Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Ujambo msikilizaji mpendwa, popote ulipo, karibu tena katika makala ya idhaa ya kiswahili ya SBS radio tukitangaza kupitia mitabendi ya FM na kwenye mtandao pia. Iwapo una uwezo huo, wazoskiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Pia tembelea ukurasa wetu wa Facebook ambao una makala pamoja na kanda za video na picha tulizochapisha pale kwa ajili ya matumizi yako. Anwani ni facebook.com mraba SBS Swahili. Tukiendelea na makala ambayo tumewaandalia, vituo vya sheria ndani ya jamii vinavyotoa ushauri wa kisheria bila malipo kwa Waustralia wenye uwezo mdogo vimekaribisha uamuzi wa serikali ya Tambul kubadili uamuzi wa, wa kukata uwekezaji kwa huduma zao. Vituo hivyo vilikuwa vikijiandaa kupoteza uwekezaji wa dola takriban milioni 35 kuanzia mwezi Juni, hatua ambayo ingelazimisha vituo hivyo kupoteza wafanyakazi na wateja. Mweka hazina wa shirikisho George Brandis ametangaza uwekezaji wa dola milioni 55 na kuondoa hofu ya kukata uwekezaji wa, wa awali kwa kuongezea dola milioni 20 kwa muda wa miaka mitatu, akisema kwamba uamzi huu umechukuliwa kuwekeza hela financial, licha ya changamoto za bajeti kwa sababu tunatambua umuhimu wa kazi ya vituo vya sheria vya jamii. Uamuzi wa awali wa kukata uwekezaji huo ulisababishwa na mkataba wa uwekezaji wa serikali ya zamani ya leba ambayo ilikuwa unakaribia kwisha, pamoja na hatua za ziada za uokoaji zilizowasilishwa na waziri wa mkuu wa zamani Tony Abbott. Hata hivyo, vituo hivi vya sheria vilionya kuwa hatua hiyo itavilazimisha kuwapoteza wateja wasiojiweza pamoja na wanasheria wanaowahudumia. Fiona McLeod ndiye rais wa baraza la sheria la Australia amesema kubadilishwa kwa uamuzi huo kumejiri baada ya kampeni kali toka katika jamii. to uh, campaign... Tumefurahi kuona kampeni ya kurejesha uwekezaji ndani ya vituo vya sheria katika jamii pamoja na vituo vya sheria katika jamii za Waborigina Torres Strait Islanders imesikizwa na serikali itatoa uwekezaji wakati huo huo, senata Brandis amesema kwamba serikali imetangaza hatua hizo wiki mbili kabla ya kusomwa kwa bajeti ya taifa tarehe 9 Mei kwa ajili ya kuipa sekta hiyo uhakika. tunatoa tangazo hili kabla ya kusomwa kwa bajeti ya taifa that's that's kwa sababu that. Tunataka kutuma ujumbe ulio wazi kuhusu vipaumbele vya serikali, Senator Brandis alisisitiza, hata kama sekta nzima imepumua kwa afueni baada ya uamzi huo Tangazo hilo limezua ukosoaji kwa wakati tangazo hilo lilifanywa. Vituo viwili vya sheria vimeeleza shirika la habari la SBS kuwa vilikuwa tayari vimewafuta kazi wanasheria au kupunguza masaa yao ya kazi. Bi Fiona McLeod ameongezea kuwa vituo vya sheria vya jamii vimekuwa tayari vimevumilia miaka kadhaa ya kupunguzwa kwa uwekezaji na vimekuwa vimelazimishwa kuchukua hatua za kukabiliana na mipango ijayo. Kwa bahati mbaya, tangazo limejiri wakati baadhi ya vituo vya sheria havikuwa na uhakika kuhusu uwekezaji kuendelea mbele. Kwa hiyo baadhi yao tayari wameanza kufanya mipango ya kufuta kazi watu na katika kesi zingine, kwa mfano, baadhi ya vituo vya sheria kusini Australia, vilikuwa vinajiandaa kufunga milango iwapo havingepata uwekezaji toka kwa serikali ya mkoa kujaza pengo hilo. Kwa hiyo tangazo hili limechelewa. Hata hivyo, linakaribishwa, lakini limechelewa kwa upande wa kufanya mipango. Ukosoaji huo umeungwa mkono na chama cha upinzani, wakati Senata Keti Galagher wa chama cha Leba amemshutumu mwanasheria mkuu wa taifa George Brandis kwa kuunda hali ya sintofahamu na ukosefu wa uhakika. Leo tumeona alivyojiaibisha na bado anaendelea kukana wajibu na hali ya sintofahamu na madhara ambayo pendekezo la ukata uwekezaji huu lilisababisha. Hata hivyo, vituo hivyo vya sheria vimesema uwekezaji huo mpya ni mwanzo mzuri, ila uwekezaji wa ziada unahitajika. Wameihamasisha serikali itekeleze ripoti ya tume ya uzalishaji iliyopendekeza nyongeza ya dola milioni 200 katika sekta hiyo. Kwa makala mengine kama haya tembelea tovuti yetu sbscomau mraba Swahili. Taarifa hii iliandikwa na mwandishi wetu James Elton Pime na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migirano. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea sbscomau mkoaji Swahili.