Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS Waendelea kusikiza idhaa ya Kiswahili ya SBS Radio tukitangaza kupitia mitabendi ya FM na kwe kwenye mtandao pia. Kama una vifaa hivyo wazasikiza makala haya moja kwa moja kupitia redio ama kwenye tovuti yetu, anwani ambayo ni sbs.com.au mraba Swahili. Pia wazapata makala haya pamoja na wengine kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni facebook.com mraba SBS Swahili. Na makala ambayo tumewaandalia, wasichana wapatao 82 wa Nigeria walioachiwa uhuru na wanamgambo wa Boko Haram wamewasili mjini Abuja ambako wamelakiwa na rais wa taifa hilo. Wasichana hao walikuwa miongoni mwa wanafunzi upata wa upatao mia mbili waliotekwa nyara kutoka mji wa Chibok ambao uko katika eneo la kaskazini mashariki ya Nigeria miaka mitatu iliyopita. Wasichana hao waliachiwa huru chini ya mpango wa kubadilishana wafungwa na makamanda wa wanamgambo hao. Mwandishi wetu Frank Mtao ana maelezo zaidi. Baada ya kutekwa nyara kwa miaka mitatu, wasichana wapatao 82 waliotekwa nyara kutoka shule ya bweni mnamo mwaka 2014 wameachiwa huru. Wasichana hao wamesafirishwa kwa ndege hadi mji mkuu wa Nigeria, Abuja, ambako wamekutana na Rais Muhamadu Buhari. Rais Buhari ameelezea furaha yake kupitia kauli ya serikali iliyosema: Siwezi elezea kwa maneno machache furaha niliyonayo kuwakaribisha mabinti wetu wakiwa huru. E, kabla ya kukutana na rais Buhari, wasichana hao walisafirishwa mjini humo ndani ya magari ya jeshi na kufikishwa hospitalini ambako walifanyiwa uchunguzi wa afya yao. Walipokewa katika hospitali hiyo na mkuu wa wafanyakazi wa rais Abba Kyari, ambaye alielezea waandishi wa habari furaha aliyonayo Karibuni We're mabinti wetu karibuni dada zetu, tumefurahi mmerejea na kila Mnigeria leo hii amesahau matatizo yote JS magumu welcome, kwa sababu huu ni wakati wa furaha. Karibuni, karibuni, karibuni. Maafisa nchini Nigeria wamesema wasichana hao waliachiwa huru baada ya wanamgambo watano wa Boko Haram nao kuachiwa huru e, baada ya miezi kadhaa ya mazungumzo kuachiwa huru kwa wasichana hao kulifikia kupitia msaada wa kamati ya shirika la kimataifa la msalaba mwekundu. Alexander Mosman ni msemaji wa shirika la msalaba mwekundu amesema wasichana hao watarejeshwa kwa familia zao hivi karibuni. The kwa siku mbili zilizopita, kamati ya shirika la msalaba those... mwekundu ilikamilisha operesheni iliyofanikisha kukabidhiwa kwa wasichana 82 wa Chibok kwa serikali. operesheni si hii ilituchukua siku mbili kwa sababu ya hali mbaya ya hewa na baadhi ya matatizo njiani, ila tuna furaha wasichana 82 watarejeshwa nyumbani kwao hivi karibuni. E, katika mji wa Chibok kaskazini mashariki mwa Nigeria, e, familia zimekuwa zikisubiri taarifa iwapo binti wao wamo miongoni mwa wasichana walioachiwa huru baadhi ya wazazi wamejumuika pamoja na wanachama wapatao sabini wa kundi la Bring Back Our Girls katika mji mkuu wakisherekea taarifa hiyo, ila nao pia hawana uhakika iwapo mabinti wao wameachiwa huru. Enoch Mark ni baba ya wasichana wawili waliotekwa nyara. Yeye ni mmoja wa wazazi ambao wamejumuika pamoja mjini Abuja. Miaka mitatu simza, iwapo hawajawachiwa huru nitafanya nini person. Na hata kama binti yangu si mmoja wao, si mimi absent. Mwenyewe wazazi wa mabinti wengine ambao wako hapa tutaungana pamoja Wabinda kwa maombi tukiwa we'll na matumaini back. watarejea muda sio mrefu. E, kuachiwa huru kwa wasichana hao ni hatua kubwa zaidi tokewa na mgambo wa Boko Haram walipowateka nyara wanafunzi 276 kutoka shule moja mjini Chibok miaka mitatu iliyopita. Idadi ya wanafunzi wapatao 113 bado haijulikani waliko. Baadhi ya wasichana waliotoroka kabla wamesema kuwa baadhi ya wasichana walifia kifungoni, wakati wengine waliamua kujiunga na Boko Haram. Aisha Yosef ni mmoja wa waanzilishi wa kundi la Bring Back Our Girls, ambalo limeongoza kampeni ya kuwarejesha kwa wasichana hao. Amesema kundi lake linasherekea taarifa hii mpya. Ameongeza kuwa kundi hilo litaendelea na kampeni yake hadi wasichana wote watakapoachiwa huru. I mean, uh, right It means kwa sasa sina la kusema. Taarifa hii ni nzuri sana kwa kundi letu na wazazi wa Chibo pamoja na Wanigeria kwa jumla, na dunia nzima. Ina maana tunaweza watafuta na kuwarejesha wasichana wengine wote nyumbani. Leo tunao 82. Ni taarifa nzuri sana kuwa tumewapata wasichana 82 wamerejea nyumbani kwa sasa. Wasichana wapatao mia moja na sita wamerejeshwa nyumbani bado kuna wengine 113 wanaosubiri twende tuwarejeshe nyumbani. Boko Haram imeongoza vita kwa miaka minane ikitaka e kuunda uongozi wa ukhalifa. Wanamgambo hao wameua maelfu ya watu na kulazimisha watu wapatao milioni mbili kukimbia makazi yao. E, kutekwa nyala kwa wasichana wa Chibo kuligonga vichwa vya habari dunia nzima na kuzindua kampeni iliyojulikana kama hashtag Bring Back Our Girls iliyosambaa katika mitandao ya jamii dunia nzima, ila B Mosman kutoka shirika la Kimataifa la Msalaba Mwekundu amesema maelfu ya watoto wametekwa nyara katika migogoro mingine kando ya kundi la Chibok today, kuna watoto wengi uh, maelfu ambao hawako pamoja na familia zao Nigeria leo kwa sababu ya migogoro in inayoendelea kaskazini mashariki in ya Nigeria, nao pia wanastahili kurojeshwa nyumbani kwao, na ninatumai familia nyingi nazo zitapokea taarifa nzuri kama ile ambayo familia za wasichana 82 wamepokea leo. Mwandishi wetu Frank Mtao na taarifa hiyo kuhusu kuachiwa uhuru kwa wasichana hao wa Chibok. Kwa taarifa zingine kama hizi, pamoja na ratiba ya kipindi chetu, tembelea tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili. Taarifa hii iliandikwa na Ebi O'Brien na kutafsiriwa na Godi Migherano na kusomwa na Franki Mtao. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au mkowa ji Swahili.