You're with SBS Radio. Find more great stories in your language at sbs.com.au. Karibuni katika makala idhaa Kiswahili ya SBS. Tunazungumzia suala zima la Pasaka na umuhimu wa Pasaka kwa Wakristo. Tumejumuika na jamii ya Wakenya ambao wamekutana katika bustani mjini Sydney, hususan katika kitongoji cha Merrylands. Penina, ungeweza kutueleza unaposikia neno Pasaka kwako ni hisia gani ama ni mawazo gani ambayo yanakujia? Aa, nakumbuka ambapo Kristo alipokufa na akafufuka kwa ajili ya dhambi zetu. Aa, ni muhimu kukumbuka wakati kwa kuwa ilikuwa wakati mwema sana ambapo Mungu mwenyewe alileta uhusiano katikati kati ya binadamu naye ambapo alileta mwanawake wa kipekee akatukufia sababu ya dhambi zetu, na tunashukuru sana kwa kuwa tumeweza kusherehekea hiyo siku hapa. Sisi kama Wakenya tumekuwa na huu fursa wa kusherehekea na nakushukuru Mungu kwa huo wakati wote na kwa huo mwaka wote pia na kuzidi kumwomba Mungu aweze kutuongoza kwa wakati umebaki huyo mwaka. Dada, unaposikia neno Pasaka ni kitu gani ambapo unafikiria? Uh, Pasaka ni kumkumbuka Yesu vile alivyokufa alafu akafufuka. Uh, tumekuja hapa tumesherehekea kama Kenyans, tumefurahia, tume tumesikia tumehubiriwa na imekuwa shwari. Yeah. Maani ni sawa hayo pia uh, mi Pasaka you know, ni siku ya kufurahia siku kwa sababu kama leo ni Monday tunakumbuka ile siku ambayo Yesu so, the death and resurrection of Christ, Christ yeah, ya siku alifufuka. So, particularly siku ya Monday, particularly siku ya Monday ni siku ambayo ina you know, Wakristo wote duniani wanakuja pamoja na wanasherekea kufuka kwa Yesu na kawaida Pasaka inahusishwa na ibada nyingi, nyimbo za kidini. Kama unavyosikia hapo nyuma, watu wanaimba, ni baadhi ya Wakenya wanaoimba katika ibada maalum. Kuwa na ibada kama hizi zina umuhimu tena katika siku ambazo tumo kwa sasa, ama ni kuendelea kukuza tu imani? Zina umuhimu haswa kwa sisi Wakristo kwa kuwa inatukumbusha mengi na inatukumbusha ya kuwa kuna yule ambaye alijipeana ali katika maisha yake kutukufia haswa sisi kama Wakristo, ndiposa akarudisha huo uhusiano katikati yetu na Bwana ambao ulikuwa umepotea kwa muda wa karne hiyo iliyopita. Dada ya Pasaka za Australia na Pasaka ya Kenya um, ya, ya Kenya inatofautia um, ya Kenya at least tunaenda kwa kanisa Okay, tunaenda kwa kanisa lakini hii um, tunakuja tunapatana kwa, kama wa Kenya ya Kenya tunapatana kama familia. Ya huku ni familia ya Australia, ya Kenya ni familia ya yu, ile familia ee. Aske, kwa familia alisi inakutana chini Kenya lakini hapa inakuwa ni familia mpya ambao umejenga kwa upande wako ku, tofauti ni gani gumbano uh, yangu sioni kuna tofauti kubwa sana, lakini you know, ni mzuri watu kuja pamoja kama hapa hivi vile tuliitwa. Hata mimi mwenyewe sina direct contact na wale ambao walipanga hii maneno, lakini you know, ni mzuri watu vile tumekuja sote tushikane, Wakenya okay? kama licha ya komasini Wakristo licha ya kwamba ni Wakristo, ni muhimu tu kuja pamoja, pia ina umuhimu wake. Hata kama wewe you know, inasaidia kueneza Injili kama wewe ni Mkristo au si Mkristo, inaleta kila mtu pamoja na tunasherehekea hiyo. Tunaona kwamba maswala ya kidini katika nchi za ughaibuni hususan nchini Australia si kitu ambacho kina uvutio mkubwa sana, kwa hiyo nahisi kutakuwa pengine katika miaka ambayo inakuja imani itayumba kidogo. Kama Mkenya ambayo umeishi katika dini ama utaendelea tu kusimama imara katika dini licha ya mabadiliko ambayo anafanyika nchini Australia haswa. Kuna mabadiliko mengi, lakini kwa kuwa sisi tumeendelewa katika dini kutoka nyumbani Kenya, kuja hapa, tunaomba Mungu azidi kutupa nguvu ya kuwa katika huyo dini. Tusikuja ambapo tumekuja ughaibuni tukachukua njia zao haswa. Sisi ndo tunafaa tuwabadilishe, tuwalete kwenye Kristo, sisi kuchukua njia zao. Dada, ni changamoto gani ambazo unapata katika imani kama kijana wa kikenya hapa nchini Australia? Oh, uh, challenges hapa ni kuwa tunafanya kazi kwa kwa masaa, kwa hivyo, hata siku ya kuenda kanisa unaweza pata, unaenda unaenda kazi, so lazima uharakisho uende kazi umalize uende kanisa, inakuwa ni eh, changamoto kiasi, yeah. Kwa upande wako ni changamoto gani ambazo zinakabiliana kama kijana ambaye ni uh, muumini? Ningependa tu kutilia ongeza hii ambayo amesema ni kweli, kwamba unapata wakati mwingine unaenda kazi you know, bado na hiyo wakati na, yeah. Na mnapoingia kanisani mnapata pengine ni kama watu wa kumi ama wakati mwingine watu watano inakuvunja moyo kiasi kwamba unaona ah, kwa nini nipoteze muda nije wakati hamna watu wa kutosha ndani ya kanisa kama ilivyo nyumbani? Inivunji moyo inanipa motisha kuwa nafaa nihubirie wengi ambao ni wavute wakuje kanisani, kwa kuwa ambapo imesemekana katika Biblia, ambapo mmoja ama wawili wamekutana katika neno lake, yeye ako ndani yetu. Kwa kuwa sisi tukienda tuhubiri hiyo neno kwa wengine, tutajaza hiyo kanisa. Au wengi ambao walio nyumbani, nafaa tuhubirie hiyo neno na waone umuhimu wake, ndiposa wakuja kanisani. Kwa upande wako, wale ambao pengine wameyumba kidogo na imani imerudi nyuma kidogo, vijana wenzako, ni kipi ambacho unaweza kuwaeleza kuwapa moyo kama watarejea katika njia sahihi? Ama ndio kama wanasema mmoja ama wawili wakikutana, hata kama watakutana nyumbani wakikua kwa ibada itakuwa ni sawa pia? Uh, yangu ningewaambia, uh, wasikufe moyo lazima vile tulivyokuwa tunaenda kanisa tukiwa Kenya, lazima tuendelee hapa pia. Tujaribu hata kama uko na kazi, jaribu uangalie kanisa yenye iko katika hiyo wakati yenye wewe hauko kazi na unaenda, hata kama ni one hour unaenda, alafu unamshukuru Mungu na maisha inaendelea. mm -hmm. na pengine swali ambalo nitauliza nyote ni moja Ujumbe wako kwa wen, wakenya wenzako nchini Australia kuhusu Pasaka, wakati wa Pasaka ni upi? Uh, ujumbe wangu siku ya Pasaka ni kusema kwamba watu, wakati kila Pasaka tunashukuru, kama hii ni mfano mzuri sana. Kwa hivyo tunashukuru sana na tunasema kwamba Wakenya wako wanaungana hivi hivi pasaka zote. Alafu pia ningependa kuongeza Wakenya wanasema, maybe labda kama wengine maybe kidogo waliweza kuteleza kidogo na mambo na kanisa, lakini ningependa kusema ni easier miradi kama hii ya kuja kuungana pamoja unaleta ao marafiki wenye unaona wanaenda bibi na njia ambazo sio njema unaungana nao badala ya kuwatenga ungana nao na unacheka advantage ya siku kama hizi za pasaka uh, kwangu ningesema pasaka ni muhimu na iendelee vile ilivyokuwa leo juu nilivyolelewa najua pasaka ni wakati wa familia na kama tukiwa hapa Australia, huna familia yako, familia yako ni Wakenya wenzako. Kwa hivyo, tuendelee kushikana hivyo na tuendelee kucelebrate Pasaka, na itakuwa vizuri. Ah, cha muhimu ni ku -adj. kila mtu tukua tunaungana wakati kama huu, ambapo sisi kila mmoja aliye hapa ahubirie Mkenya mwingine ambaye yuko huko kando, amfrute mwaka ujao tukue mara mbili ya venye tuko sasa, ama tujaze uwanja kama wa Kenya, na tutashukuru Mungu kwa haya, na mhamani ya vijana wa Kenya ambao wamejumuika katika ibada maalum mjini sini, ibada ya Pasaka. Mengi zaidi kuhusu ibada hii, pamoja na mazungumzo haya, wasipata kwa tovuti yetu sbs.com.au kwa Kiswahili. Hear more stories in your language by visiting sbs.com.au.