Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS na mtoka hapa katika uwanja wa NZ ambapo kikosi cha Arsenal kinajiandaa kufanya mazoezi mbele ya mashabiki ambao ni maelfu kwa maelfu, ambao wamejitokeza, na baadhi yao ni Bwana Hilan Nzioka pamoja na namba tisa mgongoni, kijana ambaye amefika naye hapa kujitambulisha. Pengine tumeanza kuuliza, Bwana Nzioka, kikosi cha Arsenal umekifuatilia kwa muda gani na ni nini ambacho kilikuvutia kwa Arsenal? Uh, asante kwa, kwa kuniuliza. Mimi kwa hakika ni shambiki mkubwa sana wa Arsenal, Arsenali kutoka kwa mtoto na nikama, i, ni kama ile wa, wa, wazungu wanasema kama can't, be can't get better than this. Nimefurahi sana sana kabisa kufika hapa ku, kuona timu ambayo nimetarajia miaka mingi sana kuiona kwa macho yangu mwenyewe na niko, niko, niko, niko na furaha isiyo na kifani kufika hapa na kuwaona. Macho yangu mimi mwenyewe stadium hapa ANZ stadium. Uh, bwana mkuu, pengine jitambulishe, kisha nawe tueleze ushabiki wa Arsenal ulianzia lini? Uh, jina langu ni Eric na nimekuwa shabiki wa Arsenal tangu utotoni. Nilianza kufuata kwanza kwa sababu baba yangu alikuwa anafuata, na nilikuwa na ini, ni furaha sana kuwaona na macho yangu mwenyewe sababu Si kila mtu anaweza kupata uh, nafasi kama hii. Tumeona kwamba imechukua ime zaidi ya miaka 40 kwa Asena kurudi Sydney na kurudi nchini Australia. Kwa sasa yale ambayo umeona kwa mechi ya jana, tuzungumzie mechi ya jana kwanza. Umeonaje vile walicheza jana? Ni wachezaji wa, wagani ambao walikuvutia zaidi katika mechi ya jana na Sydney FC? Uh, kwanza kabisa niseme walicheza vizuri sana, uh, kulingana na matarajio yangu ingawaji nilikuwa natarajia wafunge mambao mengi, lakini uh, na, nafikiria, ni huyu uh, golkipa wa uh, FC a alikuwa, uh, alikuwa stadi kabisa, ndio aliwanyima mambao, lakini walicheza stadi kabisa pia, na nilifurahi vile walicheza, na natarajia pia kuwatazama kesho kwa mechi ya kesho pia. Bwana Eric, kwa upande wako ni nani mchezaji gani alikufurahisha zaidi katika mechi ya jana na CNFC? Uh, Lakaze kwa sababu alifunga bao yake ya kwanza na alikuwa amecheza tu dakika kumi na tano akacheza na akafunga tu bao yake hivyo haraka. <laughs> Na tunaona kwamba nao pia unachezaga katika nafasi ambayo la kazita anacheza. Ni yapi ambao ulijifunza kwake? uh, uh, kuenda, unafuata mpira alafu unakuwa um, sharp <laughs> in front of goal kwa hiyo, kwa kwa mazoezi ya leo ni yapi ambao unataka kuona zaidi, kujifunza zaidi, ambayo utatumia katika mechi ambazo zinakuja? Uh, vile unafaa kusonga uh, ukiwa kwa karibu na goal ili uweze kupata chance, nafasi ya kufunga. Na kwako bwana Hilan, maana anajua kwamba kuna wakati pengine unaketi na bwana Eric hapa, ukimwambia kwamba ona vile mwenzako anacheza pale hivi na vile kama mkufunzi ama kocha, ni yapi ambao utakuwa ukiangalia kwa Arsene Wenger ili uweze kurudia nyumbani ukumkumbusha kijana? Uh, kwa kweli nafurahi sana kuwa hapa kwa sababu yeye ni striker na tunataka kuangalia vile ma striker wa Arsenali wata practice na vile wanacheza uh, sana sana kama vile wana, wanaenda mbele na kupeana mpira katika 18 kwa hivyo tunataka kuangalia ustadi ule wanatumia ku, ku, ku, kuweka ule mpira katika wafuni Alafu ndio twende pia tuzungumze na tuone kama tunaweza iga mfano kama huo. Wow, wao, najua hapo awali alikuwa anataka kuwa daktari na sijui kama mpango ni ule ule, na pia tumeona kwamba Bwana Lakazet ambaye ni, ni shabiki mkubwa wake amenunuliwa kwa zaidi ya paoni milioni hamsini nadhani pengine baada ya mtazamo wa mazoezi <laughs> ndoto zitabadilika kidogo ama itakuwaje? <laughs> kwa kweli, uh, masomo ni mzuri lakini huwa sitaki kuwa ni kwamba awe ni kusoma tu peke yake make, ukiangalia kwa wachezaji kama wa Arsenal wanalipwa mara karibu elfu moja kushinda daktari ama injinia. So kama ako na kile kipawa, mii nitampatia ule uh, ile backup, ama ile usaidizi wowote ule anataka ndio aguze hiyo aguze hiyo talanta yake ile yeah. Na kwako mzee, ndoto zinaanza kutikisika kidogo ama vipi? Eh, kabisa, kwa sababu <laughs> na, naendelea kuzeeka <laughs> so nataka niweze kujua nini nataka kufanya kwa hii uh, miaka zangu ili niweze kuwa mzuri sana kwa kile nitakachofanya na matarajio ni gani katika mechi ya kesho dhidi ya Wanderers, tukianza kwako Bwana Eric? ntarajia uweze uh, kufunga bao nyingi zaidi, kwa sababu jana wa kufunga nyingi sana <laughs> na tarajia kuona uh, ozi la funge <laughs> <laughs> na la kaseta afunga ingine <laughs> na kwako mheshimiwa. Uh, mimi niko, niko na tashishi kwamba mimi kwanza ni supporter wa wa Western Sydney makeni timu yetu hapa hapa nyumbani na pia mimi ni shambiki mkubwa sana wa Arsenali, lakini naona, kama nikiangalia mechi ya jana uh, ni vile kulikuwa na ustadi mkubwa sana wa golkipa wa Sydney FC. Sasa na, niko, na, na, naona kwamba wana Arsenali wanaweza pata mabao mengi sana kesho dhidi ya uh, Western Sydney. Muamini kipa wa Wanderers? Uh, si ati simuamini lakini uh, vile niliangalia mechi ya jana kama sio kipa uh, wa Sydney FC, Arsenal wangepata mabao mengi. Kwani sema hasira zitaishia kwa Wanderers? <laughs> E, naona ni kama waiasira zote zitawekwa kwa <laughs> andaras nam haa. Ni mashabiki wa Arsenal, Bwana Hilan pamoja na Bwana Eric wakizungumzia mechi pamoja na mazoezi ambayo yanaenda kufanywa ya Arsenali, na tuendelea kuwapasha taarifa punde tutakapozipokea. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Unazopata maelezo ya ziara pamoja na makala mengine kwenye tovuti yetu sbs.com.au, mraba swahili Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo, mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya sbs.com.au mkoaji Swahili.