Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Na mwasikiza idhaa Kiswahili ya SBS Radio tukitangaza kupitia mitabendi ya FM na iwapo, vifahivi, kupitia kwa mtandao pia. Iwapo una vifaa hivyo wazasikiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba Swahili. Tukiendelea basi na makala ambayo tumeandalia, tuangalie sasa sehemu ya mziki. Wa injili nchini Australia unaendelea kushamiri na vijana kutoka kanda ya maziwa makuu wanaendelea kutoa miziki mizuri tena yenye mashairi mazuri ya kujenga na mengine zaidi ya kutoa pia maarifa pamoja na mawaidha kwa vijana wenzao. Nazungumzia kijana Rajabu kutoka kule Queensland ambaye ametoa wimbo wake mpya uitwao Atawale. Kionjo kwanza, kisha tupate fursa ya kuzungumza naye. Namuka asubuhi na mapema mm -mm. Mi naonuumbaji wako Baba Oh, oh, oh, oh, oh, miti inatoa sifa na shangwe, milima inasema winuliwe, ila mimi mwanadamu baba, na sina la kufanya, natumia sauti yangu mimi, mimi ni kuabudu o nam hicho ni kibao kipya cha Bwana Rajabu akisema kwamba atawale Yesu, atawale na tuwazungumza naye sasa. Pata fursa naye kupitia mitambo ya simu. Bwana Rajabu, mwanzo kabisa, karibu katika idhaa ya Kiswahili. Na wimbo huu uli, wazo la kutengeza wimbo huu lilitokea wapi? Asante uh, sana ndugu mtangazaji kwa kuniuliza swala hiyo. uh, nilikuwa na ndugu Kosto ambaye ni maarufu sana katika uh, miziki ya Injili. Ah, ni naweza kusema kwamba duniani pote alikuja ah, nyumbani kwangu, kwa sababu yeye ni mzoefu sana ya mambo ya mambo ya gita. Alianza ah, kupiga tu, nikasikia nikajisi ndani mwangu mna nyimbo nzuri sana ambayo ina, inataka kuchomoza. Alafu nikamwambia Bwana Koso, wewe endelea kupiga, mimi niendelee kuimba. Alafu ulikuwa rafiki yangu fulani Pascal, nikamwambia wewe, kwa simu nitakavyokuwa naimba mimi unirekodi nikaimba nyimbo, alafu Koso mwenyewe akashtuka sana, ambaye ni mpiga mpiga mpiga mpiga gita kwenye bendi ya gospel hapa nchini Australia, ambayo tinao wanajulikana vivyo hivyo Afrika ya Mashariki zaidi sana na ulimwengu pote ya timu ambayo naitwa so ndo hivyo atawali ilivyokuja natiliona kwamba kabla utoe wimbo huo, ni kama uliweka kile wanaita kwa Kiingereza ama changamoto kidogo, miongoni mwa vijana watoe namna yao wenyewe vile wana, wanaimba wimbo huo atawale. Uli, ulikuwa tarajia kupokea majibu mengi kutoka kwa vijana, ama ilikuwa ni mshtuko kuona jinsi walipokea changamoto hiyo na kuanza kujitolea wimbo wao kivyao? Uh, kweli ilikuwa ni kama changamoto ni nilivyofanya ni sikuwa natarajia kama itakuwa ni hivyo matokeo, inaweza kuzungumza hayo naam. Na, na tukizungumza muziki wa Injili hapa nchini Australia kwa upande wa Afrika ni kama hauna mvutio mkubwa sana. Ni kwa nini mwenyewe waendelea kujiingiza katika muziki ambao tunaweza kusema hauna peni ndani? Uh, unajua, kila mwanzo ni ni vigumu na kwa kusema watu wazoei, kwa kweli ndugu yangu, mtu mtangazaji, ni lazima wale ambao wana ndoto wale ambao wanajitolea kwa kufanya kazi waji, wazidi kutoa, kwa sababu tukisema kwamba mziki Australia haulipi bora Afrika, ama mziki wa injili duniani pote, sio mziki ambayo ina, inasikika sana lakini nimekuja nile confident kusema kwamba na ndo ukweli wangu, nime, nimeamua kwa sababu bado na nyimbo nyingi sana, na mwezi wa tano kuna video nyingine na audio nyingine nzuri tu zaidi sana, na coding nyingi bado ziko njiani. Nimejiamua, nimeamua mwenyewe na kwa uwezo wa Mwenyezi Mungu, ninaamini kwamba atatenda, kwa sababu kama una nia yoyote ile, ni lazima utasikika. Nachukua kwa mfano kwa wale waimbaji ya nyimbo za kidunia, anaanza mtu tubaki tu hivi, lakini kesho anakuja kusikilika hata kuna baadhi ya waimbaji wa, wa nyimbo za Injili ukiangalia background zao zilikuwa chini zaidi, lakini walivyoendelea sana zaidi kutenda kazi wakaja kusikika. Na nyimbo ya Tawale imekuja kunishangaza kwa sababu watu wengi wamependa sana, na mialiko nyingi sana hata, hata, hata Afrika, Ghana wananialika kwa sababu ni watu ambao wameona, wamependa ndio nimeamua kwamba ah, kumbe nikiendelea kufanya hivi tutaendelea kuchangia njia moja ama njia nyingine ya kusambaza injili ulimwenguni. na ama injili changamoto ni gani unapokuwa katika sekta ya, ya mziki wa injili? Ah, changamoto kubwa sana ni, ni kwamba sana sana hususan hapa kwetu Australia, kwa sababu mimi nazungumza Kiswahili alafu nikiimba nyimbo ya Kiingereza labda haitosikika sana hapa nchini kwa sababu wadau wangu wengi sana ni East Africa, na hata wakiwepo ni wachache sana ambao watakusikia, na hiyo inanipa kama woga, mimi niimbe kwa Kiingereza ama niimbe kwa Kiswahili? Na nikiimba kwa Kiswahili ni ni biti gani ambayo nitatumia ili isikike? Lakini kwa pamoja na Mwenyezi Mungu, kama nilivyosema hapo uh, hawali ni kwamba ninaamini pamoja na Yesu Kristo, ninaamini pamoja na maombi ha? Nitafanya tu kwa sababu tunayaweza yote kwa yeye, kwa yeye mwenye anatuweka nguvu ama anatutia nguvu namna. Na miongoni mwa wadau ambao wanakufuatilia na wanakupa moyo kwa muda mrefu, wamepokeaje wimbo huu na ni mawaidha yapi ambayo wametoa kuhusu wimbo huu? Kwa kweli, ninaweza washukuru sana wote ambao wamechangia kunisapoti. Nimekuja kushangaa hata watu wa Jamaika wanaimba atawale, hata kama ni Kiswahili wanakichanganya tu, lakini wameimba atawale. Nimekuja kushangaa watu wa Ghana wameimba atawale, Nigeria wameimba atawale, South Africa wameimba atawale, Marekani, Canada, Europe, hapa nchini, Australia, ndo sana sana Sydney, Melbourne, Adelaide Perth, hapa Brisbane, ndo hivyo. Kwa hiyo wamependa sana, wamesema wewe bwana, wewe endelea. Eh, wengine wanasema wao wana kipaji lakini hautaki kukitoa bwana ah. Na, ana na, yeah. Huu wimbo watawale ni wimbo ambao kwa wale ambao ni waumini wa dini la like Kristo ni wimbo ambao unajulikana kwa muda mrefu na unaimbwa pengine miondoko tofauti kidogo na yule ambao umeweka ni kwa kisasa kwa leo. Ni nini ambacho kilikupa wazo ya kugeuza ufanye wa kisasa? Kwa, kwa kweli nilivyotengeneza nyimbo kwa sababu nilikopi ile recording ya zamani tulikuwa na ndugu yangu Costo na na Pascal, alivyokuwa na rekodi kwenye simu, nimehisi kitu kimetoka kime kichwani, ile nyimbo inakuja ina kama atawale hatawale mwambie ata Yesu hatawale, ndio ilikuja picha ya kwanza, lakini nikaihimba kwa sababu Costa alikuwa anapika tofauti na yale maneno. Nimeamuka asubuhi na mapema, yote imekuja tu hivyo hivyo, yani nyimbo imejileta peke yake, bila kutarajia kwamba itakuwa hivi ama hivi. Naam, kwa hiyo kutoka hapa sasa ni wapi kwingine? Mwelekeo ni upi kwa mwimbaji Rajabu? Uh, mwelekeo kwa kweli ni nina nyimbo nyingi zaidi sana, nina nyimbo nyingi sana za Kiswahili zaidi ya kumi, zaidi ya kumi na tano, lakini nataka niende taratibu kwa kutoa eh, kwa sababu Hatawali nimeshatoa DVD, nimetoa nimetoa video na kwa kisa nimetoa video, na ni lazima kila nyimbo ni unatoa na, na video, kwa sababu sisi tuko Ulaya, inatusaidia katika njia moja nyingine, kwa sababu pesa zipo, sio sana sana, na yule mtu ambaye yuko nyumbani, na kama mtu ana ile bahati ya kupata pesa, ni lazima tumtumikie Mungu kwa njia zote zile, kipesa, kwa nguvu zetu, pia kwa ujuzi wetu nyimbo nyingine bado ipo, nyimbo, nyimbo nyingi lakini ambaye tunatarajia kutoa sasa hivi mwezi wa tano mwanzoni ama mwishoni. Imeshamalizika taratibu, imeshamalizika, kunabakia ni video hmm. Na niko katika maandalizo ya video ambayo itakuwa ni video itagharamia pesa nyingi, lakini tunafanya hivyo ili kuvutia vijana wa sisi kwamba katika nyimbo za Injili ni nyimbo zile ambazo za wazee, watu wanakaa wana, wanaimba wanakunywa chai au watu wamekaa kama kilioni. hapana ni nyimbo ya ya praise, alafu imetengenezwa katika ya, katika lugha ya Kiingereza, pia nimechanganya Kikongo fulani Lingala, nimeweka Kiswahili kidogo, nimeweka lugha ya Ghana ambayo wanasema chui ya Kumasi. Kwa hiyo ina, ina viungo vingi sana ina viungo vingi sana Mdu, ni, ni mziki wa dance yes. Pengine sa, soko lako kuu ni soko la bara ya Afrika ama soko la hapa Australia? Kwa kweli soko ninavyoviona, kwa sababu wamenunua mziki sana ya, Uh, iTunes sio kwamba ni Waafrika, ni wa hapa watu wa Australia wamependa, yaani kila mtu akisikia asikie lugha, lakini alivyopika Costa gitaa na ilivyojichomoza sauti kusema kwamba ninamuka asubuhi na mapema, wanashtuka na na, huyu huyu mtu gani? Na hapo wanaweza nifananisha na wengine waimbaji ambao wanawajua wao, waimbaji wa, wa, ki, wa, wa kidunia, lakini nakuta naambia hii sio muziki wa kidunia hata kama msikii lugha, hii ni mziki wa injili naam. Vizuri kabisa. Kwa hiyo ushauri kwa wasanii wa pengine wale ambao wana, wanaanza chipukizi, waza ukawaelezaje kuhusu wale ambao pengine wanakata tamaa wakisema kwamba mziki kama nilivyosema hapo awali, mziki wa injili mara nyingi hauuzi, wengi wanakufa wana, wana moyo, wanasema pengine ni jaribu tu wa kidunia, ambapo kutakuwa na peni zaidi. Kama msanii ambaye uko tayari katika soko la mziki wa injili, ushauri wako ni upi? Kwa kweli nina vijana wengi wa ambao wanatamani wanatamani wa- wajulikane, na kama nilivyosema kwamba mziki wa injili huendi haraka sana kama mziki wa kidunia, kwa sababu watu na dunia. Sasa ukiongea mapenzi ya mwanamke na mwanamume ukizungumzia, eh, utapata pesa. Nitapendwa sana, mimi ni mrembo, uko hivi. Watu wanapenda mashahidi kama hayo, lakini ukianza leta mashahidi kwamba ewe bwana acha acha uhuni, ufuate njia njema, mfuate Yesu, ufanye hivi, watu wanaona kama ni upuuzi la, lakini ukiendelea na hiyo kazi, ni kama vile mtu anaanza anaanza huduma ya kanisa. Usizani kwamba kanisa hili litapanda tu kwa siku moja, ni lazima uhangaike, usote, wanasema Waswahili, ni lazima usote na inachukua muda, na ndio maana kuna ndugu yangu pale ambaye anaongoza mziki wa gospel Burundi, anaishi pale Sydney jina lake David. Um, tumekaa naye na tukazungumza kwamba ni vipi tunaweza kusaidia jamii yetu ya sasa ambayo iko hapa Australia ili kwa kuwapandisha juu zaidi sana. Uh, na huo mpango upo na ndio maana tumesema haya tuanze kwanza kwenye concert, mwezi wa nane huu mwezi wa nane huu ni uh, miezi kama miezi mitatu inakuja hapo mbele, miezi mitatu, miezi minne, tuandae concert na sasa tuwalike wale vijana wale ambao wanapenda wanatamani ama wana hamu na shauku ya kujulikana katika mziki ya Injili, na pia tuanze kuwapromote na pia tutafuta sponsor hata kwenye njia ya government ili ya kusaidia jamii yetu Injili pia kufata njia ama nyayo njema. Hmm, inaza kuzungumza kwa kumalizia, kuna wazo pengine la kufanya kolabo ama ushirikiano na wasanii wengine ambao wanajulikana zaidi, kuseme wale wako ambao wako Kongo, wako Tanzania, wako Kenya, Rwanda, Burundi, kokote kule, ama hata Ghana. Kuna mpango wote wa kufanya kolabo nao ye? Yeah, kwa kweli mimi mwenyewe ninatamani, ninatamani na mtu ambaye ninge, ningefanya naye kolabo ni ule, ni marehemu kwa sasa, uh, south Africa, alikuwa anaitwa inake, ilikuwa ni sifiso Ncwane ambaye alifariki hapo nafikiri kwenye Desemba hivi, yeah nafikiri tarehe tano Desemba mwaka jana. So huyo ndio nilikuwa nina- tumeshaongea tume... tume naye, nikipata karatasi kila kitu kiwe safi, niende kutoa muziki pale South Africa. Na kwa sasa hivi kusema kweli, sijakuwa na mtu ambaye ninafikiria nina kufanya naye collab kwa sasa, lakini hiyo kadika... katika ajenda yangu um, Ghana ninafikiria kuna, kuna kijana pale wale walikuwa wananialika, wamekuwa wameshanialika kwamba kuna big event ambaye inahusisha watu zaidi ya elfu kumi kwenye uwanja wa mpira kwamba walikuwa wanaandaa tamasha na wanatamani sana niwepo, kwa sababu wameshasikia muziki wa densi wanatamani tufanye kolabo nchini Tanzania. Uh, bado sijapata contact za watu ambao anaweza pia anaefanya kolabo nchini Burundi. Kuna David ambaye yuko hapa hapa uh, Sydney ndo ambaye anaongoza mziki wa Gospel Burundi. Tumekaa naye na tume tumeshaandaa nafikiri, na mziki bado tumesha tumeshaandaa mziki, ni, ni muda tu kutafuta muda, kama unavyojua hapa Mishe, kupata muda sio jambo rahisi. Ya Rwanda sijampata mtu, labda ni ni wasachi, wapo kabisa, waimbaji wazuri Rwanda. Kwa hiyo mipango eh, na, na mawazo ya yeah, waimbaji wazuri ya, wapo wengi sana Tanzania lakini sijapata fursa ama sijapata namba za watu ambao minatamani nifanye nao nao kolabo. Hmm. Nam, Bwana Rajabu, shukran sana kuzungumza nasi, tumechangia mengi sa, zaidi na baadhi ya mashabiki na wasikilizaji wetu. Pengine kwa mda ujao, neno ambalo unaweza kawachia ni lipi kwa upande wa mziki wako na jinsi wanaweza kapata wa mziki wako? Uh, mziki wangu kwenye iTunes, wakienda kwenye facebook yangu ambaye ni kwa jina la Lundo Rajabu, wataona picha ambayo iko Atawale, watacheki tu kwenye peji yangu ya Facebook, watapata watapata link ile ya ya, ya ya ya iTunes, wanaweza kununua mziki wangu, na ndo njia rahisi sana. Hata kwenye video wakitaka kununua yote yuko kwenye, eh, kwenye, kwenye kwenye YouTube, wakitaka video waandike tu atawale by Rajabu watanipata , itakuwa ni rahisi sana, itakuwa njia moja nzuri ya kupata mziki wangu haraka sana, kwa sababu hata kwenye YouTube kuna ile link ya iTunes. Naam, Bwana Rajabu, shukran sana kuzungumza nasi, na kila laheri katika kazi ambazo naendelea kufanya. Asante sana, nakushukuru sana. Nh, ilikuwa ni Bwana Rajabu, msanii wa Injili hapa nchini Australia, tukizungumza naye kuhusu wimbo wake mpya utoao Atawale ambao ametoa hivi karibuni, ambao unaweza kusikiliza pale kwenye iTunes na pia hapa kwenye SBS Swahili kama unapata muda kusikiliza moja kwa moja ama baadaye kidogo, ukiwa na muda waweza kupata kwenye tovuti yetu SBSco mraba Swahili na kwenye facebook yetu SBS ama facebook com mraba SBS Swahili. Tuache basi na kibao hiki cha Atawale kutoka kwa Bwana Rajabu kutoka hapa nchini Australia, hususan mjini Brisbane. SBS Radio wakati wowote unaotaka, sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo, mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkwaju Swahili.