Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS yakor. Ah, kusema tuya kwamba nimeona umati wa watu wamekuja kusherekea hii siku na nami nimefurahia, ingawa wa Kenya tumeilenga sana. mimi nimeona hii siku ikiwa ya muhimu. Aa, nilikuwa nimeinvite watu wakuje waji waji entertain na wametokea wame kiasi, lakini sio venye nilikuwa natarajia. Na, na umuhimu wa kuadhimisha siku ya Afrika hapa Australia ni nini, kama Mwafrika? Umuhimu ni kuonyesha kwanza tuna indumisha ure utamaduni wetu wa Kiafrika kama, kama upi? Kwa wale ambao hawaelewi utamaduni wa Kiafrika vile, kama kulela ya chakula ya Kiafrika, mafasi ya Kiafrika, wimbo wa Kiafrika na hata nasi tuna jitolaka muafrika yeah. Na nawe welesi, unaona umuhimu wa tamasha kama iyama kuadhimisha mambo ya Kiafrika hapa Australia ni nini? Umuhimu And tunataka watoto wenye tunalea wajue desturi zetu za Kiafrika na wajue uh, tabia na wajue um, entertainment and culture and, uh, dress code and food. Kwa upande wako, umekuwa Australia kwa muda wa mrefu, unadhani kwamba maisha ya uafrika yanaanza kuendelea kuwa mazuri zaidi ama ni, ni kama vile ilikuwa mwanzoni? Ah, wako, muna bao nimekuwa hapa, nimeona maisha yangu kama Mwafrika, siwezi kusema imekuwa mazuri sana, lakini imekuwa mazuri, lakini nyumbani ni bora, ni bora ah, mimi naona mai, maisha imekuwa tofauti na venye nilianza na nime, nimejua kuna vitu, kuna maduka mingi sana za Kiafrika ambao wa zinauza chakula, kuna, kuna activities, kuna, kuna groups mingi. Nimekuja kujua sasa mtu hata hasikia akiwa peke yake, kuna vitu mingi sana, mtu anakuwa involved in. Yeah, ni kitu kipya ambacho wao unasikia kwamba unakosa sana cha nyumbani hapa Australia kwa sasa ka, nimejua Waafrika wengi hata kutoka inchi mbalimbali sa Afrika, si siwezi kusema kuna kitu ambaso nimekikosa sana, isipokuwa ile tu chakura ya mama kama nini githeri, chakura kama githeri, mukimo wa nguashi, warusha mutherukio na kadhalika. na kwa upande wako, mimi ile kitu muhimu nasikia ni, ni naimis ni environment. Kama hii nchi siwezi fananisha na nchi ya Afrika, kwenye nimetoka kwenye nimetoka, kuna wanyama wa poli, ng'ombe, mbuzi, kondoo, tunarima mashamba. Sasa hiyo kitu nasikia nakosa sana, na tena wazazi na wa brothers and sisters, I feel I miss them. Kwayo, kwa kuendelea mbele, ni vitu gani ambavyo ungependa kuona vya Kiafrika katika tamasha hii mwaka kesho na ni nini ambacho mwenyewe utaongezea kwa mwaka kesho? Hey, kusema kweli, kama siku ya leo nimetembea fahari kwingi, nimeona kama, kama chakula cha Kiafrika, si waafrika wengi ambao walikuwa wamepika, hata nyimbo. Hata tukiangalia kama, wakati likuwa na parade, waafrika wengi hawakujitokesha -ha kwa hivyo ikuwa vile kama ingetia shanga sana kama Afrika wangekuwa wengi. Ah, mimi nimeona kitu yenye inaweza kuwa ingekuwa next year ni sisi especially wa Kenya tujitokeze, tukuje tuji tujiungane na watu hao, ah, wengine wa, cult, wa, wa multicultural and to represent our country na tujipresent tuji, utamaduni na wale ambao wamekosa leo ujumbe ni upi? Wale wamekosa wamekosa siku ya muhimu sana, kwa sababu wamekosa kujiungana na watu wengine kutoka mataifa baribari kutoka bara la Afrika na ulimwengu kote. Wale wamekosa kuja, wamekosa kwanza kuangalia hiyo parade hizo, hey, zilikuwa entertainment. Kuna tamaduni mingi sana umekosa mingi sana hata hizi magari ni hizi kaucha za Wahindi, za Wafilipini, za wazungu, za watoto watoto wadogo na kadhalika. Sikiliza SBS Redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au, mkoaji Swahili.