Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Tunaendelea kusikia idhaa kiswahili ya SBS radio tukitangaza kupita mita bendi ya FM na kwa mitandao pia. Kama unaweza huu, kama tuvyosema, pali wiki hii tulizungumza na bwana Wairi ambaye ni mfalme wa dansal kule Kenya na Afrika Mashariki, na haya ndio alituliza tulipozungumza naye kuhusu kazi yake na katika ziara ambayo anafanya nchini Kenya pamoja na hapa Australia, na huenda akaongezea katika mataifa mengine ya Afrika Mashariki na pia kimataifa no. Uh, hivi karibu nafaa kuenda Brisbane, Adelaide na nini, na Melbourne kwa hivyo I'm really really looking forward to that. Kua katika mziki kwa zaidi ya miaka kumi na saba, tunafikiri unakaribia kugonga ishirini. Hivi sasa nini ambacho kimefanya uendelee kudumu katika mziki na uendelee kuvuma licha ya miaka kuendelea? Uh, kitu moja nilifind ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni out ni consumer anabadilisha ana, ana wale watu walikuwa naimbia mziki 20 years ago, wamechange wa, wa, wa um, teknoloji ina change, na pia tulikuwa tukimarket mziki kitambo vile, vile, vile uh, si the same, same uh, way una market sahii. Kitambo akukuwa na social media, siku hizi kuna YouTube, kuna, kuna Twitter, Instagram, kuna avenues nyingi za kusukuma mziki, na consumer pia amerukia hizo avenues, so ni up to wewe kama msanii kufanya hiyo research kuona wasikilizaji wana, wana um, e, uh, wangu wanapenda nini taste zao zime change. Kama zime change naweza fanya nini na msiki yangu, bado e, bado wapendeze? Unajua, kwa hivyo vitu zimebadilika over, over the years, na mimi upenda ku study my consumer uh, customers wangu na, na wasikilizaji wangu. Sasa zingine hata kitu ndogo kama ukisign autograph na uh, fana na kuambia eh hey, wewe ile ngoma yako kama chuki, tungetaka kusikia ngoma ingine kayo ukirudi studio unakumbuka hiyo comment na unajaribu una, una kuiapli kwa chenye una rekodi. Napiga kolabo nyingi barani Afrika na wasanii kadhaa, Benjamin Kabaseke, ikiwa ni Bwana Jua Kali, ikiwa ni wengine ambao umeshirikiana nao, na pia nje ya nchi pia, kina Elaini na wengine ambao umeimba nao. Kuna mpango kuguza kidogo soko la Australia na moja wa wasanii wetu hapa. Tumeshaanza kuongea na, na wasanii kadhaa. Upande huu um, uh, uh, agent wangu ashanifikisha uh, uh, uh, kwenye studio tusharekod ngoma fulani na tuko na msanii fulani kutoka Australia, kuona kama tunaweza fanya collaboration pamoja. Kwa hivyo wawezi jua, hivi karibu unazasikia ngoma ya were imehit huku Australia. Ni kumbukumbu kumbu, ama ni kitu gani ambacho utaondoka nacho hapa Australia ambacho utarudi uta nacho nyumbani na kuweza kukumbuka na kutumia kwa kazi pia ambazo unaendelea kufanya? Uh, kitu moja nili notice ni, sasa leo tulienda Sydney Sevens. Kuna Australians wanapenda, wako very patriotic, ile ile love wanaonesha team yao. Wale wa Kenya wachache walikuwa, walishangilia timu yao, walishangilia <laughs> hata so, team Kenya haikusikia peke yake. Um, th that, that it, it, it inaweza kuwa poa sana nikienda nyumbani niona stadium imejaa timu yao, yani ya, ya Kenya kicheza pekee, unajua sana. So you ushauri wako kwa vijana chipukizi ambao wanaingia katika mziki ama wanataka kuingia katika mziki ni nini, na pia kwa mashabiki wako ambao wako hapa Australia na sehemu zingine nje ya nchi ni upi? Advice yangu kwa wasanii wale wanaanza sahii ni success haikuji overnight. Um, mi mwenyewe nimekuwa nifanya mziki uh, miaka ishirini na bado natafuta hiyo success, lakini usiwahi kuwa comfortable na kile umeachieve. There's always, kuna lazima kuwa na a greater height than, uh, than kitu umeachieve. Kwa hivyo usiwahi kuwa umetulia ah, useme mimi nimeshatoboa kwenye industry na sihitaji si, si, si kufanya kazi extra. Zih, kuna, kuna, kuna kijana ana, ana, anakuja nyuma yako na anafanya two times na mna textin ku vote uh, kwa wasanii. Tunashukuru, uh, tunashukuru sana kila saa uh, tunakuwa na uh, uh, mnapigia station simu sema ah, nichezee ngoma ya were. Nashukuru sana. Tutarejie nini katika mziki na katika kazi zako, na unajua na wapi katika miaka nyingine tano kumi ijayo. Miaka nyingine tano, naweza penda sana kuwa na Grammy nomination. Uh, ndio ndio na kuipata inshallah. Nimekuwa <laughs> um, I mean, nikifanya strategic collaborations ku, kuweza ku, kupenya industry ya nje nje ya Kenya na already, um, um, nimeanza kupata airplay a lot of airplay in the Caribbean in the UK and Asia labda hata Australia e, e, if all goes well, naanza kupata nini airplay na unajua vitu kaa hizo nto zinafanya watu wengine nje wasikie potential uh, uh, african artist unajua So mi nikiweza ni kupata Grammy nomination na niweza kushinda I'll, I think I'll put Kenya on the map pia. Uh, nilikuwa nimeanzisha label yangu Love Child Records, ohi nimesain on wasanii wa kadhaa na naweza penda uh, kuwafikisha mali mziki yao inawalisha, unajua hiyo ndio dream ya kila msanii. Namnadhani sehemu mzuri ya kumaliza mazungumzo haya, tuka tunazungumza na bwana Waire the love Child, ambaye ni msanii mkubwa kutoka barani Afrika, hususan nchini Kenya, ambako anaendelea kutawala kwa upande wa mziki wa danso. Kwa makala zaidi na kwa maelezo zaidi tembelea ukurasa wetu wa Facebook, Facebook.com mraba SBS Swahili pia tembelea tovuti yetu ww mraba Swahili ambapo utapata maelezo zaidi kuhusu jinsi unazopata mziki wa Waire pamoja na kuweza kumsaidia katika kazi. Usidnloadi tu, nunua pia, saidie msanii naye aendelee kupata kipaji, naye aendelee kubariki ata makala na habari za hivi karibuni, pigia kura habari zetu na wasiliana na idhaa yetu SBS.com.au mkwaju Swahili.