Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Aendelea mazungumzo ambayo tunafanya hapa, tuko tuzungumza na bwana Barry Prince ambaye ni msanii kutoka eneo la Brisban, lakini kwa sasa ametembelea ukumbi wa Bankstown Sports Club kumsaidia bwana Young Martin katika filamu ambayo umetengeza. Bwana Prince, mwanzo kabisa, mziki umeanzaje? Kusemesha ukweli, mziki nimeanza likuwa mwaka elfu mbili na kumi nianza kama mchezaji wa kucheza tu mziki, sio sikuwa mwimbaji, lakini siku zilikuwa zinaenda zinaenda kwenye, kwenye kunda ambao nilikwemo nilikuwa, nilikuwa nikifurahia uh, mziki wa rafiki, nikapenda nika tu nikaamua tu ningie kwenye mziki ikaninjia tu ndani. So baadaye nikaona ni kitu kizuri sana kwenye maisha, sio mpaka ni, niwe dokta, sio mpaka ni, ni kitu kizuri sana yani. Yeah, imenispaya kwa, kwa vitu vingi, kwa kusema sasa kazi, kazi sasa ni mziki ndio nalisha na, na kila kitu. Uh, siwezi sema kama mziki ndo kila kitu, lakini mziki inaelimisha, inaelimisha jamii. Mziki ni kama vitu vingine, kwa sababu unaona kama wasisi wa Afrika yetu tunapoanza mziki uh, back home kwa wazazi huko, wanaona kama ukianza mziki unaanza kazi za ubandi, unasikia so lakini, mziki nikutana so, so, yani, ni kitu cha maana sana, cha lazima nacho, sio mpaka yani, ni kazi kama zingine kazi yeah, nikasema Yeah. Na unapotengeneza mashairi katika nyimbo zako ni vitu gani ambavyo unazungumzia? Ni ujumbe upi ambao unatoa? Nikitoa mashairi, maanake naemba kitu ambacho nakiona kwenye jamii, iwe mapenzi, iwe maisha tu ya kawaida. Naangalia na ni kitu gani ni kitu gani kiko kwenye jamii na natoa tu ushauri kupitia muziki. You know, unaweza kuwapa watu kionje kidogo cha moja ya wimbo wako kata kipande kidogo tu. You the one for me, one of my happiness. Mi mgonjo wendones, princess I'm looking for, princess I'm searching for. You the one for me, one of my happiness. Ya, hii ndo kipande cha wimbo wangu ambayo nimeitoa miezi mbili imepita na ndo ambayo nyimbo ambayo niwaburudisha ni nayo kwenye hii premier hapa so yeah. Na mziki wako soko lake ni wapi, ni hapa Australia, ni kule nyumbani Afrika, ni wapi haswa soko lako la muziki? mziki wangu ni fasi yote imradi um, ii mradi napata promotion, siwezi sema kama, siwezi kama, kama nishe, nimesha kuwa na promotion ngumu sana, lakini target ya mziki wangu ni ifike kila mahali, lakini kwa sasa naweza nikasema ingali tu kwenye siti yangu Brisbane na, na kwetu Afrika ambapo nimetoka Burundi. na matarajio ni yapi katika pengine miaka mitano ijayo kwa upande wa mziki wako kabisa, miaka mitano yani tukiendelea tuna upendo kama huu, tutakuwa tu mbali sana zaidi ya hapa. Tutafikia hata wale wengine ambao wametutangulia yeah. Kwa nikusema kina Kiba na Simba mwenyewe wako katarini yena yeah. Na wale ni mfano mzuri kwa sisi, wale wanakuwa na tuinspire pia, na tutafika pale na tutazi, tutazidia hata pale, kwa sababu nao kulikuwa wenye walikuwa kama wale na wakawazidi na wakazidi ambao wametoka so, nasie tutaenda mbele na mbele kuliko hao pengine yani. Yeah. Kumalizia, ujumbe ni upi kwa vijana wenzako ambao wanaona pengine changamoto zinakuwa ni nyingi na wanawekewa shinikizo na wazazi, nendeni ni msomi muu madaktari muwe pengine marais, lakini wao pengine wanaona vipaji vyao haswa ni kwa upande wa mziki? Tena naweza nikaambia jamii kila kitu ni kujituma, na kingine naweza nikaambia wazazi, kazi ni kazi tu. Yaani kuroga na kuiba ndo kitu ambayo mimi naona kama sio kitu kizuri, lakini naweza sema kazi ni kazi. Mziki nifanye mziki, nikifanyikiwa nitajenga nyumba, nitafaa kila kitu. Yaani hata usome miaka kumi, lakini ukijituma kwa kila kitu kinaweza nikafanyika. yeah. na mziki wako watu wanaweza kupata wapi? YouTube, my YouTube channel iko pale Berry Prince unaweza kunisubscribe uh, nina page yangu pia Facebook Berry Prince nina page, nina account pia uh, Instagram Bay Prince Music unaweza kunikuta hata kwenye iTunes yeah. Msanii Berry Prince huyu hapa akiwa Australia akizungumza nasi na kila laheri katika kazi ambazo unafanya. Tuendelea kufuatilia muziki wako na kuwapasha wasiaji wetu kazi ambazo unaendelea kutengeza. Okay, nashukuru Bwana Berry Prince. Huyu akizungumza nasi katika ukumbi wa Banks Sports Club na unaweza pata makala haya kwenye sbs.com mraba swahili Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au swahili.