idhaa ya kiswahili ya sbs ipo hewani kila jumanne saa kumi na mbili jioni na jumapili saa nne usiku kuna njia nyingi za kutusikiliza jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni ama kwa kutumia programu ya sbs kwenye simu yako idhaa ya ya kiswahili ya sbs waendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa nami Gode Migerano, jioni ya leo, ikiwa ni Jumapili tarehe tatu mwezi Septemba mwaka ni elfu mbili na kumi na saba. Sasa kwamba wazasikiza makala haya tena, iwapo wamekosa moja kwa moja, uweza ukapata imehifadhiwa kwenye tovuti yetu SBS.com.au, mraba Swahili, pia utapata vipande vya makala ambayo tumechapisha pale ambavyo unaweza kusikiliza kwa wakati unaotaka na kuvichangia na wenzako, iwapo hawajasikia makala hayo. Lakini kwa sasa tuelekee barani Afrika kujua ni yapi yaliyojiri wiki hii kupitia taarifa ya mwandishi wetu Jese Nyakundi, anatusubiri kutoka Nairobi. Katika ile iliyotajwa kuwa hukumu ya kihistoria, mahakama ya juu zaidi nchini Kenya ilifutilia mbali matokeo ya kura yaliyomtangaza Bwana Uhuru Kenyatta kwa mshindi wa uchaguzi mkuu ulioandaliwa tarehe 8 mwezi uliopita. Mahakama hiyo ilisema kwamba kuna ushahidi kuwa udanganyifu mkubwa ulitokea katika uchaguzi huo na kuamuru uchaguzi mwingine wa urais kufanyika baada ya siku 60. Huyu hapa jaji mkuu David Kenani Maraga. Namba moja, tunatoa uamuzi kwamba uchaguzi wa urais uliofanyika tarehe nane mwezi wa nane haukufanywa kulingana na katiba ya nchi, kanuni na sheria za uchaguzi, hivyo kufanya matokeo yaliyotangazwa kama yasiyokubalika. Nambari mbili ni kwamba mshtakiwa wa tatu Bwana Uhuru Kenyatta hakuchaguliwa kiwa halali kama rais na tangazo hilo ni haramu. Tatu, amri inatolewa kuilazimisha tume ya uchaguzi kuandaa uchaguzi mwingine kwa kufuata katiba, taratibu na kanuni zote za uchaguzi katika muda wa siku 60. Akizungumza baada ya kutolewa hukumu hiyo kiongozi wa upinzani Raila Odinga alisema hana imani tena na tume ya uchaguzi kuandaa uchaguzi unaokuja baada ya siku sitini na kuahidi kuwafikisha mahakamani wote waliohusika katika udanganyifu huo. Tunatoa shukrani sana kwa mahakama kuu ikiongozwa na Jaji Maraga kwa kusimamia ukweli na kutenda haki Kenya na kwa Wakenya na kuonyesha mfano kwa bara la Afrika mzima ya kwamba mahakama inaweza kutupilia mbali uchaguzi bandia ya rais, ati wizi wa kura haitaweza kuvumiliwa tena katika bara la Afrika. Demokrasia ya kiafrika mpaka ipanuke. Sisi tuna tuko tayari, lakini tumesema hatuwezi kurudia kwa uchaguzi na hii tume ambayo imefanya hii wizi tume ya uchaguzi mpaka isafishwe, ifagiliwe, tuwe na wale watu ambao wanaweza kufanya uchaguzi yenye haki na ukweli. Ziara wetu kama wananasi ya kwenda Kanaan inaendelea yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. Tarehe nane tulivuka mto Jordan tukatembea mpaka mji wa Jeriko. Sasa tutaanza msafara kutoka Jeriko kiingia Jerusalemu na tunahakika tutafika Jerusalemu inshallah, inshallah. Kwa hivyo tunasema shukrani sana kwa Wakenya wote na wafuasi wetu wote, pale wako wawe macho. Tunarudi uwanjani na tunahakika tutaweza kupata ushindi mkubwa zaidi. Asanteni sana, Mungu awabariki. Naye rais aliyepo madarakani ambaye ushindi wake ulifutiliwa mbali alisema kwamba anapinga uamuzi huo wa mahakama lakini anauheshimu. Nyinyi mjipange, sisi tunajipanga tuko tiari kurudi kwa debe, kuongea na Wakenya, kuwaambia yale tunataka na yale tunataka kutenda kwa wananchi wa jamhuri yetu ya Kenya. Wenzetu, tafadhali wacheni ukabila, wacheni mtengano, uza sera zenu, mushindane na zetu, wacha Wakenya waamue. Watu wachache watano wa sita, hawawezi wabadilishe nia ya wananchi milioni arobaini. Hawawezi, hawawezi. Wakenya ndio wataamua, and that is the nature of democracy. Kwa hivyo, wenzangu, amani, amani, amani. Ushike jirani yako mkono, umwambie hii ni vita ya wale sisi ni kitu kimoja, sisi ni kitu kimoja, sisi ni jamii ambayo inaitwa Wakenya, na hivyo ndivyo itakuwa. Mungu aibariki taifa letu, Mungu ailinde nchi yetu. Na mimi namshukuru ndugu yangu hapa, ako tayari ameniambia yeye ako tayari kurudi uwanjani. <laughs> Na tutaendelea, lakini haja kubwa amani, amani, amani. Mungu aibariki, Mungu ailinde taifa letu, asanteni sana. Pia hiyo jana, Rais Kenyatta alisema kwamba taifa lina matatizo na idara ya mahakama ambayo inahitaji marekebisho. Alikuwa akizungumza katika hotuba iliyopeperushwa moja kwa moja na runinga siku moja baada ya mahakama ya juu kubadilisha uchaguzi wake na kuagiza uchaguzi mpya kuandaliwa. Rais Kenyatta alisema kwamba ataiangazia idara ya mahakama mbali na kurejelea ujumbe wake kwamba atauheshimu uamuzi wa mahakama hiyo, ameonya kwamba ataikabili idara hiyo ya mahakama baada ya uchaguzi. Lakini wakenya walipokea vipi uamuzi huu wa mahakama? Naitwa Frida. Tumefurahia sana ushindi wa baba kwa sababu matokeo, jaji ametumia haki na ukweli, na ni mtu wa Mungu, ametumia haki na ukweli. Wamejaribu kutumia propaganda zingine zozote kum kumtofautisha ili abadilishe ma mawazo yake lakini amekataa ya ametumia ukweli wa Mungu na tunafurahia hayo matokeo kwa upande wake chama cha mawakili nchini Kenya LSK kimemkosoa Rais Uhuru Kenyatta dhidi ya kuwashambulia majaji wa mahakama ya juu Ufuatia uamuzi wa kubatilisha ushindi wake. Rais wa LSK Isaac Okero, katika taarifa hiyo jana, alimkosoa Rais Kenyatta kwa kumtaja Jaji Mkuu David Maraga na majaji wengine wa mahakama hiyo kuwa wakora. Rais Kenyatta alitoa matamshi hayo wakati wa ziara ya kukutana wafuasi wake katika soko la Obama mjini Nairobi, muda mfupi baada ya mahakama hiyo ikiongozwa na Jaji maraga mbali uchaguzi wake. Mwandishi wetu Jase Nyakunde kamilisha taarifa hiyo kutoka mjini Nairobi. Na wasokoambazo apata taarifa hiyo kwenye tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea SBS.com.au mkoaju Swahili.