Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Mwendelea kusikiliza idhaa Kiswahili ya SBS Radio tukitangaza kt tebendi ya FM na kwenye mtandao pia. Iwapo una vifaa hivyo, usikilize makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Tukiletea makala maalum ambayo tumeandalia, tunazungumza na mwanamitindo kutoka Melbourne kwa jina la Tina Mukasa ambaye anajiunga nasi kwa mitambo ya simu. Hujambo Bitina? Niko mzuri, nawe? Niko salama kabisa. Mwanzo kabisa, tungeanza kwa kujua Tina Mkasa ni nani? Ametoka wapi na ni kipi anachofanya hapa Australia? Jina langu ni Itina Mkasa, lakini watu wananiita Tina Mkasa. Natoka kwa country inaitiwa Democratic Republic of Congo. Nimekomala refugee camp, nikafika huku Australia miaka miaka nane, so nimeanza masomo huku miaka nane. Um, Shepparton Victoria njo nimekala na baba angu na, na wakubwa zangu nikaanza masomo na pale, nikaendelea masomo nikaanza kufanya kucheza mpira nikaanza kufanya nikaanza kufanya ma, ma vitu ya, ya, ya wa vijana ma leadership. Na hivyo kisi nimeendelea nikamaliza masomo um, nikamaliza masomo miaka kumi na, na nane, na hivi niko ku uni niko naendelea na kufanya kazi yangu ya ya pageant ya modeling na nji niko nafanya hivi kusaidia community yetu na ku Kukua Raw model. Wakati ulikuwa kambini, hali ilikuwaje? maisha yalikuwaje kule kambini? Kwa wale ambao pengine hawajui maisha ya kambi, hali ilikuwaje? maisha ya kambi imekuwa nguvu sana, sina siwezi kukumbuka mingi kwa juu nilikuwa mdogo, lakini maisha ya kambi imekuwa nguvu sana maanake maake, chakula hatukukuwa na na vitu vingi vya watoto wenye wanaweza kufanya na akikuwa asi ne mtoto anaanza kukomalia emo kusema anamali, anafanya mashuleni ma na maisha ya kambi imekuwa nguvu kwa wazazi, bana banakomalisha watoto kukuwa mu, mu environment ya mzuri. Na maisha ya kambi ya kwangu mi nimekomalia nime emo imekuwa nguvu kwa jua nimekuwa na babaangu tu na nimekuwa na wadogo zangu, lakini Mungu ametusaidia kukuya kwa country ya Australia ufanya nguvu na kuendelea na maisha yetu. Nam, na umesema kwamba mefikia pale eneo la Shepparton pale Shepparton, baada ya kuwasili kutoka kambini, maisha yamekuwaje na mnapaonaje kama sehemu ya kuishi? Ni sehemu ambayo unaweza shauri watu wahamie ama Melbourne na miji mingine mikubwa ndio bora zaidi? Shepparton ni pazuri sana, maanake Shepparton nimeisha kala pale na familia yangu miaka kumi na mpaka kumi na mbili na Shepa nimekuwa fasi mzuri, kumekuwa watu wengine tumekuwa nao um, mkugwa camp wa refugee camp wenye wametanguliwa mbele yetu, na pale iko nani, um, village ya mzuri maanake wazungu wanatusupport wana na community yetu hapa kongolizi naendelea na kutusupport, na pale ndio nimekomalia na pale siwezi kupasaulika kwa jua ingekuwa hebo mi singefika hapa na masomo ini nimepaenda pale kusab na kuenda ku high school ya Notre Dame College. Ni, ni manake ile ni fasi yangu manake hata niko kumabu niko nasoma ku uni, ni fasi nime narudia kufanya ma mafanya activities ma ya ba youth na kule ndio nimekomalia na siwezi kupasaulika. Tuzungumzi sasa kazi ambayo unafanya ama kama ni kujifurahisha ama kama ni kazi yenyewe ambayo unafurahia zaidi, ile ya, ya mitindo ama pageant. Ulianzaje kazi hiyo na nini ambacho kilikuvutia kuingia katika hiyo kazi? Kazi ya pageant imeanzaka, nakumbuka gisi nilikuwa mtoto mdogo, nimekuwa napenda vitu vya kuvala sana, nikuwa napenda vitu ya kutembea, najangalia mumalira, na hiyo kazi imeanzaka nilikuwa mtoto mdogo, nikuwa napenda kuvifanya lakini, gisi nimekea kubulaa, nimeona kumekuwa kumekuwa opportunity mingi na hiyo opportunity mingi inefungulia milango mingi, na hiyo kazi imekuwa ene kwa pena nifanye kwa hiyo miaka yangu. Na ndio nimefanya um, last month April ndio nimeapply Miss Diamond Australia. Hiyo ndio imekuwa pageant yangu ya kwanza, na kufanya vile imenipatishia mie na ni furaha sana kuchukua hiyo opportunity na ku kuhu, kuendeleana kuhu, na kazi niko nafanya, na ndio nikafanya hiyo pageant nikapata nikapata nani um, award mbili nikapata Miss Fitness Queen na nikapata public award, na hiyo public award imekuwa watu wamenivote ku Facebook, wakanivote kwa kwa point na popularity, na ndio vile nikaona giti naendelea vile ni mzuri, ni kuendelea na kazi niko nafanya, naendelea na kukua leader kuusi yetu kwa jua Kukuwa leader aiko kama na, na miaka leader, leader, una, una kitu unakitu nafanya na nj hivi niko, niko very happy, na niko nafurahi sana na kazi niko nafanya. Konafanya tu kazi yangu, ni kazi ya community yangu, na kukuwa able kufanya kazi inanipatisha furaha sana kwa jua kuona community yangu inanisupport na, na kunena na kuniombea nanj hiyo kazi leo niko nafanya Miss World Australia. Mungu amenisaidia nikaingia nimepata arobaini na mbili nimepata kumi na tano nimeingia mstate level na ndio niko nafanya hii siku ya tatu, niko na kompyuta hapa mabu ni Flinders Street. Najua Mungu ananisaidia kama nikipata hiyo nitafanya national finals, nikipata hiyo national finals naenda tirland kurepresent Australia na hiyo kazi niko nafanya na Mungu amenisaidia inaweza kuwa hii mwaka nitaenda India kurepresenti Congo na hiyo iko international, kutakuwa thelathini na sita countries mudunia nio watakuwa kurepresent na mi nitakuwa wa kwanza mu history wa pili kurepresent country ya Congo. Kama anajunga nasi hivi sasa, tunazungumza na Bitina Mukasa ambaye ni mwanamitindo pamoja mwanafunzi wa chuo pale mjini Melbourne, akizungumzia kazi anayofanya ya wanamitindo. Ni nini ambacho mtu anastahili kuwa nacho kuweza kufaulu vizuri katika kazi ya mitindo hukuwa nacho kusimamisha? Kweli kila mtu anaweza kufanika, ukijiaminia mu maisha utapata vitu vya mingi na namie inaweza kuwa talent yangu lakini kila mtu iko na kile Mungu amekupatishia, na hiyo talent yako. Ea, msiwezi kufanya ukiaminia mu maisha yako utenda mbali, na ni kukua tu na furana watu wote, na watu wote na kufanya. Napenda kufanya unaendelea na kusaidia wengine kwajua kusaidia maisha, na hiyo inaweza kusema ni kukua na connection na watu, kukua mzuri na watu. kwa kwajua hii country tunaishi Australia inaomba ukuwe natumika na batu kukuwa na team natumika mumagrupi muma, muma na batu na njoma nanisaidia mie weni niko nikiaki mwanamke wa 19. Niko na chesi dream yangu kwajua kila kitu kinawezekana kama unajiweka hemo. Niko na nafanya hivi tu kwajua mie niko nafanya hivi kwajua najua huku mbele Mungu atanifungulia milango na kuanza mamitindo ma, ma, ma yangu ya kusaidia wengine wadogo zangu niko nakomala hapa Australia. Wakati uliingia katika hiyo pageant ama mitindo ya, ya miss Australia, ni nini ambacho ulikuwa unafikiria na hali ilikuwaji wakati wa mashindano? Uh, kuingia miss world Australia mi si kusemesha kweli, sikuwa na wazia nitafikia kwa hiyo level, maanake sikuwa na wazia kwa miss world Australia ni, ni, iko kubwa sana hapa hapa Australia, iko one of the biggest, iko prestigious, ni kubwa sana manake hiyo inajulikana na ni, ni Australia yote iko na kompiti masteti zote sita na mi sikuwa na wazia, naweza kusema tu ni Mungu njo iko nanasaidia vile, lakini nami nikuwa, nikuwa, nikuwa, nikuwa naogopa kidogo kwajua, nasema ah, hivi kabisa nitaweza kufanya hivi? Mara nasema ah, nifanye au nisifanye? Nikaona tu akaniaccept, nikafanya application, akaniaccept akasema um, kwa heri sana ume, umeweza kwa hii kazi yako, ukuya hapa mabo. Nikaona tu nikaenda, nimpigia baba angu, baba angu anasema uende tu wende tu kufanya, kwa sababu kujua ile Mungu anapanga huko mbele. Lakini jinsi nimefanya, nilikuwa naogopa kidogo, nikasema ah, kama sasa tapata, lakini nikaona nikafanya kabisa, tukaongea tuka, tukakuwa kipindi tatu kulikuwa ya kutembea ya kuongea na interview na yemo ya, ya kuonesha na ni, ya kuonesha personality yako jinsi jinsi huko um, na hiyo ndio imenisaidia kujua nilikuwa naongea na abatu mzuri unaanswer my question nazi na hezi ma mama ma ma, ma, ma, ma, ma, ma majibu akuwa nipatishia zimekuwa nguvu aiko kuko zima banaku banakuuliza kwa jua nini unataka ufanye hivi maisha yako. zingine zilikuwa zi, ukajua country Australia ma history yabo. sab Mungu akanisadia akanipatishia moyo ya kusema um, kitu gani kenewe unaji ku kenee ume umeona this kene umeishi kenewe ushaona kenee kene usha kene ushafanya kia mkubwa sana kimekuchence life yako njo pale banaangalia kukuwa wajaji watatu wakafanya vila, lakini nimeshukuru Mungu because angekuwa ye mingi singefika. Kwa hiyo levo nanjo maana kila kitu nikuombea Mungu, lakini kuko zimama shida shida zimoya. Ukifanya ma kajua, uko, uko na uko na uko na kompiti na, watu wengine na hii, naomba kabisa ukuwe na unakuwa na imani maisha yako kajua kama aona imani, maanake utaona kila kitu kiko nguvu, nanjo maana nikaendelea kufanya hiyo kazi yangu na njoo leo niko hapa. Kawaida kazi ya pageant ama mitindo huwa inahusishwa sana na wasichana wa wengi ambao wanashiriki kutokula vizuri ama kutokuwa na afya nzuri. Watu wanakuwa na wasiwasi kwamba nikituma msichana wangu waende kufanya hiyo kazi atakuwa na matatizo ya afya, pengine watu watasema kwamba mwili wake ni mdogo sana hau, mm -hmm. na si kawaida kwa wanawake ambao wako barabarani mileo ni, ni, ni, ni mm -hmm. tofauti kwa hiyo kama nyie ambao mko tayari ndani ya soko, mnazungumziaje hiyo swali? Hiyo swali ni swali mzuri, kwajua nishiona wanamke wamingi wanapenda kufanya ma, ma pageant. na kusemesha ukweli, hii pageant iko nafanya haiko jisho naonekana, kwajua na mie naweza kusema ukweli, mie niko, niko wa mdogo, niko mdogo sana, niko mdogo, niko mdogo, siko mnene sana, lakini niko wa kawaida, na mie mbele niko naazea, ah, kufanya hivi, hvima hivi vinaomba ukue kabisa mdogo sana kabisa, ukue skini haiko vile hata huku kama wa munene banaomba watu wa vile, kwa jua wanapenda ukue lida mwa community yako na valiga na mke anapenda kufanya vile. Usijiangalie usi, kumwili ako kusema mi siwezi kuvifanya kwa jua mwili yangu. Hapana, mwili yako aiko kitu, lakini ina, ina, inaombana na na pageants unafanya. Kwa jua pageants mi nafanya, banaangalia uh, burefu yako na gisi unaongea na masomo uko nasoma, so kila pageants iko na makateria zake lakini wanamke niko kule wene wanajua msijue na kukua kama ukuwe mnene usikue vile, kwajua nishafanya maza mingi, nimekuta wengine wanene wa kawaida watu wanafaa na wengine wanapita kwajua nini, kwa kisi wanaji wanavia pale mbele wanaongea mzuri. Na ndio maana mi naona kabisa kufanya vitu ya ma pageant ni kukua gisi huko ukue ukue, um, usi, usifanane na kila mtu kwa jua, ukifanane na kila mtu hautapita ifo, ukue, ukue, ukue different wajakikuwa different na kila mtu ita um, itaku, itakuonyesha you know, weneo wajaji wanapenda we upite. Na jama nimeona viti ya mataji ni mzuri kukua peke yako gesi Mungu amekuumba, ni mzuri kukuya hapo mbele ku- kuonesha weneo, kuonesha uko nayo pale, apana kukua kama rafiki yako. Kama rafiki yako wanapata kile kitu, wajaji wanapenda, amaanishi na wenjo utakipata Aua kila mtu iko different, si nilikuwa nasema kwa experience yangu, na valaku maperike na valaku maperike lakini hii mwami nafanya hii siku ya tatu, sitavala perike, nitaenda na nywele zangu za, za African kuembrace. Nini kufurahia ni Mungu anipatishia na nywele zangu anipatishia. Naa nimesema ni mzuri wanamke, niko kule wanapenda kufanya mabiti ya ma pageant, mukuje muti, musijikate kuma opportunity. Mabitu viko mingi sana, usiharibishe wakati wako, tiusubiri hapana ya nmavituyaiko na miaka na, na, na, na, na yake ya kufanya inaanza kuma kumi na mbili na kufikisha kuma kumi na tano na kama uko na hiyo, uko na hiyo gift na unapenda kabisa kufanya, usiogopi hata kuniask ma question. Unaweza kuniask ku Facebook tena mukasa kwajua, mimi napenda kusaidia wengine wadogo zangu wakubwa zangu, nataka waingie mwa, lakini ayako kajua kwa muneno uko mugonde nja utafanya, unaanza kufanya kitu chochote ukijiamini, aminia unaweza lakini ujue kama uko unafanyia kwa kwa jua na, na gisi unataka unafanyia kwa purpose yako unataka mulai mm. Lakini kuomba hiyo ya, ya mwili gisi mi nisha experience kuona enye miishafanya haiko sana gisi niko nawazia, na mi niko nawazia vile, lakini haiko sawa. Lakini kuko zimoya zinaomba makatiria zimoya, lakini haimaanishi na wewe usifanye kwa jua, hawezi kujua, hawezi kujua enye ko hapo mbele kwa hiyo pengine, kwa kumalizia, shabaha yako katika kazi hii ya mitindo ni gani, na katika maisha kwa ujumla? Shabaha yangu kwa hii mitindo ni shabaha ya kusungulia na namie mitindo zangu kuwa vijana, maanake mi naona, napenda Mungu anifungulie milango nipate ku, kuanza namie mitindo zangu za pageant, naanze kufundisha wengine, watoto wangu wadogo, wa zangu komuniti yangu ya natoka Afrika napasi yoyote tu. Nipate kufanya mtindo kwa jua, nimeona nimeona watoto mengi wanapenda kufanya, lakini habana mtu mental, na nikifanya hii experience itanisaidia mo maisha yangu, nifungulishe ma mitindo za za pageant. Kwa jua kila mtoto akisa oh, fitina anafanya hivi fitina anafanya hivi so, nikiendelelea hivi itanipatishia mlingo wa mzuri ya kufungulisha na mia ya kwangu, so that kila mtu mwee anajisikia beauty yake mara kuwe mgonde munene uko pale kuka kumre jisi Mungu amekupatishia na vuzuri yako, na vile itanisaidia mu future nifungulishe hata Afrika, nikuwe mzuri ninkufungulisha kule macountry yetu, kwa jua itakuwa mzuri na sisi tuanze kitu cha mkubwa. Na Mungu akinisaidia, itakuwa mzuri sana niendelea na kufanya kazi, kazi niko nafanya, kwa jua huko mbele itanisaidia naanze w huyu ni Bifitina Mukasa ambaye tunazungumza naye, mwanamitindo kutoka kule Victoria, ambaye anajiandaa katika mashindano makubwa ya Miss Australia pale mjini Melbourne Jumatano, ambayo itakuwa ni wiki hii. Tutakutakia kila la heri katika hiyo kazi na, na katika mashindano ambayo utaenda kushiriki, na tutazungumza nawe baada ya mashindano hayo kujua jinsi ulivyofanya katika mashindano Bifitina. Asante sana, pengine kabla tukuache uende, wale ambao pengine wangependa kuwasiliana na wewe kujua mengi zaidi ama hata kama kuna wasichana wadogo ambao wangependa kupata ushauri katika kazi ya ya mitindo na hata zingine kazi ambazo unafanya za uongozi, wanaweza kawasiliana na wewe vipi? wanaweza kuwasiliana mie ku Facebook, niko na facebook iko Tina Mukasa niko na Snapchat, iko Tina underscore Mukasa. Kale kalani kadogo unaweka chini Mukasa, lakini niko na YouTube yangu na nafanya YouTube, niko nafanya YouTube yangu, niko na YouTube yangu e, naonesha kazi yangu ya pageant, na inaweza kuwa mzuri, una subscribe kuchano yangu, una, nitumia hata message hata email. Email yangu iko fitina maulidi at gmail.com, na snapchat yangu iko Tina underscore Mukasa, so, Tina underscore Mukasa snapchat Saa yoyote uko na question yoyote uni, uni, unitumie message kwa jwani, kwa hapa kusaidia kila mtu na kufanya kazi nam. Naweza pata maelezo hayo pia kwenye ukurasa wetu facebook.com mraba sbs swahili na kwenye uh, tovuti yetu sbs.com.au mraba Swahili. Tina Mkasa, asante sana kuzungumza nasi siku ya leo, na kila laheri katika mashindano ambayo yanakuja. Asante sana. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya sbs.com.au mko Swahili.