Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Na mtuendelee basi na mazungumzi ambayo tumewaandalia mzee, pengine kwa, kwa jina nani, kisha tuzungumze kuhusu tuzo ya, ya dada hapa ah. Mimi naitwa Augustine Birgen na mimi ni baba wa Abigail Birgen, na tumeshukuru sana kwa bidii yenye Abigail anatia na anajitahidi sana kuwa mtangazaji ama mpikaji picha, yani fotografa na anajaribu sana Yeah, sasa maoni yangu ni kwamba ni kushukuru kushukuru hiyo organization ya Afrika kwa sababu inawapa encouragement kwa hao wadogo kujitahidi. Na na maisha yako kawaida, tunajua kwamba mzazi wa Kiafrika anataka mtoto awe daktari, awe mwalimu, awe pengine rubani, ama hata rais. Yeye yeah, anataka kuingia katika masuala ya picha, wakati alitoa hilo pendekezo sisi, sisi kama wazazi tunasaidia watoto wetu, lakini wakitaka mwelekeo yao hatuwalazimishi wawe madaktari ama mainjinia. Kama kijana wetu mkubwa ana, ana, anataka kuwa injinia na ni sawa, anafanya injinia university lakini Abigail mwenyewe amesema anapenda mambo ya mapicha na films. Sasa sisi hatumlazimishi, tunamwambia ajitahidi, kama hiyo anataka, bora asome apate elimu ya kuendelesha uh, pendekezo lake yeah. Kwa tunauliza mzee kuhusu kawaida y tamaduni za Kiafrika na kuaga mzazi, anashika fimbo, anamwambia mtoto, wewe utakuwa daktari, utakuwa injinia ama utakuwa rubani ama hata rais. Yeye anasema atakuwa mpiga picha. Sasa imebidi viboko vivunjwe ama imekuwaje? A, siku, a, kwetu sisi hatuwezi kumwonea mtoto Kenya anataka kufanya a, kama wazazi wa watoto wetu sisi tunaona kila mtoto anataka na kwa sababu siku hizi chochote ambacho mtu amepewa kipawa chake akiwa ameweza kutiwa moyo na kupewa mawaidha na hata ku, ku, ku, ku, zaidi kupewa moyo na hasa kama wazazi, hakuna kitu ambacho hakina maana, hata hiyo kupiga picha. Wale wanaopiga wakubwa ni watu ambao walisomea hiyo kazi, hata kama hata kuwa mtu wa kupiga wakubwa kama ma, ma, marais atakuwa na kazi ingine kama vile huyu wetu anasema kwamba anataka kufanya kazi ya, ya, ya kuchukua mapicha na kupeana hadithi kuhusu maisha za watu kupitia zile mapicha, na hilo ni jambo la muhimu, kwa sababu mapicha inasema, kwa wale wanaelewa maneno ya mapicha, inasema mambo kuhusu maisha ya watu. Sio hizo tu mapicha tunachukua wakati tu tuko na furaha ama wakati tuko na huzuni. Kuna maana nyingi za mapicha, na ndio tumeona huyu mtoto ako na kipawa na yeye mwenyewe anapenda hiyo jambo, na sisi kama wazazi wake hata tumefanya zaidi ya kuwa hata tunamlipia hata kama miaka, mwaka uliopita tuliweza kumlipia kwenda Amerika ili aweze aende kusoma zaidi kuhusu mambo ya mapicha, na hiyo iliweza kumsaidia sana. Hiyo safari walienda na wanafunzi wa shule yao, ndio iliweza kumsaidia sana na imemtia nguvu. So sisi kweli, maneno ya daktari, mainjinia, maroya wote wanasaidia, lakini kwetu siku hizi ukipatia mtoto moyo na kile anataka, utapata ya kwamba atakuwa na maisha bora, kwa sababu wengine hata wanaingia kwa vitu zenye hawataki, maisha yao yanakuwa ya maisha ya kulemewa. Mzee Birge, nipende kwa kumalizia ujumbe kwa wazazi wenzako kuhusu Uh, ushauri pamoja na msukumo kwa kazi za watoto wao ni upi? Um, sasa ninaambia wazazi wengine wa encourage watoto wao wafanye kile ambacho wanapenda yenye wanafaulu, wafanye hiyo, wasiwalazimishe wafanye kitu yenye wazazi wenyewe wanataka, yeah, sasa ni hivyo, nikuambia wazazi wasilazimishe watoto wao lakini, wa support kile kipawa watoto wako nacho kwa support hiyo kipawa badala ya kuwalazimisha wao hata madaktari ama wainjinia yeah. Sasa ni kwa support. Ushauri mzuri na sehemu nzuri ya kumalizia. Hongera tena kwa kwa kazi ambayo mnafanya kwa leo watoto, pamoja na ule msaada na ushauri ambao mnawapa kuendelea mbele. Asante sana, asante sana SBS, yeah. Mzee Birgenapo akizungumzia kazi ambayo mtoto wake amefanya pamoja na tuzo ambayo amepokea katika tamasha hii na hii ilikuwa ni makala ya idhaa Kiswahili ya SBS. Mengi zaidi unazopata kwenye tovuti yetu sbscu mkoaju swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbscu mkoaju swahili.