Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Hujambo msikilizaji ya mpendo mpendwa, popote ulipo, karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS Radio. Waweza kusikiza makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Pia waweza kuyapata kwenye ukurasa wa Facebook, facebook.com mraba sbs swahili. Katika makala ambayo tumewaandalia chini ya mradi wa chanjo za taifa, wakimbizi wa kila umri sasa wanaweza pokea chanjo walizokosa. Kabla hilo litakuwa tatizo ambalo hawatakabiliana nalo tena. Mara nyingi wakimbizi wasili Australia bila hati na hati hizo hujumuisha kumbukumbu za chanjo. Daktari Fatin Toma amesema hali hiyo ni kawaida na baadhi yao huleta kumbukumbu zao, ila wengi wao waliondoka nchini mwao ghafla au bila kupanga, kwa hiyo hawana kumbukumbu zao. Kwa wenye wana kumbukumbu zao mara nyingi wako kwenye ratiba za chanjo tofauti ambazo zinaweza tofautiana kutoka nchi kwa nchi, ila kwa sasa ni rahisi kutoa chanjo kwa wakimbizi kufuatia ratiba ya chanjo za Australia chini ya mradi wa chanjo za taifa. Chanjo zinaweza tolewa kwa Waaustralia wote wenye umri wa chini ya umri wa miaka 19 na wakimbizi wa kila umri. Vijana nchini Australia wapatao nusu milioni wenye umri kati ya miaka 10 hadi 19 kwa sasa hawajapokea chanjo kamili. Wataalam wamesema hali hii inatishia kile ambacho wanaita kinga ya ujumla inayohitajika kuzuia mlipuko wa magonjwa ya kuambukizwa. Michael Mo ndiye mkurugenzi mtendaji wa shirika la afya ya umma, alipozungumzia hoja hii alisema kwamba Have... inachomaanisha ni kwa idadi ndogo ya watu ambao mifumo yao ya kinga ya mwili inamezorota na hawawezi pata chanjo, ni vizuri kwa jamii pana ipate chanjo na iwalinde. Kwa hiyo, kwa mujibu wa takwimu, inawezekana hawataugua kwa sababu hakuna mtu anayesambaza virusi. Kiwango kinachokubalika kwa ujumla ni kuwa na asilimia 95 ya umma ambayo imechanjwa kwa ajili ya kuhakikisha usalama wayo. Mapema mwaka huu, ugonjwa wa maguni ama measles ulipolipuka nchini Romania, watoto 17 walifariki pamoja na maelfu kuambukizwa. Matokeo yake yalikuwa ni umaskini pamoja na kuzuka kwa harakati za kupinga chanjo. Watoto waliofariki walikuwa hawajachanjwa. Daktari Toma amesema, mlipuko wowote wa ugonjwa ni hali hatari. bitoma tena Which are... kuna baadhi ya magonjwa ambayo yanaweza sambaa ndani ya jamii na ni hatari sana are... yanaweza zua matatizo mengi so na hata kifo. so many... mara nyingi wahamiaji na wakimbizi hawaelewi hatari hizo ambazo wako ndani familia. Ya iwas ilihamia nchini Australia kutoka Iraq mwezi Novemba mwaka jana. Familia hiyo iliarifiwa kuhusu huduma hiyo ya chanjo kupitia wahudumu wa uhamiaji ambao waliunga familia hiyo na Daktari Toma anayezungumza Kiarabu na alizaliwa nchini Iraq pia. Wanao wawili wa kiume Andre na wa umri wa miaka sita na Arman mwenye umri wa miaka mitano. Wawili hao walipokea chanjo zao za mwisho kupitia Daktari Toma. Alice Ewas amesema kwamba ana furaha kupewa makazi nchini Australia Nasema nina furaha na ni ninamshukuru ni Mungu tumefika uh, uh, katika nchi salama bila shaka, ni vigumu kuelezea furaha iliyo ndani yangu. Daktari Toma amesema yuko tayari kutoa msaada wakati wowote wa, ila moyo wake huregezwa sana na wairaki wenza, kwa sababu wanatoka nchini yangu, na, na ni nchi yangu ya asili, ninahisia kama zao, na nina furaha kuwasaidia nina furaha kusaidia kila mtu ila haswa anayetoka nchi yangu ya asili. na taarifa hii iliandikwa na Matt Conlan na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Migerano. Kwa makala na taarifa zingine za ziada tembelea tovuti yetu SBS com au mraba Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya SBScom u Swahili.