Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko na migode Migerano, tuko hapa katika eneo la Newtown Neighborhood Center, mjini Sydney ambapo kuna baadhi ya watu ambao wamejitolea kulala nje kwa usiku wa leo kujipa kionjo cha maisha ya wale ambao hawana makazi ama wale ambao wanakabiliwa na matatizo ya kumudu makazi. Na mmoja ambao amejitolea ni Bi Catherine ambaye tuliongea naye hapo awali, ambaye atatueleza mwanzo kabisa, maandalizi ya siku ya leo yamekuaje? Uh, maandalizi ya leo yamekuwa vyema sana. Uh, tulikutana sisi wote hapa, kila mtu mwenyewe anajitolea kulala hapa uh, Newtown Square tulifika hapa saa moja, uh, ndio tukakunywa chai tukasalimia, tukasalimia na sisi wote, alafu kulikuwa na um, maelezo ya watu wawili waliokuwa wa, wa homeless uh, kwa muda mrefu uh, kwa hivyo wametupatia yale, yale ambao wal, walipitia um, na ilikuwa very touching uh, roho yangu iliniguza sana, iliniguza sana na ni vizuri kuona ya kwamba watu wanaweza pata usaidizi, watu wanaweza pata msaada. Kwa hivyo uh, leo niko kwa hapa uh, na nimejitolea kufanya hivi kwa sababu um, nataka tu kuona tu, unajua kuna msemo unaosema ukitaka kuona mabadiliko lazima yaanze kwako. Kwa hivyo nimejitolea kufanya hivi ndio. Siwezi saidia kila mtu unajua si, siwezi chukua kila mtu nim, nimpatie mahali ya kukaa kwa nyumba yangu kwa sababu ni wengi sana, lakini kuna kitu kidogo tu. Sasa hili ndio nimejitolea kufanya ndio nitoe mchango wangu um, mdogo tu, na kwa sema ni mchango mdogo, si mkubwa sana, lakini bado vile hata hivyo bado ni, ni mchango muhimu kwa upande wako na kama tumesema, tunaona watu ni wengi sana ambao wamejitolea kulala hapa nje na wanafanya mengi. Je, pengine kuendelea mbele, ushauri ambao unazatoa kwa watu? Kama unavyosikia kuna tayari magari ya, ya kutoa msaada kwa wagonjwa, magari ya dharura. Umejiandaa kivipi kuweza ku pengine, kelele hizo za magari ya ambulance kama unavyosema kwa Kiingereza, utakabiliana nayo vipi? Hii ni mara yangu ya kwanza kufanya hivi kwa hivyo si, si kwa na, na mpango wa vile lita deal na kelele, nilikuwa quite hopeful that nitakuwa first of all, warm, kwa sababu ah, watu wanalala kwa street kwenye baridi mvua, wakati mwingine sijui vile, sijui vile wanav, wanavyokabiliana nayo. Kwa hivyo mimi sasa niko hapa, nasikia makelele um, kuna baridi sana, lakini nilikuwa nimejiletea kachai <laughs> kachai kangu ndo nijiweke warm. Uh, kwa hivyo uh, niko na matarajio ya kwamba usiku utakuwa mwema, tutalala vizuri, tuhakikishe ya kwamba uh, tumejulisha watu wengi sana ya kwamba kukosa makao ni, ni jambo ambayo watu wengi wanapitia. Sasa ningetaka kuwaambia kila mtu na nilisema hivi tena kwa mahojiano yangu na SBS Swahili ya kwamba homelessness, si kukosa makao sio mtu anachagua, lakini ni, ni um, kuna umuhimu wa kuhusiana na watu ukipata tabu yoyote, ikuwe ni pesa, ikuwe ni kukosa kazi, ik, ikuwe ni kukosa kwa kuishi even, even in rental properties, tabu yoyote tu u, u, ukiwa hata depression anxiety, tunafaa kujua tusihukumu watu, kwa sababu hawachagui lakini tuwabebe tu, tu, tuwapatie msaada wetu kwao, ndio wajue wanapendwa, na ndio wajue kuna watu uh, wanaishi karibu nao wanaowajali. Tafadhali, ujumbe wangu ni tusihukumu watu. Watu wakati mwingine wanalia sana, kwa sababu watu wamewahukumu wa na wana kwa sababu watu wamehukumiwa, wa watu wanadhania wa wenyewe wameamua kukua hapo, lakini wenyewe ha, ha, ha, hawajachagua kukua hapo. Kwa hivyo tushirikiane vizuri uh, kuwapa sapoti yetu awa uh, watu wanapitia haya, ndio wasikia wamependwa, ndio waweze kuondoka kwa hiyo, hiyo hali. Sikiliza SBS Redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au kwa Kiswahili.