Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Cheza tena nagonga na nangalia mpira sasa. E, kindumbwendumbwe cha ligi kuu ya soka Tanzania bara kiliendelea jana ambapo mchezo wa kukata na shoka kati ya Mbao FC na Simba Sports Club e, ulisubiriwa kwa hamu na mashabiki wa mchezo huo kutoka kila kona. Hii imetokana na timu hiyo ya Simba e, kufukuzana na watani wao wa jadi Yanga e, katika kushika usukani wa ligi hiyo. Awali katika mzunguko wa 25 mahasimu wa Simba klabu ya Yanga ya Dar es Salaam iliichapa Azamu kwa goli moja kwa bila wakati Simba wakiambulia kipigo cha mabao mawili kwa moja toka kwa Kagera Shuga, matokeo yaliyofanya kuiondoa Simba katika uongozi wa ligi kuu. Anakwenda hatari katika lango la Simba, hatari Joji Sangija, Joji Sangija ana wanyanyua wapenzi na mashabiki wa timu ya Mbao. Joji Sangija ilipigwa ndefu, lakini hali hiyo ilibadilika hapo jana, ambapo Simba walioanza kwa kuchechemea e, kupigwa mabao mawili na Mbao FC hadi dakika 80 ambapo Msimbazi walipoanza kuamka toka usingizini. Sangija tari, yeah! Jahazi la Simba linazidi kuzama. Mbao wanaandika bao la pili, na wanasema kwenye msafara wa mamba na kenge huwa wakosekani. Baada ya mashabiki wa Mbao wakichanganyika na wale waliovaa jezi zenye rangi ya njano na kijani, wananyanyuka kwa shangwe, hoyo hoyo, vifijo na ndelemo. Mbao mbili Simba hawajapata kitu. Simba walijipatia mabao ya kusawazisha katika dakika ya 82 kwa goli la kwanza na dakika ya 91 kwa goli la pili, na yote yalifungwa na Frederick Brannon, na ndipo msumali wa kuhitimisha ushindi wao ulipopigiliwa dakika ya 97 na mchezaji machachali Mzamiri Yasin. Waswahili wanasema kutangulia sikufika. Waswahili wanasema kutangulia sikufika na kwa mara nyingine tena mtoto mdogo alali na pesa. Simba wanazinduka wakati jua linamaliza safari yake. Ya, katika muda ule ule wa nyongeza ndani ya dakika saba za nyongeza zinawabeba Simba. Simba tatu baada ya mchezo huo, mashabiki wa Mbao FC wakiwamo wachache wale wa Yanga pia walionyesha hasira ya matokeo hayo na kutupulia lawama kwa mwamuzi ambaye aliongeza dakika nyingi za lala ya salama ambazo zilikuwa saba, hivyo kupelekea Mbao kupoteza mchezo huo. Mashabiki wengi walidai mpira ukusimama sana hadi kupelekea mwamuzi kuweka dakika zote hizo, lakini matokeo yalibaki hivyo hivyo kwa wenyeji Mbao kupata mabao mawili na Simba kuibuka kidedea kwa mabao matatu hivyo kurudi kileleni mwa ligi wakiwa na alama 58 wakati Yanga wakiwa na alama 56. Na huko Uingereza leo asubuhi, katika ligi kuu ya soka Uingereza mashabiki wa Arsenal hii hawakulala vizuri, maana waliamshwa na kichapo kikubwa kutoka Crystal Palace, walipigwa bao tatu kwa bila. Narudia, Arsenal walipigwa kwa mabao matatu kwa bila Kwa matokeo hayo Arsenal wamejikita nafasi ya sita iliyokuwa ikishikiliwa na Manchester United. What a Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea a SBS.com.au mkoaji Swahili.