Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Naam, basi, kama unasikia kibao hicho, ni kusema wewe basi ume eh, umelamba chumvi ya kutosha, kwa sababu ni kibao ambacho kilivuma katika miaka 80 na mapema 90, ambapo bwana Kanda Bongoman alikuwa akiwaambia watu indemoni sema yako na ujingize pale jukwani, utigize kiuno kama unaweza. Na kujua mengi zaidi kuhusu ziara ya bwana Kanda Bongoman, tunajiunga na bwana Chris, Chris Banda kutoka kule Melbourne. Bwana Chris, ujambo? Uh, salama habari za kutwa. Salama salmini, bwana Chris. Mwanzo kabisa, mpangilio wa kumleta Kanda Bongomano ulianzaje na safari yake imekuwaje? Amewasili ama bado hajawasili? Uh, kwa kweli mpangilio ulikuwa ni wa muda mrefu sana. Imekuwa ni kama ni ndoto ambayo yeye mwenyewe alikuwa nayo ya kukanyaga Australia, na chisi ambao ni wapenzi katika miaka hiyo ya themanini sabina tisa themanini themana moja themana mbili mpaka tisini tulikuwa tukiisubiri hatimaye hii ndoto imekamilika nchini Australia. Uvutio wa Kanda Bongoman ni upi? Uh, Kanda Bongoman yuko na historia kama ifuatayo. Amekuwa ni mwanamziki mkongwe ambaye amevuma katika miaka hiyo yu kama niliyotaja hapo nyuma, na sasa hivi ambavyo ninavyoongea kwamba Kanda Bongoman yuko kwenye ndege, yuko anapaa kwa ajili ya kutua Melbourne, Australia anategemea kuwasili kesho asubuhi mnamo saa kumi na mbili na sina dakika thelathini na tano akiambatana na bendi yake yote ya watu nane. Naam, na wengi wanasikia kwamba Kanda Bongo Man akija ni mtu ambaye ni nyota mkubwa. Je, huwa anatoa masharti makali kama vile nyota wengine hutoa, ama je imekuwa ni tofauti kutumika naye? Uh, Kanda Bongo Man ni mtu mmoja ambaye ni ambaye yuko ni mtu ambaye anayefahamu mziki na anayefahamu kudili na watu. Hana masharti yale magumu kama waliokuwa nayo vijana ambao ambao wanaigia katika masuala ya mziki. Kutolea mfano, yeye katika kuwasili hapa, hata kuwasili na economy class. Wengine kawaida huwa wanaingia kwenye business. E, kanabona imekuwaje kakubali economy amekubali kuwa na sisi kwa sababu watu tunamfahamu tangu zamani, au pamoja na hayo kwamba yeye na sisi wote tumekuwa kitu kimoja katika kufanikisha hili jambo ambalo tunalisubiri kwa muda mrefu. Nam na atapigia wapi, sehemu gani ambapo atapigia? Melbourne atapiga tarehe ishirini na nane mwezi huu wa kumi elfu mbili na kumi na sita katika holi la The Solid Club Sunshine. Na atapigia tu ni Melbourne pekee ama kunakuwa na sehemu zingine ambapo atapigia? Baada ya hapo takwenda Adelaide, ambayo itakuwa ni tarehe nne mwezi wa kumi na moja elfu mbili na kumi na sita, atakuwa Grand Junction Arpark. Alafu baada ya hapo atakuja Sydney tarehe tano, atapiga katika ukumbi wa Markve namba mia moja na tano Markve Road, Markve, na anatarajia kuondoka nchini siku ya Jumatatu tarehe saba mwezi wa kumi na moja elfu mbili na kumi na sita Pamoja na hayo hiyo, mm, siku ya tarehe sita ambayo ni Jumapili, nategemea kuwa na kitu kidogo moja ndogo sana ambayo itakuwa ni umuhimu wake yeye kwa ajili ya kuwakaribisha tena kwa mara nyingine tena. Utakuwa kuna pati ndogo ambayo mpaka sasa hivi itafanyika sehemu ya Belmo. Na, na ni, nikuulize swali kidogo kwa wale ambao wanasema pengine ni jamaa, ni mzee ambaye hajatoa wimbo wote mpya, kwa hiyo hana uvutio wote, ujumbe wako ni upi? Ujumbe ni kwamba anasema kwamba mtu wa zamani na ujuzi hauzeeki, yeye ni mwimbaji mkongwe na wa zamani na sio kwamba hana nyimbo mpya, ana nyimbo mpya ambazo nategemea kwamba zitatoka. Wale watakuwa Melbourne, kwa wale ambao watakuwa Adelaide, kwa wale watakuwa Sydney, sikiliza nyimbo zake mpya. Na baada ya hapo kuna nyimbo ambazo zimeombwa na baadhi ya uh, na baadhi ya mashabiki wa Kanda Bongo Man kama Elizabeth, my love. Kuna watu wengi sana wanaosubiri wa wimbo ambao yeye sasa ameutengeneza, ameuwekea vikolombwezo ili wimbo upendeze kwa hiyo kila mtu amena tegemea kwamba sio wimbo wa zamani tu, kindemoni kindemoni. Hapana, kuna nyimbo nyingine ambazo ziko zimeombwa za zamani kama Elizabeth my love. Na bwana, naona muda unaanza kutupa mkono. Niwashukuru sana kwa ujumbe huo kwa Silena, tamasha, na tutaendelea kuwasiliana nawe na kujua ni yapi ambayo yanajiri katika tamasha ya bwana Bongoman. Asante sana, nashukuru. Tunawakaribisha wote, karibuni Melbourne, Adelaide na Sydney, wote tuungane mkono katika kufanikisha ni ziara ya Kanda Bongoman akiwa ameandamana na wachezaji wa, wa na waimbaji wote wakiwa watu nane ambao watapiga show live nam. Asante kabisa, huyo ni bwana Chris Banda akizungumzia ziara ya bwana Kanda Bongoman ambaye anaingia nchini Australia alfajiri ya kesho na utapata taarifa ya ziada kuhusu sehemu unazopata tiketi pamoja na sehemu utakapochezea kwenye tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka, sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya SBS.com.au mkoa juu Swahili.