Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS Radio, tukatangaza kupitia mtebendi ya FM na kwenye mtandao pia, iwapo una vifaa hivyo. So makala haya pia kwenye tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili, ambapo utapata ratiba pamoja na makala tuliochapisha pale kwa ajili ya matumizi yako kwa wakati unaokufaa. Pia waweza kupata makala mengine pamoja na maelezo ya ziada kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni Facebook.com mraba SBS Swahili. Tukiendelea basi na makala ambayo tumewaandalia waziri mkuu wa zamani Tony Abbott ameonya chama cha Liberal kuwa kisipochukua hatua za haraka kitaendelea kuvuja wanachama. Wakati bwana Abbott anaanza wiki ya pili ya mahojano na vyombo vya habari pamoja na kutoa hotuba, waziri mkuu Macom Tambul ametangaza ana nia ya kusalia madarakani kwa miaka mingi ijayo. Ni siku mpya na mahojiano mapya ya redio kwa waziri mkuu wa zamani Tony Abbott katika mahojiano yake ya nne na redio 2gb ya Sydney katika wiki mbili, bwana Abbott ameonya kuwa wanachama watajiondoa ndani ya chama cha Libral kama hawaongezewi mamlaka ya kupiga kura. Ni ukweli tunavuja wanachama tunavuja wanachama katika kila mkoa, ila ni tatizo kubwa zaidi New South Wales, kwa sababu tuna hali mbaya ambapo kuna wa makundi ya wawakilishi ambayo ya yamedhibiti chama cha Liberal. Mbinu bora ya kukomboa chama chetu ni kumpa kila mwanachama uwezo wa kupiga kura. Madai hayo yamejiri baada ya mvutano ndani ya chama cha Liberal uliodumu kwa muda wa wiki nzima ambapo bwana Abbott alimkosoa hadharani waziri Christopher Pine pamoja na kupendekeza mabadiliko katika sera rasmi ya chama cha Liberal. Mwishoni mwa wiki iliyopita, waziri mkuu Malcolm Turnbull alisema anaelewa ni vigumu kwa bwana Abbott kuzoea maisha ya kutokuwa kiongozi. Aliongezea kwa kuahidi au kutisha kuwa ikiwa atashindwa katika kura ya waziri mkuu ataondoka bungeni. Hatua kama hiyo inaweza lazimisha uchaguzi katika kiti cha ubunge cha Wentworth mjini Sydney pamoja na kuhatarisha wingi wa serikali kwa kiti kimoja bungeni, ila Malcolm Turnbull amesema anapanga kuwa mgombea katika uchaguzi mkuu ujao. Na zaidi huyu hapa bwana Turnbull akizungumza na waandishi wa habari. Nina nia ya kuwa waziri mkuu kwa muda mrefu sana. Unaweza dhani kuwa miaka sitini na mbili ni mingi sana, na kuhakikishia nitakuwa waziri mkuu kwa muda mrefu sana. Nitagombea uchaguzi wa mwaka 2019 na nitashinda. Hilo ndilo azimio langu. Nitakuwa waziri mkuu kwa miaka mingi, na ninatazamia kukutana nanyi katika mahojiano na waandishi wa habari kama haya kwa miaka mingi ijayo. Wakati huo huo, seneta wa chama cha Leba Sam Dastyari amesema matokeo ya uhasama kati ya waziri mkuu wa zamani na waziri mkuu wa sasa hatima yake itakuwa kuangushwa kwa serikali. Bwana Dastiari na maelezo zaidi: This is a government spiraling out of control. Hii ni serikali ambayo imekosa udhibiti. Tulidhani pigano kubwa la mwaka lilikuwa kati ya Pakwa na Hon, ila sasa tunashuhudia Ebot dhidi ya Tanbul. Kwa kweli matokeo yake yatakuwa mabaya kwa wahusika wote. Licha ya onyo hilo, mawaziri katika serikali ya tambul wamemtetea kiongozi wao. Naibu waziri mkuu Barnabi Joyce ameeleza shirika la habari la ABC kuwa atafanya kila awezalo kuhakikisha Malcolm tambul anaendelea kuwa waziri mkuu. I want to make absolutely certain as the deputy prime minister for Australia that Mr. Turnbull does not... bila shaka nataka kuhakikisha kama naibu waziri mkuu wa Australia bwana Turnbull hatapoteza uongozi kwa sababu nataka taifa langu, taifa lako, taifa la wasikilizaji wako liwe katika hali imara. Ndio sababu wasikilizaji wako wananilipa, na sitahusika katika sarakasi hii. Kama watu wengine wanataka kujihusisha, basi waendelee, si tu serikali ya mseto ambayo imo ndani ya malumbano ya wenyewe kwa wenyewe wanasiasa wa chama cha Greens wanaunga mkono uongozi wa Richard Natali baada ya senata Lee Rhiannon wa New South Wales kusema amesikitishwa kwa uongozi wake katika siku za hivi karibuni. B Rhiannon alipigwa marufuku kuhudhuria majadiliano ya miswada tata, kwa sababu alishutumiwa kudhoofisha mazungumzo ya Greens na serikali katika hoja ya uwekezaji wa shule. Mshiriki wake kutoka Tasmania, Senata Peter Wish Wilson alieleza shirika la habari la ABC kuwa maoni ya Senata Rianon hayaungwi mkono ndani ya chama cha Greens. Nadhani baadaye yake hayafai. Hakuna swala la uongozi ndani ya chama chetu, sote tunamuunga mkono Senata Dintali kama kiongozi wetu. Kama Senata Rianon ana tatizo na hilo, anastahili kusema wazi kuwa yuko mwenyewe kwa swala hili. Kwa makala ya ziada tembelea tovuti yetu sbs.com.au mraba Swahili. Taarifa hii iliandikwa na James Elton Pime na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migerano. Sikiliza SBS Redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkoaju Swahili.