Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Ukona migode migerano, tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni anaonekiwa ni, ni sbs.com.au mkwaju swahili. Tukiendelea na makala ambayo tumeandalia kwa sasa, tuangazie hali inavyoendelea kwa upande wa wanafunzi wa kimataifa wakati huu wa janga la COVID-19. Wakati vyuo na taasisi za elimu ya juu zimefungwa wakati wa janga la coronavirus, wanafunzi wengi wa kimataifa wanakabiliwa kwa wakati mgumu sana. Wanafunzi hao hawafuzu kupokea malipo ya job seeker au job keeper, ila baadhi ya serikali za majimbo na wilaya zinatoa msaada wa kifedha. Na sasa shinikizo limeongezeka kwa serikali ya New South Wales nayo itoe msaada huo. Nisha Parik na mumewe waliwasili nchini Australia wiki moja kabla ya shughuli zote nchini kufungwa. Amesema, tulianza kuishi hapa na baada ya hapo hatukuweza kupata kazi so kwa hiyo ilikuwa vigumu sana. Anasomea stashahada ya taarifa ya teknolojia na mumewe alikuja kumsaidia mumewe hapa na maelezo zaidi. Tulipokuja huku, tulifurahia kuwa Sydney kwa sababu ilikuwa sehemu mpya kwetu wawili, na tumekuja hapa kushiriki katika safari hii pamoja. Ilistahili kuwa ndoto ambayo imetimia. Badala yake, wawili hao ni miongoni mwa wanafunzi wa kimataifa takriban mia nne mjini Sydney ambao wamejisajili kupokea chakula bila malipo kutoka kwa jamii ya wasik wa kujitolea. Amar Singh ndiye rais wa shirika la Turbans for Australia. Ameonda vifurushi hususan kwao kama anavyoelezea hapa. Hiki kina kila kila kitu, kitu cha Kihindi mnachohitaji kwa waston. Kitadumu kwa angalau wiki mbili. Kina maharage, mchele na kimetolewa na jamii, au tumevinunua na michango uh, tuliyokusanya. Uh, tunataka waeleza wanafunzi wa kimataifa pamoja then, na wahamiaji wengine ambao, then, uh, ambao then, uh, wanakabiliwa na uh, wakati mgumu wa kifedha kuwa tuko pamoja wanafunzi wa kimataifa huchangia takriban dola bilioni 32 katika uchumi wa Australia, ila katika jimbo la New South Wales wengi wao wamesema kwamba wamepuuzwa wakati wa janga hili. Amandeep Handa ameachishwa kazi yake katika hoteli moja mjini Sydney. Familia yake nchini India ilikuwa akimsaidia hadi mapato yao yalipoathiriwa kupitia nchi hiyo kufungwa. Waziri mkuu amesema kwamba hawezi tusaidia na turudi nyumbani, ila tutarudije nyumbani tunalipa kodi zetu kwa hiyo tutarudije nyumbani je serikali za majimbo na wilaya nchini australia zimechukua hatua gani kuwanusuru wanafunzi wa kimataifa katika janga hili la coronavirus serikali ya wilaya ya kaskazini imetenga sehemu ya hela kuwasaidia wanafunzi wa kimataifa wanaotumika serikali ya queensland inawasaidia wanafunzi wa kimataifa kupitia ushauri mtandaoni vifurushi vya misaada pamoja na vyakula na kuna malipo ya mara moja ya dharura yanayotolewa katika majimbo ya Victoria, kusini Australia pamoja na Tasmania. Nayo wilaya ya ACT ina mfuko wa msaada wa uajiri, wakati jimbo la magharibi Australia limezindua mradi wa msaada wakati wa janga. Right now, the world is watching how New South Wales, how Sydney. Kwa sasa dunia inatazama jinsi New South Wales na Sydney inavyowahudumia wanafunzi wa kimataifa. Hiyo ilikuwa ni kauli ya kiongozi wa chama cha upinzani wa New South Wales Jodie Mackay. Amesema kwamba New South Wales ndilo jimbo pekee nchini ambalo halina msaada maalum kwa wanafunzi wa kimataifa. na tunawataka we hapa, katika nyakati nzuri tunachukua karo zao, tunawaomba wafanye kazi na walipe kodi zao, ila katika nyakati mbaya tunawaacha wajitegemee, Bi Mackay alisema. Licha ya ukosoaji huo, kiongozi wa New South Wales Gladys Berejiklian amesema kwamba msaada huo bado unazingatiwa na serikali, na serikali ya New South Wales haijafanya maamuzi kuhusu states hilo kwa sasa, ila unazozingatia we'll kuwa huo ni uamuzi ambao utazingatiwa na baraza la mawaziri wa kitaifa, alisema kiongozi wa serikali New South Wales Gladys Berejiklian akitetea serikali yake. Watu kama Bona Singh kutoka shirika la Volunteers for Turbans for Australia wamekuwa na shughuli nyingi kiasi kwamba wamefungua ofisi nyingine katika ukumbi mmoja mjini Paramata, New South Wales. Hii ingekuwa tukio kubwa kwetu katika miaka mitano ambayo tumekuwa tukitumika. Ni hali inayosumbua kwa kila mtu, ila kifedha inavunja, Bwana Singh alisema. Licha ya usumbufu huo wote shirika lake linapakia na kugawanya vifurushi siku saba kwa wiki. Na unaweza endelea kupokea taarifa mpya kuhusu coronavirus kwenye tovuti hii SBS .com au mkwa juu coronavirus. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu SBS .com au mkwa juu Swahili. Makala haya yalaandaliwa na waandishi wetu Charlotte Lam na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.