Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. mkwaju swahili nam. Karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS ukuwa na migode migerano, tukuletea makala haya kutoka ukumbi wa Nakango Vision ikiwa ni mwanzo wa mwaka mpya wa 2021. Naam, tuendelea kuzungumza na baadhi ya wa waumini kuhusu mwaka mpya wa 2021, lakini kwanza pengine ajitambulishe ni nani na anafanya nini katika sherehe ya leo. Mimi ni naitwa Pastor David Runezerwa ni mmoja wa kanisa la Singi Hosana International Ministries hapa Australia, Sydney. Pastor David, tunaona kwamba wameandaa sherehe ya kufungua mwaka na baadhi ya waumini wako tukirudi nyuma kidogo kwa upande wa mwaka 2020, ni mafunzo gani ambayo ume, umejifunza ama umechukua kuweza kusaidia kutayarisha maisha yako katika mwaka, mwaka mpya? Mwaka umeisha, ilikuwa mwaka siyo rahisi kwa waamini na, na kwa sisi kwa sababu tumepata na Covid coronavirus uh, 19. Ilikuwa ngumu uh, kwa waamini kwa kukusanyika na ku, abudu Mungu kwa sababu ilikuwa ni social distancing, na waamini wachache walikuwa wana uh, na kusherehea, lakini wengine wa, wanafuatilia kwa online. Lakini naweza sema ni somo tumejifunza vitu mingi na ku, kukaa katika nyumbani na, ku, na kufikiria na watoto na nyumbani na, na watoto wamefurahi sana kwa sababu tulikuwa pamoja na watoto na tukapata muda wa kufikiri maisha yetu na kwa familia na kwa mwaka huu ambao tunaanza sasa elfu mbili ishirini na moja. Ni yapi ambayo unaona kwamba kama kiongozi wa, wa kidini na kiongozi wa kanisa, ni yapi ambao unataka kuwekea mkazo kwa upande wa uongozi na kuweza pia kuwashauri wale ambao wanakuja kusikia ibada zako? Uh, ya kwanza ni kuambia kwa, ya kwamba coronavirus haijaisha bado, ni kingali na wazidi ku kufuata maagizo ma, ma ya, ya government yenye nasema uh, eti tu, tu, tujilinde kwa covid kwa sababu ikingali na tunaendelea, lakini tena wasisahau wa, wa, waombe Mungu kwa sababu Mungu amesema, eh, mkishipatwa na shida eh, kadhalika mukuje katika nyumba ya Mungu na muombe na Mungu atatoa hilo. Hii um, naweza sema ni Uh, kitu mkubwa sana kama covid sasa, maombi inaweza toa hiyo kando. Na maombi kuna vingine ambavyo kama viongozi mnashauri waumini, ama inakuwa ni, ni jibu lote ni kwa maombi tu? Hapana, tunawashauri kwa maombi. Maombi ni kama tunafuatilia Biblia. Biblia inatuelezea wazi, kwa, kwa sababu mkiomba Mungu, Mungu atasaidia na atatusaidia, lakini eh, na, na tena tuna wa, tuna wa, tunawaalika wote na kuwa mobilization wa wafate wa, wa, wa nyagizo nya za korona za na government regu, regu, regu, rule eh, regulation kwa sababu Mungu ndio mwenyewe ameweka uongozi na uongozi wote unatoka kwa Mungu. Ndio maana tunawaambia wafate hizo za kuwasaidia kwa sababu government inaena inafanya protection kwa waamini kwa wa, kwa kwa wetu wote ni waamini wetu, na ni watu wa government, watu wa government na ni watu wa, ni wa Kristo. Ndio maana wote tu, tu, tu, tunachangia, wale watu ni wetu sisi sote, ndio maana tunatafuta tuna kitu ya welfare kuwasaidia kwa, kwa. Sasa mpango wako ni gani mwaka huu kwa upande wa kanisa lako la Sinhozana na, na kwa waamini wako? E, katika Singi Hosana tunatayarisha, hii ni mwanzo, ni, ni kuanza mwaka, ni kuambia kwamba tunakuwa pamoja kama community, tusifurahi. Umeona wamecheza watoto, wa mama, wa baba, wamecheza, wamefurahi, wamekula. Hii ni kuonyesha umoja, na umoja, Biblia inasema e, Mungu anatupenda na kupendana ni umoja na ni, ni kuwa pamoja na kuongea na, ku, na kufurahi kama mtu anafurahi na umoja yote, na ndio Mungu anataka. Sasa kwa tunaanza mwaka na umoja. Umoja ni nguvu. Umoja tunaweza fanya vitu kadhalika na tunaweza kumtumikia Mungu, tunaweza kwenda ku, kuji, eh, mbele na kazi yetu ya binafsi. E, na tuko tunatayarisha business, ku, ku, kuambia Wakristo namna ya business ya kujitumikia na, ku, na, na kusonga mbele katika eh, kazi zao wasisahau. Na pengine la mwisho kabisa kwa upande wa, wako binafsi mpango ni upi na matayarisho ni gani kuweza ku, kufikia hayo malengo? A, tuta, tuko na chenye tunaita action plan na tutaendelea kufuatilia hiyo action plan na kufanya ma, na masherehe na maombi na kuwa pamoja na kufanya ma meetings, ili tu, watu wa, tuwakomsheta tu wa, tu, namna ya kufanya hiyo action plan kuiweka katika in action, juu tuna plan lakini, inapasha tuende tunaangalia tumepanga nini tuwe, tuwe, tuweke muka, kwenye matendo na kwa wale ambao wanakusikia na wangependa kuja ku pengine hata siku moja kushiriki katika ibada watawakupata wapi? Uh, naweza nikawaambia, um, kwa simu namba ya mimi. Ni Pastor David uh, Runezerwa. Ni, ni tuna hapa ni Fairfield kwa karibu na train station uh, ni address ni, ni 95 uh, 95 Street, Fairfield. Simu namba ya simu wanaweza kuniita 0469747746 wanaweza kuniita, na tunaanza baada ya ibada yetu tunaanza na saa nane kamili saa nane kamili hapo tunaanza na tunawakaribisha katika jina la Yesu, wa karibu katika kanisa ya Mungu. Asante sana Bwana David na kila la heri katika safari zenu za ku, za kuhubiri. Asante sana na wewe journalist. Na huyo ni mchungaji David akizungumza nasi kuhusu kazi ambazo anafanya. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.