakini sio kutoka, lakini still anaangalia kama tunamjua kama tunaona kwamba yeye ndio anafanya kila kitu. kwasa kwang, kwang, kwa, kwangu mimi wakati nilipoona madege zimesimama zote nikasema, sasa ndio wakati watu wanastahili kujua Mungu ndio ana nini, anaendesha kila kitu, sio mwanadamu, kwa sababu hakuna mtu kwanza wenye wako na pesa walikuwa na shida sana, kwa sababu wameamini pesa ndio zinawasaidia kufanya kila kitu. Lakini sasa wako na pesa, hawawezi kutembea, hawawezi kufanya chochote. Lakini sasa Mungu alikuwa anawaweka katika ile hali ya kunyenyekevu, kujua kwamba hakuna mwingine isipokuwa ni Mungu anafanya vitu zitendeke. Kwa hivyo naweza sema kwamba ni mambo mazuri sana tumejifundisha, sio ubaya tu, tunaweza sema kuhusu corona imetufundisha mambo mengi mazuri. Asante. Unaendelea kusikiza makala yao uko nasi katika idhaa ya Kiswahili ya SBS, tukizungumza na baadhi ya wanachama wa kundi la ICRM. Kwa kumalizia, pengine Uncle Dave, kama muumini kuendelea mbele, ni yapi ambayo unahisi kwamba kupitia uzoefu wa mwaka huu umeweza kufaidi na kuandalia mwaka elfu mbili ishirini na moja kuweza kukabili vizuri na pengine kwa umahiri na ukali zaidi kwa kuendelea mbele, na ni lipi mbalo unazochangia na waumini wenzako ama hata wale ambao pengine si waumini kwa yale ambayo umepitia na jinsi umeweza kukabili mwaka huu wa 2020. Labda kwangu mimi niweza kusema jambo la muhimu sana ambalo nimejifunza katika mwaka huu wa 2020 ni kufanya tathmini ya maisha yangu mimi binafsi, ni mambo yapi yanayo yenye thamani kwangu sasa. Na kuna wakati niweza nikakaa hapa nikapanga mambo ya miaka 20 30 ijayo. Sijui hata mwaka kesho utakwaje. Ungeniambia mimi mwaka jana, nilikuwa napanga mambo mazuri kwa ajili ya mwaka 2020 lakini sikujua mwaka 2020 itakuwa ni mwaka ambao hata kusafiri kutoka kwenye New South Wales kwenda state nyingine itakuwa haiwezekani. Kwa hiyo labda tunajifunza tujue ni nini kilicho cha msingi katika maisha yetu, na mkristo au sio mkristo, tujifunze kukaa na, na, na kufurahia maisha ambayo Mungu ametupa hapa duniani. Kama una uzima, kama unaweza kupumua, kama unaweza una familia imekuzunguka, kama una, unaweza kwenda dukani ukanunua kitu, wewe ni mtu uliobarikiwa. Na kama umebarikiwa, ishi maisha ya mtu aliyebarikiwa. Ni vizuri kupanga miaka kumi ishirini ijayo, lakini hebu tujifunze, wenzetu wanasema kuappreciate, kufurahia baraka za Mungu ambazo tunazo kwa sasa. Maana kuna wakati hata unakuja kama tumejifunza, huwezi hata kufurahia hizo baraka ulizonazo. Una pesa nyingi kama alivyosema Nancy, huwezi kusafiri eh? unatamani ukate tiketi, lakini ndege ipi ina, ina, ina, ina ruka hakuna. Kwa hiyo tujifunze kufurahia vitu ambavyo tunavyo sasa hivi, baraka tulionazo sasa hivi, tuishi kama, tuishi kama watu waliobarikiwa sasa. Na mambo ya tusisemi, tusiendelee kupanga tupange tu lakini mambo yote tunayopanga tukabidi mipango yetu kwa Mungu. Mungu ndiye anayejua hata mwaka elfu mbili na ishirini na moja itakuwaje, miaka kumi kutoka sasa hivi itakuwaje? na kwako Bwana Ngoge? Um, mimi, na, mimi naweza sema hivi ati ya kwamba ni vizuri kujua ya kwamba ati Mungu atatuendesha kwa mwaka huu unakuja hata ikiwa tulipata shida mwaka wa, wa ishirini, mwaka wa ishirini na moja, hata ma, mengine magumu yakiweza ya, ya, ya, ya kutufuata tutajua, ikiwa alituvukisha mwaka wa ishirini, bado ataendelea nasi kwa mwaka wa ishirini na moja. Na nikiguzia tena, ni kusema injiri itaendelea. Kuwe na magojwa watu wao wanatembea, kuwe na shida zingine zozote, injiri itaendelea Mbinu ziko jia zingine, hata wakifunga kanisa sasa tumejua jia zingine za kuabudu Mungu. Wakati mwingine tulikuwa tunaamka asubuhi twende kwa kanisa, watu wengine wanafikiria Yesu ako kwa kanisa. Sasa tume, tumejua lazima tutaomba, tutamwabudu kwa jia zingine zilivyo Uh, karibu na sisi na kwako. Binafsi kwangu naweza sema kwamba kitu ambacho sasa nimeweza ni, ni, ni, ni, ni, ni kujifundisha, ni vile hao ndugu zangu wamesema ya kwamba tujiachilie tu mbele za Mungu, hata kama mtu hasiomwamini awache maisha tu iendelee jinsi ilitakavyojitokeza, kwa sababu uh, wakati tunapokaa ni wakati ambapo tumeweza kujifundisha ya kwamba kicha muhimu sana ni ile maisha unakaa wakati huu. Na ni kweli kama vile David amesema unaweza panga, lakini still ujue ya kwamba wewe mwenyewe hauna uwezo, lakini ukae tu ukifurahia wakati huo. Na vile ndugu yangu uh, Nguge amesema ya, ya kwamba tumeona vile Mungu amefanya mwaka huu, so tujue hata mwaka wa 2021 atafanya zaidi kwa sababu kama tumeweza kumalizia hii mwaka mwaka ya 21, tukumbuke hata wakati Job alipitia mambo magumu alipotoka. Kwa hiyo a, maisha ya mambo magumu ilikuwa ni kulipa baada ya ingine. So kwangu mwaka wa 21 ambaye ni mwaka ninafikisha a, nini milestone yenye sitatangaza hapa ha? Nini, <laughs> lakini nimesema <laughs> nina matumaini <laughs> kubwa sana ya kwamba itakuwa baraka zaidi na zaidi zaidia tukimaliza. Uncle Dave, kwa wale ambao wanasikiza makala haya na wangependa kujiunga na kundi lenu ama kuja kushiriki na kundi lenu wanaweza kuwapata wapi na ni wapi ambapo wanaweza pata taarifa hiyo? uh, As, asante sana Bwana Gode, tunapatikana Jumamosi ya kwanza tunakuwa pale Greysteins Community Center 732 uh, Maryland road 7 uh, Greysteins, na ni kuanzia saa 11 jioni. Pia tuna Facebook page inaitwa International Christian Revival uh, Ministries. Ukiangalia tu kwenye Facebook page utaikuta, tuma friend request, tutakubali, tutakupa Uh, uh, maelezo zaidi. Kama unataka kujiunga nasi, tunakaribisha. Kama tulivyosema, ni kikundi ambacho kiko wazi kwa kila mtu, na tutafurahi kuwa na watu wengine wakijiunga pamoja nasi na bwana Ngugi kila hiyo hiyo, weekend ya kwanza, kila wikendi ya, ya, ya, ya kwanza, jumamosi ya kwanza ya mwezi, vitu vitakuwa ni vizuri kama hivi, nyama choma na vingine ya maana ama, ama uh, ni biblia tu kwa ukweli uh, kuleta watu wengi pamoja, tunafanya uh, mara moja kwa mwaka lakini kila wiki ya kwanza, kila mwezi tunakutana kuabudu Mungu, kuimba nyimbo za sifa, kukutana kushirikiana na, na, na kufanya nyumba ya uh, makao ya Mungu iwe na joto uh -huh. Kwiwom, tu, tuna, tunawekana joto ya Mungu na, na, na hivyo ndivyo neno la Mungu lilianzia wakati ule Yesu alipotoka uh -huh. hapo. Kwa hiyo joto ya nyamachoma halipo katika hiyo wikendi ya kwanza um, joto itakuwa ya Injili pia hata <laughs> <laughs> <laughs> nikiongezea sasa, Nguge <laughs> amesema vizuri joto ya Injili. Lakini baada ya kumaliza, kama nilivyosema, tunaanza saa kumi na moja na kumaliza saa tatu. Sio muda wote tunajifunza tu neno la Mungu, tunaacha karibu saa moja na nusu. Tunapenda kupika vyakula vyetu vya kinyumbani, kwa hiyo huu ni wakati ambao tunapika vyakula vya kinyumbani. Hatufanyi barbecue, hakuna moto kama huu, lakini upo moto wa chakula kilichopikwa cha kinyumbani. Kwa hiyo kama kwa kwa roho ilikuwa imepanda kidogo, tulia vyakula vipo na vyakula viz tena vizuri sana. Asante ni kuzungumza nasi na kila la heri katika hafla hii na katika shughuli ambazo mnafanya kama shirika lenu. Asante sana Gore, tunashukuru. Naam, hawa ni baadhi ya wanachama wa shirika la ICRM wakizungumza nasi kutoka bustani ya Maryland. Mengi zaidi kuhusu taarifa hii, tembelea tovuti yetu, anaona namba ni sbs.com.au, mkwaju Swahili. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.