Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Kwa sasa tuelekee Afrika Kusini, ambapo kilio kimeanza na maombolezi yameanza kwa msanii Sifiso uthi kulungile noma ngabe kwenzekani kodwa amavuma unkulunkulu ayenakuphikiswe intando yako oyeye uthi noma angabe kwenzeka iz'ntazozulungu kada ankosi umawuvumile nami ni sauti inayojulikana ulimwenguni kote miongoni mwa waumini wa, wa dini la Kikristo na wanaofuatilia mziki wa injili kule Afrika Kusini, ambapo wanamtambua Sfiso kama mmoja wa wafalme wa nyimbo za ibada. Na kwa kujua zaidi mchango wa bwana Sfiso katika sanaa ama katika mziki wa nyimbo za injili tunazungumza na bwana Rajabu, ambaye pia ni mmoja wa wasanii wakubwa katika nyimbo za injili nchini Australia na kule Congo, ambaye pia alikuwa mshiriki wa karibu na bwana Sfiso ambaye kwa bahati mbaya imetangazwa kwamba ameaga dunia. Bwana Rajabu, hujambo? Hujambo? Mwanzo kabisa Sifiso alikuwa msanii wa aina gani na ni mchango upi ambao alitoa katika sekta yenu ya, ya mziki wa injili? Akaizungumza kwamba ni alikuwa mmoja wa wasanii wa, wa nyimbo wa za injili wakubwa zaidi sana barani Afrika sana sana, uh, Afrika Kusini, na nyimbo zake zilikuwa sana sana nyimbo za maabudu pia za sifa, halafu amechangia katika sekta ya mziki kuvutia vulana wengi katika ulimwengu wa nyimbo za sifa na maabudu. Naam, kawaida mtu akisikia mziki wa Afrika Kusini unajulikana sana kwa, pengine tuanze kusema mashairi mengi ambayo huwa wanaandika na ambayo inasisimua sana. Bwana Sifiso walikuwa na, na sehemu gani katika miziki kama hiyo pamoja na katika mashairi kama hayo? Kwa kweli ukisikia sauti yake kwanza, yenyewe ilikuwa ya mvuto zaidi sana katika nyimbo za maabudu na anapofungua sauti ni kama vile anashusha wingu la malaika, na miongoni mwa wasanii wakubwa South Africa yuko katika mstari wa mbele zaidi, na alikuwa akisimba akishitile noti ya juu sana. Sio kila mwimbaji sana sana wa wavulana walikuwa na kipaji kama hicho, kama Kiso Nywani na wewe mwenyewe ulikuwa unafanya kazi kwa karibu naye, na ulikuwa na mipango ya kufanya pengine hata wimbo na kumleta Australia. Tueleze ule ulianza ushirikiano na bwana Sifiso namna gani? Kwa kweli nilikuwa nikiishi pale Durban kwa sababu mimi nimeishi Durban katika eh, kwenye miaka miwili. Nilikuwa namuona tu Zahid sana, alikuwa the sana kama nilivyotoka Afrika Kusini nikaja Australia. Alafu nilivyokuja hapa, nikakuta kwamba ni lazima tufanye muziki nikam mm, nikampigia simu kwa kweli, alikuwa ni mtu ambaye amejishusha sana, baadhi ya wasanii wakubwa zaidi wa South Africa. Akasema kwamba kama ni muziki ni ya injili basi nitakuwa pale ku support. Nikaenda kuchukua venue, sehemu ambayo mtafanya mtafanya concert, kwa hiyo tulikuwa tunapanga concert ingekuwa ni jumamosi iliyopita hii mwaka huu mwezi huu wa kumi na mbili, alafu akasema vipi, itakuwa vipi malipo nini? Nikasema kwenye malipo hamna tatizo, kwa sababu unatoka mbali, ni lazima ukirudi, afadhali urudi katika uh, kazi yako urudi na kitu fulani. ya kasema hamna tatizo, ambayo anasisitiza sana ni kunisaidia mimi, na tukazungumza kuhusu nyimbo ya injili ambayo tunaweza kuimba kama worship song, ambayo tunaweza kutengeneza ili tunashirikiana katika mziki wa nyimbo za Injili nilikuwa napanga kwamba ataimba katika lugha Kizulu, na hata kama ninaweza kuimba Kizulu, lakini akiimba Kizulu alikuwa ananivutia sana zaidi mm. na akasema a, nikiimba katika lugha ya Kiswahili hamna tatizo, ili atapokuja katika concert hii ambayo ambao nilikuwa nimeandaa uh, mwezi wa kumi na mbili, mwezi huu ambao tunao last week, ili iwe kama vile opening ile opening song Alafu mambo yakaenda hivyo, nikamwambia basi mi nataka ni seti na mambo ya, ya, ya, ya, ya vyenu ya ukumbi ni seti na wanamziki, alafu mambo kama vile tafu. Basi tukazungumza tukasema kwamba tunaweza fanya basi hiyo mwaka kesho mwezi wowote, lakini mwaka kesho, ili ajipangi vizuri, kwa sababu ratiba yake na yeye ilikuwa imesha, imeshakuwa tafu zaidi mm-hmm. Kwa hiyo pengine, kamaza katika pale, anaacha pengo gani katika mziki wa injili barani Afrika? Kwa kweli, anatapeuka bandita, anatapeuka injibi. Injibi kwa kweli, anachopenka bambi sana katika jumbo za injili. Sijui kwamba South Africa wanaweza pata mtu ambaye ana sauti kama Sifiso Ncwane kwa kweli, sijui. Na kwa upande wa vijana ambao wame wamekuwa wakimsikia pamoja na kumfuatilia kwa karibu, unahisi kwamba ni mfano upi ambao wanaweza kaiga kutoka kwa Bwana Sifiso. Kwanza alikuwa ni mtu mwenye anajishusha sana. Mii kama mimi niko Australia alikuwa yeah, South Africa nilikuwa nimeshajaribu sana wasanii wengi wa nyimbo za injili kuzungumza nao, lakini hawakuwa wananipa kibali kuzungumza nao. Lakini sisi tunane alikuwa ni mtu saa yote, napiga simu kama anaendesha, nasema brother, wewe nisubiri kidogo, bado naendesha, nikishafika basi nitakupigia au una wakati unipigia. Sio jambo rahisi kwa wasanii wale wa ngazi ya juu sana ku kuzungumza naye, ili na, na, unampata kiurahisi katika katika mazungumzo ya, ya umbali inaweza kuzungumza katika lugha nyingine kabisa. Mfano ambao tunaweza kuiga zaidi sana ni kujishusha. Licha ya mali na vinginevyo, alikuwa mtu mwenye kujishusha sana na mtu ambaye anakaribia vijana wa kila sekta yote, kwa sababu mziki wa Sifiso, Wani, haikuwa tu mziki katika sekta ya mziki ya Injili. Hata hata wavulana wa, ambao katika katika mziki ya kidunia walikuwa wanavutiwa naye kwa sababu alikuwa anapiga kwerto lakini ni gospel wa vijana ambao wanafanya hip hop kama ni gospel, alikuwa anashiriki anashiriki pia katika muziki yao kweli. Alikuwa ni mtu ambaye anacover sekta zote, sio muziki tu ya injili. Watu wa injili tu walikuwa wanampenda, lakini alikuwa anapendwa na watu wote, na ndo mfano mkubwa ambao sisi kama Wakristo tunaweza kufuatilia, kwa sababu hatufanyi miziki ya injili tu ambao wale wameshaokoka wazidi kuokoka zaidi, ni wale ambao katika giza waingia katika mwanga. Naam, bwana Rajabu, shukran sana kwa kuzungumzia kifo cha bwana Sifiso, na pole sana kwa pigo ambalo mmepokea kama wasanii wa injili, pamoja na mtu ambaye alikuwa ni rafiki wako wa karibu. Asante sana bwana. Huyo alikuwa ni bwana Rajabu ambaye ni msanii mkuu hapa Australia katika nyimbo za Injili hususan katika jumuia za Waafrika ambaye alikuwa mshiriki wa karibu wa bwana Sifiso ambaye ameaga dunia ucikulungile namagabe kwenzegani gotama gumu nkulukulu aindampikishwa nyando yao no. Nam basi tumefikia tamati ya makala haya kwa kipindi cha leo. Hadi tutakapozungumza tena Jumapili jioni, twacha na kibao hichi cha msanii Sifiso Nwane, ambaye ameaga dunia wiki hii, ambapo wimbo wake ulikuwa unatumiwa katika ibada nyingi za kuwafariji watu ambao wamefiwa, na kwa sasa kwa bahati mbaya unatumiwa kumfariji wale ambao walikuwa namfurahia ama kupenda muziki wake, pamoja na jamaa wake wa karibu. Hadi tutakapozungumza tena Jumapili jioni, tuwatakia usiku mwema na siku njema popote mlipo ulimwenguni, kusio kwamba wazapata makala haya kwenye tovuti yetu sbs.com.au, mraba Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya SBS.com.au mkowa Swahili.