Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS kwa nami Gode Migerano, tukiendelea na mazungumzo maalum kuhusu tuzo ambazo zimetolewa katika ukumbi wa Canterbury Leagues Club. Tuko na mmoja wa wale ambao amepokea tuzo hizo, atajitambulisha pamoja na kutueleza ni tuzo gani ambao amepokea na anajisije baada ya kupokea tuzo hiyo. Uh, kwa majina naitwa Stanley Kipta Koisa. Uh, leo nimepewa tuzo ya Events and Networking, na nilishangazwa sana niliponominatiwa na watu, marafiki zangu wengine na watu wengine wenye siwajui, nio maana nimepata hii tuzo leo. Yeah. Baada ya kupokea tuzo hii unajihisije, na pengine imekupa msukumo kiasi gani katika pengine mtazamo wa siku za usoni? Uh, nimefurahia sana najua nime, sijakuwa nikifanya kazi kubwa sana ni, hiyo ndogo yenye nilifanya kidogo nimeona at least kuna watu wameiona na wakaona ya kuwa na, na natumai kupata hii, hii tuzo. So uh, kwa siku za usoni napangia kuweka bidii zaidi na kuendeleza kazi nzuri yenye tunafanyia uh, jamii zetu za Afrika huko Australia. Kwa upande wa jamii yako ya Kiswa pamoja na wengine ama jamii pana ya Wakenya ni vipi, vitu gani ambavyo unafanya ambavyo pengine wengine wanaweza kusema pengine na sisi tunaweza kuchangia hapa na pale, kuhakikisha kwamba kazi ya Bwana uh, Stanley inakuwa rahisi kidogo? Uh, waka, kwa wakati huu nafanya kazi kama, kama secretary wa Kiswa, na tumekuwa tukisaidia wanafunzi wenye wako Sydney uh, kujujilishana na Australia hii. So kwa wakati huu najua um, nikishapata hii award kama hii ya leo itanipatia changamoto zaidi ya kutia bidii na kuendeleza kazi nzuri yenye tumekuwa tukifanya na, ku, na kuendeleza uh, kumek, kutengeneza jamii nzuri kwa Australia hii kwa vijana wenza. Ujumbe wako kwao ni upi? Wale ambao pengine wanaona kwamba hizi kazi za jamii zinakuwa za kuchosha, muda unapotezwa bure, heri niende sehemu ambao nitapata angalau senti fulani, ujumbe wako kwao ni upi? Uh, naumbia, um, kuna furaha ukifanya kitu ya kutolipwa na ufurahishe jamii mzima yote, ikiona umetumia wakati wako, na unajua ni kazi ya voluntary, au, au tegemei mtu akulipe ama mtu yeyote akupatie pesa ya fulani ya kutumia kama, kama malipo. So kwa watu kama hao nawaambia tu, um, kuna uzuri ya kusaidia kwa, kwa jamii Uh, imanishi ukifanya hiyo um, for free imanishi utakuwa unapoteza kila kitu. Kwa hiyo wakati mdogo wenye unaweza tumia hapo, unaweza fanya kitu mzuri yenye uh, itengeneza jamii kwa bora zaidi. Bwana Stanley, hongera tena kwa tuzo ambayo umepokea na asante kwa kazi ambayo unafanya kusaidia jamii katika kila hali na kila laheri katika siku za usoni. Anashukuru sana, asante. Haya, bwana Stanley hapo ambaye tunazungumza naye muda mfupi uliopita kuhusu kazi ambayo amefanya na tuzo ambayo amepokea. Wengi zaidi ambao wamepokea tuzo tunataka kuzungumza nao hivi punde. Tuendelee na mazungumzo ambayo tumewaandalia katika ukumbi wa Canterbury Leagues Club, ambapo tuko na binoni pamoja na dada Abigail, ambao wamepokea tuzo mbili tofauti. Moja ya binoni ni kuhusu masuala ya utaalamu na pamoja uongozi katika masuala ya jamii, na abi Abigail yake ni kuhusu mchango ambao ametoa kama kijana katika jamii. Kwanza kabisa uliposikia kama unaenda kupokea zawadi hii, ulikuwa unasikiaje mwenyewe? nilikuwa ninaogopa, juu bado niko mdogo na sikuwa ninafikiria nitaipata, lakini nikakuwa. Sawa, dada Bigel alikuwa na wasiwasi kidogo. na pengine dada Noni yako ilikuwa nini? <laughs> M, nilikuwa ni ile hali ya kuogopa, lakini pia nilikuwa na furaha. Ni vizuri kutambuliwa kwa kazi ninayofanya ama tunayofanya, pia na dada Abigail hapa, na, na furaha, furaha sana. Nasikia kwamba wewe ni mpiga picha mashuhuri sana na moja ya kazi zako imeingia ya katika sehemu maalum pale Museum ya New South Wales. Ilifikaje kule, na wakati uliona kwamba picha yako imewekwa pale, ni nini ambao ulikuwa unasikia ndani ya roho? Um, mwalimu wangu alitaka tuingie tutume ma picture huko, nikatuma moja, nilichukua ya mama angu na ndugu yangu mdogo. Uh, nikasukiwa na nikaambiwa ni mwalimu ati nimechaguliwa kuwa, um, submitted in. Nikafurahi sana juu, unajua huko njo artists wanaendanga na kuwa na kitu kidogo, haikuwa kubwa, ilikuwa kidogo, lakini kuwa huko ilikuwa something big. Kubwa sana yeah. Na nasikia kama katika kazi zako za usoni unataka kuwa mpiga picha pamoja na mwandishi wa habari kupitia picha, nini ambacho kinakusukuma katika eneo hilo ya kupiga picha kuwa mwandishi? Unajua, nyumbani tunaambiwa tuwe madaktari ama mainjinia, kitu kubwa Like, ama viongozi wa benki yeah, lakini unajua ni poa kuwa mwingine na kufanya kitu ingine yenye ninapenda na chenye inanifurahisha, na najua inaweza kuwa kitu kubwa, but ninaipenda sana na inanifurahisha so ninaifanya, na vizuri kabisa. Yule ambaye alisikia ama ushauri na kusema kwamba nenda ndani ya benki, tunakutaka uwakilishe benki na sekta ya benki. Ni vinoni kazi yako pale inakuwaje? Alikuwa katika masuala ya benki, lakini kwa sasa ni katika sehemu nyingine tofauti kidogo. Hali inakuwaje kwa sasa? u nzuri. Sisi wote tuna talanta na vipaji tofauti, Abigela, naeza piga picha. Mi nikikupiga picha, labda uone kama ni ghost. Sina sina hiyo talanta. Kwa hiyo yeye anapiga picha, unahesabu hela, mimi nahesabu hela. Akitaka nihesabu hela zake anakuja kwangu. Sasa unaona, sisi wote tuna vipaji na talanta tofauti. Mimi pale kwa ile hali ya kufanya kazi kwa benki, lakini sasa nimetoka me, ni niko bado kwa ile swala ya finance, lakini more risk huko huko ndio napenda, napenda picha. Sisi wote tuko vizuri kabisa. Pengine kwa kumalizia, ushauri kwa vijana wenzako pamoja na wafanyakazi wenzako, tukianza pengine kwako, ni gani kwa pengine siku za usoni, wale ambao wanafanya kazi wanakuwa na matokeo mazuri kazini, lakini ni kama hakuna shukrani, na wewe umefanya yako bila hata kujua, umepokea tuzo. Ushauri wako kwao ni upi? Mshauri wa kwanza ni kuwa endelea kufanya kazi, kwa sababu kama mimi sifanyangi hivi ndio nitambuliwe. Nafanya hivi kwa sababu ni kitu nime nimesikia ndani yangu, lazima nisaidie waafrika wenzangu. So ushauri wa kwanza ni endelea tu kufanya, hata kama utambuliwi, endelea. Ushauri wa pili ni kuwa kama venye tulikuwa tumesema kwa ile interview nyingine nilifanya, jitokeleze. So kama unafanya kazi nzuri, lakini mtu ajui, labda hujasema Labda utajitokeza uja, hatukujui, hatukutambui, hatu ukifanya vitu na Waafrika wenzako, lazima utatambuliwa, alafu pia wewe utakuwa, pia wewe utapewa tuzo kama hii yetu, kama na kwa kwa biga. Uh, ufanye kitu yenye unataka na unapenda, usijali wazazi wako chenye wanataka ufanye juu, lakini wasikize pia yeah, wasikize, lakini ujue ufanye kitu iko kwa moyo yako juu ni maisha yako na unataka ujifurahishe. So kama mimi, ninapenda kuchukua mapicha juu inanifurahisha. Wazazi wangu wameanza kuelewa ni kitu inaweza kuwa kubwa, na ninaza succeed nayo ama ninaza fail, lakini inanifurahisha. Asanteni sana kuzungumza nasi na hongera tena kwa tuzo ambazo umepokea. Asante sana. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya SBS.com.au mkowa Swahili.