Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Wasikiiza idhaa ya Kiswahili ya SBS Radio, tukitangaza kupitia mitabendi ya FM na kwenye mtandao pia. Kama una vifaa hivyo, sasa endelea kusoma makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Tembelea pia ukurasa wa Facebook anwani ambayo ni facebook.com mraba sbs swahili, wazapata picha pamoja na makala mengine ambayo tumechapisha pale kwa ajili ya matumizi yako katika makala ambayo tumewandalia. Shirika la fedha la Standard and Poor's halijashusha ubora wa vipimo vya uchumi wa Australia licha ya nakisi ya dola bilioni kumi katika ripoti ya bajeti ya katikati ya mwaka. Hata hivyo, shirika hilo limeendelea kuwa na shaka kuhusu uwezo wa serikali tambul kuboresha uchumi, wakati mweka hazina amedai kuwa serikali itatoa bajeti yenye ziada katika muda wa miaka mitano mweka hazina wa taifa Scott Morrison ana hisia za sherehe kwa sababu you and, and natumai wewe na familia yako uh, mtakuwa na Krismasi uh, njema na salama na tutazamie mwaka mpya wenye mafanikio, alisema. Mafanikio yako katika ajenda ya serikali tambul. Wakati uchumi wa mwaka huu umekuwa bora kidogo tangu bajeti ya Mei, nakisi imekuwa bora tu kutoka dola bilioni 37 hadi dola bilioni 36 na nukta tano. Ila ripoti ya bajeti ya katikati ya mwaka imeonyesha kuwa katika miaka mitatu ijayo, nakisi itakuwa imeongezeka kwa zaidi ya dola bilioni kumi. Licha ya ongezeko la nakisi, lengo la kufikia ziada katika mwaka elfu mbili na ishirini na moja halijabadilika na, na mweka hazina Scott Morrison amesema serikali inaendelea na mpango wayo unaoiruhusu kufikia lengo hilo kwa sababu Once again, the kwa mara nyingine serikali imeonyesha kuwa hatufanyi matumizi kuliko tunavyookoa, na utaratibu muhimu wa kurejesha usawa katika bajeti ni kudhibiti matumizi. Chris Bowen ndiye msemaji wa masuala ya uchumi katika chama cha Leba, hakuchelewa kukosoa ripoti ya bajeti ya katikati ya mwaka ambayo serikali imetangaza kwa kusema kwamba ni ziada nyepesi ambayo inaweza peperushwa na no upepo mdogo Ukweli ni kwamba kungekuwa njia bora, ziada ya mwaka elfu mbili na ishirini na moja inaweza kuwa na ubora wa bilioni nne kama serikali ingesitisha msamaha wayo wa kodi kwa biashara kubwa. Punde baadaye, mashirika yote matatu yanayoamua ubora wa uchumi yalianza kujibu tangazo la ripoti ya bajeti ya katikati ya mwaka. Mashirika ya fedha ya Moody's na Fitch yalithibitisha kuendelea kwa ubora wa uchumi wa Australia yakisema kuwa ripoti ya serikali ya shirikisho inaambatana na uamzi wa kudumisha hali kama ilivyo. Hata hivyo, shirika la Standard and Poors lilisema hata kama ripoti ya bajeti ya katikati ya mwaka haina madhara ya moja kwa moja, shirika hilo linaendelea kuwa na wasiwasi kuhusu uwezo wa serikali kufunga nakisi. Awali mwekazina Scott Morrison alihamasisha bunge litumike pamoja kupitisha hatua za uokoaji wa hela katika bajeti kwa sababu It us of the need to clear any — inatukumbusha nia ya kuondoa wingu la hali isiyo halisi kuhusu vipimo kuhusu changamoto za fedha na uchumi tunaokabiliana nayo kama taifa, na umuhimu wa washiriki ndani ya bunge kuunga mkono juhudi za serikali kurejesha bajeti katika faida. Chris Richardson ni mwanauchumi mwandamizi. Alipozungumzia ripoti hii alisema kwamba tatizo la ukarabati wa bajeti huwa inahusu kwa upande mmoja wa uchumi mzuri na upande mwingine siasa mbaya, kwa sababu wamefanya so machache tu tiny things, na hayo machache you know, kama that matumizi that kwa miundombinu kanda na maji inahusu sehemu ambako kura zinapotezwa na vyama vikubwa wa wakati huo. Iwapo unataka kusikia taarifa zingine kama hizi, tembelea tovuti yetu sbs.com.au mraba Swahili. Taarifa hii andiliwa na mwandishi wetu David Sharaz na kusomwa na Gode Migerano. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au mkwaju Swahili.