Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Karibuni tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS ambapo tuwaleta makala haya moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Pia wazapata vipande vya makala haya ambavyo tumehifadhi kwenye tovuti yetu na ukurasa wetu wa Facebook anaonekiwa ni facebook.com mraba SBS swahili aweza kukatochea ujumbe wako pale, pamoja na kuwasiliana nasi pia kwa barua pepe, anwani ikiwa ni swahili.program@sbs.com.au. Tukiendelea na makala ambayo tumewaandalia, kiongozi wa chama cha One Nation, Pauline Hanson, ametetea hatua yake ya kuingia bungeni akiwa amevaa baibui, akisisitiza hatua hiyo ilihusu usalama wa taifa. Senata huyo alivaa baibui bungeni kabla ya mjadala kuanza mjini Canberra kuhusu kupiga marufuku mavazi yanayoficha uso katika maeneo ya umma. Hata hivyo, hatua hiyo imekosolewa vikali na pande zote za siasa. Hata hivyo, Pauline Hanson amesema hajaaibishwa hata kidogo na kile alichofanya. Pauline Hanson hajaomba msamaha siku chache baada ya kuingia bungeni akiwa amevaa baibui kama anavyoelezea hapa. Nasema nadhani hatua yangu imeungwa mkono na Waaustralia ambao wanahisia kama zangu. Baibui haina nafasi yoyote hapo Australia. Nadhani watu hawa wanataka sambaza maoni yao na baibui. Nadhani kuna nchi nyingi duniani ambako wanaweza hamia. Kiongozi huyo wa chama cha One Nation alichukua nafasi yake ndani ya bunge wakati wa maswala na majibu Alhamisi, akiwa amevaa baibui ambayo alidai alinunua kwenye tovuti ya eBay. Hata hivyo, alivua baibui hiyo aliposimama kumuuliza swali mwanasheria mkuu wa taifa George Brandis iwapo serikali itazingatia hatua ya kupiga marufuku baibui nchini. Mwanasheria mkuu alimkaripia Pauline Hanson, hali ambayo haikuwa imetarajiwa na wengi bungeni na nchini kote. Alipoulizwa kuhusu jibu la mwanasheria mkuu kwa swali lake, Pauline Hanson alisema kwamba lakealasema okay, we'll nadhani alisema tutajadili wazo so, so hilo. Mswada wangu ulikuwa uwasilishwe baadaye, nadhani wakati unaasilia mia kubwa ya wana Australia ambao hawapendi baibui, inawatisha kama vile mawaziri wakuu wawili wa zamani walivyosema, na ni jambo linalozua hisia sasa anaposema tuna dharau mavazi ya kidini ya watu, ningetamani aseme kitu kuhusu wanaovaa sare za kikatoliki na wanachofanya mavazi hayo. so, waziri mkuu Malcolm Turnbull amesema misingi ya mafanikio ya tamaduni tofauti ya Australia ni kuheshimiana kama anavyoelezea hapa. Uh, nazama ilikuwa ni sarakasi. Nataka kusema George Brandis alizungumza kwa ufasaha na maarifa ndani ya seneti kama kiongozi serikalini. Nimesema mara nyingi kuwa washirika wetu bora, washirika ambao tunahitaji katika vita dhidi ya Uislamu wa misimamo mikali na ugaidi wa Kiislamu ni jamii ya Waislamu. Profesa John Blaxland kutoka chuo cha Australian National University anakubaliana na waziri mkuu. Ameeleza shirika la habari la ABC kwamba tendo la B Hanson ni kinyume na matendo ya maendeleo. So nasema really... ni muhimu sana kwa watu wenye wasiwasi wasi kuwa na moyo wa kuwasiliana na vyombo vya ulinzi, wajue watahudumiwa kwa heshima na watakachochangia nao kitalindwa na kutumiwa ipasavyo. Profesa Martha Augustinos kutoka shule ya saikolojia ndani ya chuo cha Adelaide amesema hatua ya Pauline Hanson ili kera kabisa Nasema um, completely... Nadhani kilichotokea ndani ya bunge kilikasirisha mno, na bila shaka hatua hiyo iliwakasirisha Waislamu wa Islamu Australia kuona Pauline Hanson anajishusha katika kiwango hicho kwa ajili ya kuzua gumzo. Silma Ihram kutoka shirika la Australia Muslim Women's Association amesema tendo hilo halikuwa na hekima. Nasema tuko huru kuchagua tutakavyovaa hususan nchini Australia na ni vizuri Australia haiwashinikizi watu kufanya chenye hawataki, bali inatambua utofauti wao. Vazi hili halitumiwi na Waislamu wengi, ila kuna masuala mengine muhimu zaidi kwa upande wa usalama kuliko baibui. Kwa makala mengine kama haya tembelea tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili. Taarifa hii iliandikwa na Maya Jameson na kutafsiriwa na kusomwa na Gode Megerano. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya SBS.com.au mkoaju Swahili.