Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS waendelea kuisikiza idhaa Kiswahili ya Space Radio, tukatangaza kupita abendi ya FM na kwa mitandao pia, iwapo na vifaa hivyo hivyo. Paul, tumesikia kutoka kwa mgombea wa chama cha upinzani cha NASA, bwana Raila Amolo Odinga. Sasa ni zamu ya Rais Uhuru Kenyatta kuweka kesi yake kwa wafuasi pamoja na Wakenya kwa ujumla wa nduru ya Uhuru Kenyatta, Rais wa Kenya. Asanteni sana, asanteni sana Nairobi oye, Nairobi oye! Wanakenya oye! Oh, asanteni sana. Mimi nataka kutoa shukurani kubwa sana siku ya leo, kwa vile kutoka asubuhi tumezunguka mji wa Nairobi pamoja nanyi, na mumekubali kuja kutusindikisha siku ya leo, siku ya muhimu, mwanzo wa kampeni yetu, tukiwa tumekuja kulete makaratasi yetu hapa kwa IBC tukiomba sasa, Wakenya watupatie nafasi tuweze kuendelea na ile kazi ambayo tumeanzisha kama serikali ya Jubilee wenzetu. Sisi twataka kusema hapa mbele yenu leo na mbele ya Wakenya wote. Mwakumbuka, sisi tuliwaambia ya kwamba safari yetu wakati tuliianza itakuwa safari ya kwanza ya kuunganisha Wakenya. Wakenya waweze waongee kwa lugha moja, na ndiyo tena tusione damu ikimwagika katika nchi yetu kwa sababu ya siasa. Hata leo hii barabara yetu ni hiyo hiyo, na nataka niambie wale ambao walisimama hapa jana, kwa sababu tuliwaangalia wakisema ya kwamba wao sasa wako tayari na wameanza vita, sisi tuwaambia ya kwamba sisi hatuna haja na vita. Leo hii sisi twaanza safari ya kuomba Wakenya na kunyenyekea Wakenya, tukiomba amani, tukiwauliza watupatie nafasi kulingana na sera zetu, watuunge mkono, tuunde serikali sisi tuanza safari yetu na amani. Siasa za ukabila, siasa ya kutenganisha watu kwa mrengo ya dini tumekataa. Jubilii yasimamia umoja, amani na maendeleo kwa Wakenya milioni arobaini na tano, na tutahudumia wote kisawa. Wenzetu, sisi tukiwauliza kwa heshima, mutupatie kura zenu tuajua yale ambayo tumeanza. Tuliwaahidi ya kwamba wakinamama watajifungua bure, leo hii wakinamama wajifungua bure. Tuliwaahidi ya kwamba tutaondoa ile exam fee ndio watoto wetu wasiwe wanalipishwa kufanya mtihani, tulitenda. Wenzetu tukasema tutaongeza pesa ya wazee wakongwe, tukaongeza wenzetu tulisema tutajenga reli, kesho kutwa twapanda reli tukija mji wa Nairobi. Wenzetu juzi, Wakenya walilia kwa sababu ya bei ya unga. Sisi tukasema hatulaumi mtu, sisi ndiyo serikali. Tukasema hata kama tutatoa mahindi mwisho ya dunia, tutalete mahindi na tuhakikishe tumepunguza bei na sasa bei imeanguka kutoka shilingi 140 mpaka 90 shillings, na ile sasa imebaki, ni tuongeze idadi ya unga ndio tuisambaze katika kila kona ya Kenya, na bei ambayo mwananchi anaweza kulipa. Wenzetu, tukienda mbele kwa manifesto yetu, tumesema ya kwamba kwa sababu tumeona hii pesa ya wazee imewasaidia tumeamua ya kwamba kwa manifesto yetu, wazee wote ambao wamezidi miaka sabini, kila mzee atakuwa anachukua pesa yake baada ya kila mwezi, mwisho ya mwezi, ajisimamie na aweze kuishi a dignified life. Tumesema na tumetenga pesa tayari ya kwamba Kulingana na msemo wetu wa kusawazisha Wakenya wote, kutoka mwaka ujao watoto wetu watasoma kutoka darasa la kwanza mpaka form 4 na serikali ndio itasimamia hiyo bei. Wenzetu tunasema ya kwamba tutaendelea kujenga barabara ambazo tumeanza kujenga, na mwito wetu wa kusema ya kwamba tunataka kuunganisha Wakenya ndio waweze kufanya biashara. Tumesema kwa muda wa miaka minne peke yake tumeongeza mara mbili idadi ya watu ambao wameunganishwa kwa huduma ya stima. Tunasema mtupatie kwa heshima miaka ingine mitano. Tunataka kufikisha idadi ya Wakenya ambao wameunganishwa kwa huduma ya stima to 70%. Wenzetu sisi sio watu ya propaganda. Sisi tuwaambia wenzetu, wacheni matusi, wacheni propaganda, wacheni porojo. Ati tukitenda hii munasema sisi ndio tuliota hiyo ndoto, ati tukifanya hii munajaribu kuikosoa. Mumekuwa na muda wa kufanya kazi. Show the Kenyan people what you have done in order for them to entrust their future in your hands. Tell the Kenyan people what you shall do for them. Hakuna haja ya kutusi Jubilee. Hakuna haja ya kutusi Uhuru. Hakuna haja ya kutusi Ruto. Wewe uzia wa Kenya ajenda yako, uwache Jubilee naye uzie wa Kenya ajenda yake. Tutembee pamoja kwa amani tukiamini ya kwamba baada ya uchaguzi huu bado tutakuwa na nchi ambayo inaitwa Kenya. Tuwache uchochezi ya kugombanisha watu. Mumeona sisi tuliwahakikishia ya kwamba Nairobi na Kenya mzima mutakuwa na uchaguzi wa huru, muchague viongozi ambao mnataka. Mimi furaha yangu ni ya kwamba Nairobi mumeonesha uso wa taifa la Kenya. Mumechagua Mike Sonko mkamba awe gavana wenu, siyo kwa sababu ya kabila lake, lakini ni kwa msimamo wake kwa wanyonge wa mji huu wa Nairobi. Mumechagua kijana Sakaja muluya, siyo kwa sababu ya kabila lake, lakini kwa njia yake ya kutetea vijana wa taifa la Kenya. Mumechagua jagwa kijana Mumechagua Mama Shebesh mukikuyu kwa sababu ya uwezo wake. KJ kijana. Tuwataka watu Nairobi hii ambao hawataeneza ukabila, lakini wataingia vichochoroni kule mtaani wakitatua shida ya vijana na wakitafutia vijana kazi. Hao mwatakaje, wenzangu? Tuwakubaliana tutembee hivyo. Ni wangapi wenye, wenzetu, nikiwauliza kwa unyenyekevu, ni wangapi watakubali kutuunga mkono? Tutatembea safari hii pamoja. Sisi tuwajiita Team Kenya. Sisi hatuna haja na wananchi milioni kumi. Sisi haja yetu ni wananchi milioni arobaini na tano. Sisi haja yetu sio jamii hii au ile, sisi haja yetu ni jamii zote arobaini na mbili za taifa la Kenya. Sisi hatuna haja na wazee au vijana, we are interested in all our people. Wakenya tupo pamoja, Wakenya tuko pamoja. Hebu nione ni wangapi wanasema tuko pamoja kwa hii safari tukitembea kubadilisha nchi yetu. Rais Uhuru Mwigai Kenyatta akihutubia umati wa wafuasi katika ukanda hapo mjini Nairobi, kwa Mesa Gardens, ambapo alizungumza baada ya kupewa wadhifa na kupewa nafasi na idhini na cheti cha kuwania urais chini ya tiketi ya Jubili. Na unaweza ukapata taarifa hiyo kwenye tovuti yetu SBS com au mraba Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya SBS com au mkoaji Swahili.