Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu nitena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya SBS. Wazasikiliza makala haya moja kwa moja kupitia redio na moja kwa moja kupitia mtandao wetu anaone ikiwa ni SBS.com.au mkwaju swahili. Wazapata pia makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook anaone ambayo ni Facebook.com mkwaju SBS swahili. Tukuendelea basi, na makala ambayo tumewaandalia. Hatimaye tarehe ya uchaguzi wa shirikisho ya mwaka huu imetangazwa. Uchaguzi huo utakuwa tarehe 18 Mei mwaka huu 2019. Waziri Mkuu Scott Morrison alifanya tangazo hilo asubuhi ya Alhamisi, tarehe 11 Aprili mwaka 2019, ikiwa ni baada ya wiki kadhaa za uvumi kuhusu tangazo hilo kutawala. Waziri Mkuu Scott Morrison alifanya tangazo hilo baada ya kukutana na gavana mkuu wa taifa Sir Peter Cosgrove asubuhi ya Alhamisi, tarehe 11 Aprili mwaka 2019. Alipofanya tangazo hilo, Bwana Morrison alieleza taifa kwamba You will have the a utakuwa na uamzi kati ya serikali inayotoa uchumi imara na itaendelea so kufanya hivyo au chama cha leba cha Bill Shorten ambacho sera yake ni kuregeza uchumi wetu. Utapata fursa ya kuamua kati ya serikali ambayo imekarabati bajeti au chama cha leba cha Bill Shorten ambacho tunajua daima hakiwezi simamia hela. Can't manage money. Kwa sasa watumishi wa umma wako katika hali inayojulikana kama mtunza huduma. Hali hiyo ina maana kwamba ni muda ambao uko katikati ya uchaguzi mkuu, wakati gavana mkuu anavunja serikali hadi wakati ambapo serikali nyingine itakapochaguliwa. Paul Singer ndiye katibu rasmi wa gavana mkuu, alivunja bunge la 45 la Australia kwa niaba ya Sir Peter punde baada ya tangazo la bwana Morrison. Hivi ndivyo Bwana Singa alivyotoa tangazo hilo, I, acting under section five, nachukua hatua hii chini ya kitengo cha tano cha katiba, nasimamisha shughuli za bunge kutoka saa 2 na dakika 29 ya tarehe 11 Aprili mwaka 2019 hadi Jumamosi tarehe 18 Mei mwaka 2019, na ninavunja nyumba ya wakilishi saa 2 unusu tarehe 11 Aprili mwaka 2019 2019. Serikali ya utunza huduma hairuhusiwi kufanya uteuzi mkubwa wa viongozi wa umma, kufanya maamuzi makubwa ya sera isipokuwa katika masuala ya dharura, kuingia katika mikataba mikubwa au kuingia katika ushauriano wa kimataifa. Wakati huo huo, chama cha Leba kimemkosoa bwana Morrison kwa muda aliochukua kufanya tangazo hilo. Kihistoria tangazo kama hilo hufanywa Jumapili. Kwa sasa tangazo hilo limelazimisha kufutwa kwa siku mbili za vikao vya kusikiza makadirio ya seneti ambako serikali ilikuwa inatarajiwa kuhojiwa kuhusu maswala kama mgodi wa madini wa Adani na mauaji ya samaki katika mto wa Maridarling. Tanya Plibesek ndiye naibu kiongozi wa chama cha Leba amesema bwana Morrison anastahili jiandaa kwa wiki kadhaa za makabiliano makali katika kampeni na well, nakubaliana na Scott Morrison anaposema ukibadili serikali unabadili nchi, na kubaliana naye pia anaposema kwamba Australia ina uamuzi mkubwa mbele yake katika wiki zijazo. Tarehe 18 Mei mwaka huu wa 2019, Waaustralia watachagua wabunge 151 katika nyumba ya wawakilishi pamoja na maseneta 40 ambao ni nusu ya maseneta sabini na mbili wa majimbo pamoja na maseneta wanne wanaowakilisha wilaya mbili ndani ya seneti. Ili kuwa na wawakilishi wengi bungeni pamoja na kuwa na uwezo wa kumchagua spika, vyama vyote vinahitaji kushinda angalau viti 77. Kwa sasa serikali ya mseto ina viti 71, wakati chama cha leba kina viti 69, ila Ugawanyaji mpya wa mipaka ya maeneo bunge ina maana kwamba chama cha mseto kitaingia katika uchaguzi huo kikiwa na viti 73 ilhali chama cha leba kitakuwa na viti 72 kabla ya uchaguzi mkuu. Kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu, tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandikwa na Evan Young na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS Radio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au kwa Kiswahili.