Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. Mkwaju Swahili, unaendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS, na kwa sasa tuko katika viwanja hivi, tunasema viwanja vya mazoezi vya klabu kubwa hapa Australia, klabu ya Wanderers, ambapo michuano ya Afrika inaendelea na tuko na mashabiki wa uh, timu za Afrika hizi ambazo ni timu za vijana wetu ambao wamekuja kufanya michuano hii ya kila mwaka ambayo inafanyika mara moja. Labda tuanze na bwana George, umeonaje michuano hii? Uh, michuano hii tumeona imekuwa mzuri. Yeah, iko na kasi sana, so tumeweza kuona vijana wamejibwaga kwa uwanja, kila mtu amecheza na uzoevu na uzoevu wenye tunao. Unaona wanacheza wana vyema, so nimefurahi kuangalia matimu kadha kadhaa mainchi kadhaa kadhaa kuwa wakilishwa kwa hii kwa hii mchiano wa mchezo huu. Ah, sasa hivi tuko kwenye hili janga la COVID, uh, umeonaje uitikio wa watu kuja hapa na hizi facility zote zilizotolewa na Wanderers, wewe unazungumziaje kwa ujumla michuano hiyo? Uh, nikijaribu kuangalia maneno ya hii Covid Maari, imeweza kuathiri mchezo sana sana. Uh, tunashukuru sana kwa minajili hii maneno watu wa Sydney wameweza kuiobserve hiyo agizo kutoka kwa serikali, na pia wameweza kuweka kuweza kuweka maneno yao vyema. So tukiweza kusema maneno ya Covid hapa, imeweza kuaffect mchuano huu. Hatujaona mashabiki wengi, wamekuwa wakijaribu kukata mashabiki, na ukijaribu kuangalia uwanja huu, ni uwanja mkubwa, lakini kwa ajili ya ile ya social distancing, hatujaweza kuona washabiki wa, wa, wa wengi. So nadhani imeweza kuathiri uh, kukuja kwa mashabiki kuhudhuria mchezo huu. So hata hivyo, mashabiki weye wameonekana hapa ni timu tu kidogo inawakilisha. Asante sana Bwana George, na tuingie kwako. Eh, tunasema wewe ndio mzee wa Wanderers, mwenye mshabiki wa klabu kubwa ya Wanderers. Eh, umeonaje michuano ya leo? Karibu nyumbani. Karibu nyumbani, tunashukuru. Tunashukuru kwamba uongozi wa timu hii ya Wanderers uh, ukiambatana na uongozi Uh, wa hii michuano uh, wa Afrika wamekuja pamoja na wametuletea haya mashindano ambayo yameanza leo uh, timu yetu ya Tanzania imecheza vizuri, kipindi cha kwanza ilitawala mchezo, iliongoza kwa magoli matatu hivi nadhani ya uh, kocha atafafanua zaidi juu ya mchezo ulivyokwenda. Uh, lakini uh, kiujumla ni michuano mizuri. Uh, tunashukuru kwamba eh, tuko hapa uh, na tumeangalia tumejumuika pamoja uh, iz, hivi viwanja ni vya Wanderers, ni viwanja vingi sana. Umevionaje kwanza, vinafaa kwa michuano hii na um, unafikiria nini yajayo kwa michuano hii ya Afrika? Kwa kweli mimi kama mchezaji mchezaji ambaye nilikuwa na shiriki katika uh, haya mashindano na nimecheza timu ya Tanzania uh, kwa kweli sijawahi kuona viwanja vizuri kama hivi na ni kwamba na michezo yani ya mchezo inarahisisha ina ina michezo na naona vijana wanakimbia kwa amani kabisa, hawana hofu ya kuvunja miguu kwa sababu viwanja tulivyokuwa tunachezea zamani kwa kweli ilikuwa ni mashimo, mashimo tu. Lakini ukiangalia hapa mazingira ni mazuri sana, na tunashukuru kwamba ya, uongozi umefanikisha kupata viwanja hivi ambavyo vitatumika katika haya ya mashindano. Asante sana Bwana Kasiani, asante sana niko na mtaalamu mwenyewe, kiongozi, mwenyekiti wa zamani wa, warandizi wa wote eh, alikuwa anawakilisha. Hatujaona timu ya Rwanda sasa, hebu eh, kwanza tueleze kwa nini timu ya Rwanda haijashiriki. Hapa tuna nini wa, wa hatuna vijana chini miaka tano, tutakuwa na timu kubwa kabisa, tutakuwa na timu kubwa kwa sababu hatuna vijana sahii yacii tuko tunajitayarisha sana <laughs> na ni miaka tu mnajitayarisha, lakini mpaka leo haujawahi kuona eh, hatujawahi kuona timu ya Rwanda ikifanya chochote humo katika mchu mpaka ah, leo, timu yetu bali iko na watoto wengi sana, achia watoto wako sai under 18, sio? Natakuwa over 18, kisha waanze kuona hapa kiwanjani wanacheza kabisa, wanakuwa nini, wanatakia mashindano ni kama haya tu au kama kiongozi ulichangia kuwa ulichangia kuwa e, ulichangia kuwa, <laughs> kuwa vipaji tunafanya chochote kama wavilongozi. Lakini shida kama nakwambia, sisi wengi mwe, mwetu niituisha kuwa kabisa tuko wazee. Ndio maana tunatarisha watoto wetu wakuwe tayari. Ndio maana nasema, na miaka tatu tano utakuwa unaona timu ya kabambi ya Rwanda kabisa hapa. Na michuano ya leo umeionaje? Michuano leo ni mzuri sana. Kitu cha kwanza nataka kusema ni kusema asante kwa Wanderers kutupatia ma, nini, mafii kama haya, na kitu cha pili na kusema ni kusema asante sana kwa timu zote za Afrika ziko hapa kuiona nini michuano kama hea. Ni vizuri sana kwa sababu inaleta watu wengi e, kutoka nini sehemu tofauti za Afrika na kitu ya bini ni kukutanisha watu kutanisha watu, utaona kwamba, kwa sababu ulishaona matimu za hapo Australia, Sydney FC, Wanderers na others, kuna nina, kuna wachezaji kutoka Afrika. So sasa hii ee, ndio maana matimu mengine ya kabamba na kuja hapa na angalia wachezaji wetu, na ndio maana wanaanza nini, wanaanza kuongezea wachezaji mwa timu za hapo Australia. So ni lazima tukue nini, michwano kama hii, so hizo timu kubwa zikuje zihangalie kama tuko na watoto mazuri wanaweza chezea nini hizo timu na nchi ya Australia. Aa, Noeli wewe umekuwa kiongozi wa muda mrefu sasa. Kuna sakata hapa ambalo la vyama hivi vya mpira wa Afrika vimegawanyika, mm -hmm. E, kwa mara ya kwanza tumepata, kuna kuna kuna, kuna, vyama viwili na michuano hii imekuwa miwili e, wewe hili umelionaje kwako? Hivi ni, ni, ni vibaya sana kwa sababu kitu tunataka tunataka tujiunge pamoja Mkiunga pamoja munafanya vitu vizuri, lakini mkaanza kuwa divided, ndio maana tunapoteza nguvu. So si vizuri kupoteza nguvu, ni vizuri kujiunga pamoja. Lakini nasema hata kwenye hivi vitu taonanga vya division, mwatimu kama hizi tunaweza sini, kama viongozi wa Afrika pamoja hata tukiwa na hizo mambo za ma differences, tukae pamoja tuone vile tunaweza kuongea kwa hivyo, mwaka ujao au mwaka kesho tu, tujiunga pamoja tuonyeshe hao watu tunaishi nao wazungu kwamba sisi tunataka kujenga hizi communities zetu tunataka kuonyesha hii nchi itukaribisha kwamba tuko na, n, kuna community moja wa African na Soyan, na tunataka kufanya pamoja na kwenye wote, kwenye wale watataka kutusaidia wanaweza kutusaidia uh, kama timu moja hapa. Okay, asante sana Bwana Noeli. Ni kiongozi huyo Noeli wa muda mrefu ambaye amezungumzia hasa mgawanyiko wa viongozi, na tulikuwa na Bwana George, eh, mtaalam na mshabiki mkubwa wa Manchester na vile vile eh, michuano hii ya Afrika ameifuatilia vema, na tulikuwa na Bwana Kasiani, eh, mdao mkubwa wa Wanderers, eh, na ndiye eh, tunasema Ee, mwanachama mkongwe wa Wanderers tangu inazaliwa ee, pale mjini Paramata alikuwa nayo na leo tuko katika viwanja vyao vya hapa vya mazoezi. Ah, ulikuwa unasikiliza mustakabali tu wa mashabiki waliojitokeza kuangalia michuano hii ya Afrika. Na kwa sasa tunaongea na kiongozi au tunasema kiongozi wa timu ya wa Tanzania aliyoko hapa ambaye anatueleza yaliojiri mpaka kuelemewa na kipigo hiki. E, kwa sasa tuko na kocha msaidizi wa timu ya Tanzania ambayo uh, leo hii imepoteza. Bwana eh, Alex umepoteza magoli mangapi leo? Ah, tumepoteza magoli uh, sita. Ukumbuki idadi au unaona unajishaurisha, na na ni ah, sita ni sita kweli tumepoteza. Lakini kipindi cha kwanza mko mnaongoza, tulikuwa tunaongoza kweli uh, lakini sijui kulitokea nini. Uh, na kwa kweli tulikuwa kuna madefenda ambao tunawatarajia wakuja uh, uh, leo sasa tuliweka wachezaji uh, wa viungo vya kati ndio wakawa wanacheza kama deep defense. Sasa hiyo pia ikawa ni hali uh, sio nzuri kwetu sisi uh, kwa hivyo nafikiri kwamba hiyo ndio ishu ambayo imetufanyia kwamba tukaweza kushinda kwa game ya leo. Lakini ulikuwa unaongoza bao tatu moja. Yeah, yeah, yeah. Mpira, hiyo ni hali ya mpira na uh, huwezi sema chochote mpaka kipindi cha mwisho kinachoisha ndio ni mshindi ama si mshindi. Yani tatu moja alafu kuja kufungwa sita, hiyo ni aibu, tunasema kwa upande mwingine, but ni hali ya mpira. Lakini ulikuwa na muda wa kujiandaa na michuano hii, imekuwaje sasa? Tulijiandaa kweli, japokuwa na covid pia Sio COVID, tutajiandaa vilivyo na chuma, tutashinda. Basi inabidi ulale na wachezaji kabisa Ka, maybe <laughs> <laughs> <laughs> ah, vt <laughs> alikuwa ah, ni Alex huyo, kocha msaidizi wa timu ya Tanzania ambayo imepoteza goli sita kwa moja. Kwa kweli ni ngumu kutamka, maana kipindi cha kwanza ilikuwa inaongoza bao tatu kwa moja lakini eh, wa Sudani wakaja juu na kusawazisha na vile vile kuitundika bao sita kwa moja. Na ndivyo ana usemi huo, na kwa kweli akapumzika kwa kipigo hiki. Ah, asante sana, pole sana. Ah, kuna shida sana ya mpira. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.