Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Tutatangaza kucha mcebende ya SBS Radio, fm na kwa mtandao pia, kama unavifaa hivyo kwa sasa tutembelee katika kitongoji cha Blacktown, ambapo kuna maonyesho maalum, picha zinapigwa za watu ambao wanavaa mavazi ya kupendeza sana. Na aliyeandaa hafla hii ni bwana Isaac Kisimba, le grand sapeur wa Sydney na australia mzima. Bwana Kisimba, karibu katika SBS. Oh, asante sana. Mwanzo kabisa ni kwa nini umeandaa sherehe hii? Oh, leo mambo eleo, wanafanikika hapa, iko vraiment different, ni rassemblement ya basapere bote ba Sydney ya mkutano ya, ya basapere bote ba Sydney beko apa panyumba bashakuya nju kuku Walter Morris. Uh, big photographer wa waku ku Sydney Arukua kule Paris, anenda kushot basaper de Paris epoi aripenda kwa kuendelesha na basapere ba Sydney njo paleleo ndituma message ku basapere bote bakweba kusaniki hapa njua fama photoshoot, njua ye kulance uh, project yake kuwa saper. Inaomba kuwa na nini, etre saper se etre bien sape bien parfume bien kwafe, kuwa saper kwa mavazi mazuri, amenyoa vizuri na ananukia vizuri. Ni kultur, ni kaucha ya basapeur yetu yashi bakongomani. nju batu baone asema na Australia nayo nakwa sasa pa map yasapeko, basapere hapa njo pala banaanza kututafuta tukwende kumtafuta aliona nani clip ya SBS ile ilikuwa online, anaona na ile ya Sydney Morning Herald ilikuwa nayo online, alimpikia simu kututafuta shi wa sapera. Tofauti ya wasapere tuseme twanzia Kongo sapera wa, wa Kin saper wa Uvira sapera wa Lubumbashi, ni gani? Ok, unaona sap ilianzia kwetu mukongo hmm? na ba grand saper comme uh, de late uh, papa Wemba, uh, banyarkose na bengine bengine bale balikuwa banaleta hii couche iningia sana mukongo, me mukufuata mzuri mzuri, tuna inherit hii culture kutoka ku ba colonial masters betu nju in congolais ni mutu no enkana na va vizuri bien sape akwe saper ashikw saper sape, isha kwa kaucha parti ya bacongomane bo tebekona kwwa identifie akonesha sema ni ba grand saper. Sasa apa vile iliganza kaucha mkongo inendelea na mukongo Brazzaville, makuba saper sana. Sasa nakwasa ma competition basaper ba mukongo ba ba Brazzaville, na nami nasikia furaha sana njuu inaendenakuwa na ku Gabon, inaende nakuwa na ku Cote Divoir, inaanza ku spred faze yote. sisi hapa tulikuwa ba migrant ku Australie, unaona tunaendelea mpaka naile kaucha na, na batoto yetu babibi yetu kila batu tunaendelea na nai kauch yetu ya bakongomani. Hiyo kwa sasa, ukiona mtu kama ni kutoka Cote Divoir, Congo DRC utajua huyu ni saper wa Kongo ni nisaper wa Cote Divoir, kuna nini inawatofautisha? Ok, unaona vatu vaamingi wanakuwa wana imitate wanapenda kuingia mwi kaucha ya sapologie. Me baifamu mzuri njo ile inaweza kuonyesha sema huyu muntu anavaa, me ajue vile anavaa, unaona ana combine makala to an <laughs> Unacomprand, anavala tubitu abina mana anavala mafeke grif pale, njoo utaona tuasema huyu ana mkongomani ao ni mkongomani akingae nadifunza, anatafuta ajwe kuvaa ainambai furahaile inanipatia ni ninju. Kama mutu otaaningia anaanza kudifunza kuvaa vizuri kumwanzo, ana make ma mistake andna gros wanajua kuvaa na wanaanza kuonekana vizuri. okay, kama mwalimu wa sape, unaweza leo vile tumevaa, una ukasema je, kama ko grand sapeur unapasha kujua kukombine ma colors, aina tu unavala yellow pink, una kitu una mix it habita toka bia. Kitu ya kwanza una napasha kuangara coiffure man, kata nwele vizuri, unaonekana propre, et puis un sapeur ni mutu ana voyou ana mwenye kuchanganikiwa sa balinaona bamanjia kuna kwa bengine banafuta bange banakwa bana mazimu banaona sabeko basapere banabifaa bitu mu, mu disoda. Ma un saper ni muntu ule eko serieux, educated, anavaa mzuri na antumika kazi njoo pesa kwa kununua vya uh, mangua. Anapasha kuwa na pesa, anatumika, anafaa kazi, ananunua mangua na anavaa muzuri nakuku magrifu ana kuvaa tu kitu yoyote, unanunua tu, hautakuwa grand sapeur, batakukonsidere. Sau ku saper me parmi wasaper wale wakingai, wanajifunza na kukombine viato grif. Sa unanyona hapa misa kupika, unaona kilato Versace iki changu ni kutupa nje, unavaa mzuri, belt unashikia Versace bioto, na kombine makuleur, njo pale unaonekana vizuri. Mziki ina sehemu gani katika pengine, uh, hii tamaduni ya sape? Muziki wenyewe tunasikia na muziki ngine ambao inatumiwa inachangia namna gani? Ok, kama unafuata tu bien mureligion ya na nani ya sapologi, kuma muziki ile ba papa wemba balikuwa wanaimba na banani banyarko balikuwa wanaimba muziki ya sapologie. Unapashwa, unachunga pesa. kwa ina kufundisha, kwa ina fundisha ba sapeur. Sasa kama unataka kuwa sapeur, ana kuvaa kitu yoyote, naona unachunga pesa, unanunua kitu ya bei, hapana kitu ya fake, una kompren pale, ndio na kwa grand sapeur. Un sapeur ni muntu akinunue kitu anavaa va mala moya, aise tena anarudia mule kitu malengine. Naona. Njo kwa sapeur ni ku kupenda kuonekana mzuri na kila wakati, ana tu munyumba unatoka leo unaonekana namna ingine kesho, manakuonesha kuvala ndesor. Un saper anabaki saper fasi yote ile anaenda, kisema kwamba pengine hizo hela mngeziweka sehemu nyingine kununua mali kufanya vingine badala kuzi, ya kuzimalizia zote kwa nguo. Maoni yako ni yapi pale, Gode? unanifahamu mzuri ha? Mi unanifahamu mzuri natumika kazi na mi nafanya na business, na mi na invest muma, property investment overseas na mimi naweka pesa nyingine mingi ya kununua mangua, una comprendre? Ni kitu mimi napenda na ni kitu mimi napenda penda kuendelesa watoto wangu ba bakopi na generation to come. Aina sema sema sapeur, ajue ku manage pesa yake kama ajue kumanage pesa anakuwa na problemu njuu. Tunakuwa na mafamili tunakuwa na wabibi na watoto. Sasa kama una neglect famili, unaweka tu pesa yote vambito akuvaa, ni auna na akili saper aipashwa nakuwa namna ile. Saper ni mtu anawaza, ana manaje nyumba na anatumika nguvu, anakuwa na pesa ya kununua vya kuvaa. Kwa hiyo ushauri ni upi kwa wale ambao pengine wukoa na wazo wa kuwa saper kuwaiunga katika muungano huu wenu wa saper? Ok, kwa kongomani wote, shauri ile nitawapatia kwa saper, ikupati ya kaucha yetu awezi kukimbia, awezi kataa enkongole se kelke, ni mutulana navaa vizuri. Sasa mashauri ile mitawapatia ni misikwe naboka kujoini movement ya basaper nju beko mingi basaper beko kuleme, abapende kui identify. match ya basaper mu city minapenda kukontakte nani uh, Sydney City Council kulomba permission basaper bote Bakongomani bakakuye, napenda kuorganize mu Oktoba au mu November au mu bakitupache manani uh, authorization ya kumatch hata mu street moya, banafunga tu na bapolisi bana tu, tuna match kudemonstrate culture ya Bakongomani at the same time tuna send na message ya peace. Unaona, kwetu ku Kongo wanaua watu they rap, bana rape ba women. Itakuwa opportunity yetu kusenda ile message out to tumumusimi through sapology kaucha ya bakongomani, na itatusaidiana kitu ya kufa bafuchame kule beko bakuye ba join movement in movement. Mzuri sana bwana Kisimba, asante sana na kila laheri katika maendeleo mnafanya. Nashukuru sana. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya SBS.com.au mko Swahili.