Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Ujambo msikilizaji, popote ulipo, karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS Radio, ikiwa na migodi migerano katika makala ya leo, kwamba uzaskia makala haya moja kwa moja kupia tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Pia tembelea ukurasa wa Facebook ambao na makala, picha, kanda za video pamoja na mengi zaidi ambayo unaweza faidi pale. Anwani ni facebook.com mraba sbs swahili. Tukaendelea na makala tuliowaandalia. Waziri Mkuu Malcolm Tambul amewakosoa wakosoaji wake katika mrengo wa uhafidhina na wa chama cha Libral. Katika hotuba yake mjini London, bwana Tambul amesema nia ya mwanzilishi wa chama cha Librals Robert Menzies haikuwa kufanya chama chake kiwe cha kiafidhina, na ameongezea kuwa mahala pazuri pakuwa ni katika mrengo wa kati wa siasa. Bwana Tambul ametumia hotuba hiyo mjini London kutuma ujumbe hapa nyumbani kwa mrengo wa kiafidhina wa chama cha Liberal. Alipotoa hotuba katika kituo cha utafiti wa ubadilishaji wa sera cha Uingereza, Bwana Tambul ametetea mwelekeo wa sera zake pamoja na kusema chama tawala nchini kiko katika mrengo wa kati wa siasa. Wakati wa hafla hiyo bwana tambul alipokea tuzo kwa heshima ya jina la waziri mkuu wa zamani wa uingereza wa chama cha wahafidhina Benjamin Disraeli. Alipopokea tuzo hiyo, bwana tambul alisema kiongozi aliyeongoza chama cha Liberal kwa muda mrefu zaidi, sir robert Menzies, alitaka ke, chama chake kiwe cha maendeleo pamoja na kudhamini uhuru wa mtu binafsi juu ya taifa The My mrengo wa busara ni wakati, kwa mujibu wa kauli ya mtangulizi wangu Tony Abbott. Nasema ili kukumbuka, tunapo wanukuu Menzies, Disraeli au viongozi wengine wa kisiasa, tunapaswa zingatia muktadha wa kihistoria. Menzies alitaka serikali isijihusishe sana katika maisha ya raia kuliko chama cha leba. <coughs> hata hivyo, madai ya Bwana Tambul yamechukuliwa kama ukosoaji kwa wanachama walio ndani ya chama tawala kwa mrengo wa kati. Waziri mkuu wa zamani Tony Abbott aliyekosoa serikali hadharani akijumuishwa. Bwana Abbott alizindua sera mbadala ya serikali ya mseto mwezi Juni na hivi karibuni alielezea bajeti ya mwezi Mei kuwa ni duni. Wakati huo naibu kiongozi wa chama cha Liberal Julie Bishop ameitupilia mbali madai ya mvutano ndani ya chama tawala, akieleza shirika la habari la ABC kuwa hotuba ya Bwana Turnbull haistahili wakera wanachama wenza kwa sababu ni kwa wasikilizaji wa Uingereza na inaelezea maadili yetu kama chama cha Liberal, na amezungumzia juhudi za Sir Robert Menzies katika mwaka wa 1940 kuimarisha mrengo wa kati katika siasa za Australia ni taarifa sahihi ya kihistoria kuhusu jinsi mwanzilishi wetu Robert Menzies aliita chama cha Liberal chama endelevu, akiamini uhuru wa watu binafsi na biashara huru, pamoja na jinsi Menzies alikataa kuita chama chake chama cha kiafidhina kwa sababu kilistahili unganisha tamaduni za uhuru na kiafidhina ambacho John Abbott alitaja kuwa ni kanisa pana na Tony Abbott alikitaja kuwa mrengo wa kati wenye busara. Katika ziara yake ya kwanza nchini Uingereza kama waziri mkuu, Malcolm Turnbull amefanya mazungumzo na mshiriki wake wa Uingereza Theresa May kuhusu usalama wa mitandao, ugaidi na biashara. Bwana Turnbull ameongezea kuwa yuko tayari kufanya mkataba wa biashara huru na Uingereza nchi hiyo itakapoondoka katika Umoja wa Ulaya. We recognize that as Britain... tunatambua wakati Uingereza inakamilisha hatua ya kuondoka katika umoja wa Ulaya, tuko tayari kuingia katika maafikiano ya biashara huru na Uingereza punde taifa hilo litakapokuwa tayari kufanya hivyo as as so. wakati huo huo Bi May kwa upande wake amethibitisha nia yake ya kuimarisha ushirikiano kati ya Uingereza na Australia. The UK and Australia are a major trading partners. Uingereza na Australia ni washiriki wakubwa wa biashara na wawekezaji katika mafanikio ya uchumi wazo. Uhusiano wetu imara una thamani ya pauni bilioni 14. Sote tumesema wazi nia yetu ya kuendelea kukuza biashara na uhusiano wa uwekezaji Uingereza unapoondoka katika umoja wa Ulaya. Kwa makala mengine tembelea tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili. Taarifa hii iliandikwa na Lydia Feng na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migerano. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya SBS.com.au mkoaji Swahili.