Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili 2000 years ago, this <laughs> Naam, hiyi ni sauti ya mcheshi Bwana Shaka Shaks akiwatumbuiza watu katika ukumbi pale mjini Melbourne. Ilikuwa katika tamasha maalum kwa jina la Kenya Handlet, ikiwa ni tamasha ya ucheshi. Ni mcheshi ambaye ni mzao wa Kenya lakini anaisha hapa nchini Australia. Tulipata fursa kuzungumza naye kuhusu janga hili la coronavirus. Je, kwa upande wa wacheshi wameathiriwa kiasi gani, na ni mbinu gani ambazo anatumia kuweza kuwapa moyo wapendwa wa ucheshi pamoja na wakazi katika jamii inayozungumza Kiswahili hapa nchini Australia. Mjambo, wasikilizaji, jina langu ni Vincent Shaka, kwenye comedy saa ingine wanajulikana kama Shaka Shak. Nimekuwa mchekeshaji ama kwa kizungu wanavyoita comedian kwa miaka kumi. Nilianza kazi ya uchekeshaji kwa bahati mbaya tu, lakini sasa nimekuwa hapa muda mwingi na naendelea ku, kujijulisha kwenye, kwenye Waafrika na Wakenya na watu ambao wanaishi Australia na nchi zingine kwamba niko na kipaji cha yeah. uchekeshaji. Bwana Shaks, unasema ulijipata pako kibahati mbaya. Hiyo bahati mbaya ilikufikiaje? Bahati mbaya ilinifikia kwa sababu nimekuja kugundua kwamba watu wanapenda kucheka katika sehemu zote za dunia, lakini mm. uchekeshaji pia uko na tuseme, uko Australia Ukienda uh, mahali kama Amerikani, nitazungumza kizungu hapa kidogo tu. mm. the, the ah, uh, kunakuwa na mabadiliko kwa sababu ya sehemu ambako se, uliko sehemu ambayo uliko, maanake mambo ambayo wewe unayoyajua watu wengine hawa, labda oh, hawaelewi hawa ya yeah, mm. uh, na niligundua hivyo manake maanake kulikuwa na pia Mwamerika fulani aliyekwenda kufanya uh, uchekeshaji Kenya uh, kwenye shoo ya uh, Chacho mm. na alikuwa na, a, anazungumza vile yeye uh, alikuwa na ndizi na ndizi ikaharibika na akaitupa. mm. unaelewa, yeah. Katika nchi ambazo zime, za, za Amerika vitu kama hivyo ni kawaida, yeah. unaelewa, lakini kuwa kwenye nchi ambayo watu wana, wanalala njaa kwao, umetupa chakula. Kwa nini umetupa chakula? Unaleta mchezo kazini unaleta mchezo kazi. Kwa hivyo uh, mali ambapo huko uh, inasababisha ina pia uh, vile watu wanavyohisia hadithi zako mm, vile wanavyoichukulia na kama hiyo hadithi itafaa ita. Kwa hivyo nilipokuja Australia nilikuwa napenda sana uh, vipindi vya uchekeshaji na nilikuwa naangalia kipindi kimoja kilikuwa kinaitwa uh, na kila wiki nilikuwa naangalia hicho kipindi lakini mi nimekuwa na uchekeshaji wa amerikani na Uingereza, so sikuwa siku naelewa sana background of Australian comedy. Na kila saa nilikuwa naangalia, ntatumia saa zima, alafu ntasema sasa, mi nimemaliza saa yangu nzima hapa kuangalia hiki kipindi, na wajamahata si wachekeshaji awajachekesha hata <laughs> kidogo. Kwa hivyo uh... mimi ntaingia niwaonyeshe <laughs> vile wanavyotakikana kufanya kazi zao. Uh, na hiyo ndivyo nilivyoingia katika biashara uh, hii ya uchekeshaji uh, uh, uh, moso so maanake baadaye nilipokuwa nimekaa hapa miaka kadhaa nikaona hawa wacheshi wakifanya kazi zao, lakini sasa nilikuwa naelewa vile mila za, za Australia zipo. Nilikuwa naelewa uh, the customs that they have nilikuwa naelewa ah, wakisema hivi labda wanamaanisha kitu fulani mm. Na nikaona sasa hawa ah, ah, kweli ni wachekeshaji wazuri, lakini na hiyo ndo ilikuwa sasa the mistake niliingia kwa, kwa, kwa bahati mbaya tu maanake nilijiona mimi ni mzuri mm. <laughs> Majaliwa uh, ya Mwenyezi Mungu ndo nimekuwa nikifanya miaka kumi na uh, nimefanikiwa kwa kupata shows kadha kadha Australia, nimesafiri Canada na Amerika kufanya comedy. So yeah, na- nashukuru sana Mwenyezi Mungu kwa kunipatia fursa kama hii. Ndio bwana Shaka, tunajua kwamba kazi yako inategemea uwepo wa watu katika yeah. ukumbi mm. Eh, lakini kwa sasa tunaona kwamba ili janga limezuia shughuli nyingi sana kwa huko. Binafsi, hili janga la corona virus limekuathiri vipi, ama kazi yako imeathiri vipi? Uh, limeathiri kama ulivyosema kazi hii inategemea watu. Nimepata watu wengi wakinitumia um, salamu kwenye Facebook na mitandao wakisema, kwa nini huwezi fa uh, fanya tu comedy online uh, na tutalipa wengine. Lakini pia katika kazi hii ni kama unavyozungumza na watu, wasipokuona wakiona uh, uso wako unazungumza vipi na un, ma, the expressions on your face wasipoona? um, na pia sisi tu, tunategemea watu maanake, anaweza kasema kitu na mtu akakujibu na katika lile jibu inakuwa amepeleka uh, uh, hadithi yako upande mwingine, ambayo pia inaweza ikafanya hadithi yako ikawa nzuri zaidi. Kwa hivyo mm. So, janga hili la korona limefanya uwezo wa kuzungumza na watu na kutoa hizi hadithi imekuwa gumu sana kwa upande wa kuweza pengine kuchonga ukali wako wa mashairi ambao una, una, unaandika kwa ajili ya kuweza kutumbuiza watu uta, hmm, muda utakapofika ambapo kumbi zinafunguliwa tena, imekupa muda kuweza kupitia yale makala ambayo umeandaa siku za, za nyuma, na hali inakuwaje kwa upande wa wanasema kwa Kiingereza zile stock ambazo umekuwa umeweka Nimejaribu sana katika uh, kuandika uh, hadithi zangu ku, kuziweka uh, timeless. So haijakuwa sana sababu ya janga fulani naandikia hilo janga pase, nitakuwa naandikia tu okay, kitu fulani kimetendeka, na miaka mitano kutoka sasa watu watakuwa wanaweza kukumbuka ile stori ama itakuwa ni stori ambayo unaandika kwa, kwa kuifanya um, Timeless, ambayo it doesn't matter pale nitakapokuwa nitasehemu gani mahali popote, stori zitakuwa bado is still fresh and usable uh, lakini kwa sasa imekuwa yes, ni matayarishi uh, kutayarisha, wakati hivi vikwazo vitakavyoenuliwa uh, na kujaribu kuandika stori zingine mpya mpya ambazo uh, zitatumika kwenye uh, Uh, show zingine zinazokuja mbeleni, so imekuwa both good and bad uh, mm. Uzuri ni u, u, u, unapata ule muda wa kujitayarisha na kuchonga hadithi zako ziwe safi uh. Ubaya ni hakuna watu wakuwafanyia hadithi hizi ama nde, ku, nde, kabisa ku, yeah. Na ndio maana kwanza baadhi ya wenzako kule barani Afrika mm -hmm. wameingia wa mtandaoni katika YouTube wan, wanarusha makala karibu kila siku. Kuna hatua zote ambazo umechukua nawe kuweza kujiunga nao pale mtandaoni, ama yako unasubiri mpaka siku ambapo watu wataruhusiwa ndani ya ukumbi ndio sasa waweze kutoa yote? No, najaribu niko katika hali ya kuzungumza na watu ambao wanaweza ku, kunifanyia videos nikasema katika hali ya videos mimi ni, mimi ni ni, <laughs> ni <laughs> mkuu. Wewe ni baba lao. Mimi baba lao, maana kuna hao watu ambao you know uh, wana uh, wanaofanya hizi video ni you know vijana zaidi ambao mm okay -hmm. um, wana you know wa, wa, wako na technical skills za kutumia computers and and uh, video editing skills ambazo mimi sina ni vile vile tulipokuwa tukicheka wazazi wetu tulipopata mobile hizi ambazo ziko na kila kitu. Nanakwambia, mi nataka simu tu ambayo inapiga, hiyo uh. Mambo ya video hiyo, mujue wenyewe hiyo, mi uh. Bora niwe naweza piga simu. Pengine kwa kumalizia, Bwana Shaka, hmm. Unawezaje kawapa moyo wasikilizaji ambao muda mrefu umekuwa ni majonzi na hali ambayo pengine waanza kusongwa na, na mawazo nyumbani hakuna kuona, kuona wenzao kuna kutoka kwenda katika sehemu za burudani? Unaweza kawapa moyo watu hao? Nasema kila mtu yuko na na, na, na vipaji kila mtu yuko na uh, uwezo wa kuangalia vitu vyema kwa hivyo badala ya kufikiria Uh, kwa muda huu siwezi kwenda mahali nikaburudika na wenzangu uh, tumia wakati huu ku, kujijua pia. Unajua manake kabla ya hapa kila mtu alikuwa you know yuko na uh, niko na party ya kwenda niko na kitu cha kufanya. Hatujawahi kuwa na wakati ambayo tuko peke yetu na kujijua wenyewe. Kwa hivyo fanya uh, mazoezi, kula chakula kizuri vile tunavyosema saa hii watu tuko na simu, tuko na mtandao, wapigie watu simu, mjulie watu hali, familia pia wapigie. Hivyo ndivyo mimi nimekuwa nikijiweka katika mawazo ambayo hayanipeleki kwenye you know mashimo ya dhiki ama like mm. Sehemu zuri ya kumalizia mazungumzo haya, Bwana Shaka, shukran sana kuzungumza nasi na kila la heri katika harakati za kuchonga, eh, hadithi ambazo unaandalia kuangushia watu punde tutakaporuhusiwa ndani ya kumbi tena. Shukran bwana Gode. Asante sana kwa kunialika kwenye uh, kipindi chako Bwana Shakashakaa akizungumza nasi, ambaye eh, ni mcheshi mkuu hapa nchini Australia. Usisikie tu sauti hivi udhani kwamba jamaa kama ivyosema pale ni baba lao mwenye katika swala zima la ucheshi. Nenda pale kwenye YouTube utaweza kuona kazi zake pamoja na kuweza kuwatumia na kuwasambizia wenzako, ili naweze kujiburudisha, hususan wakati huu ambapo wengi kama avyosema hapo awali Hali imekuwa ni ya majonzi kwa sababu ya vizuizi vya korona. Mengi zaidi tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.