Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS nam. Karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Tumetembelea ukumbi wa Canival Diggers ambako kuna sherehe za jamii ya Wanyarwanda wanaoishi Sydney, New South Wales, wakifanya maonyesho kuhusu tamaduni na pamoja na mambo mengi yanayohusiana na nchi yao ya Rwanda. Tuko na mmoja wa viongozi katika jamii na ambayo ataweza kuteleza kile ambacho kimefanywa hapa. umuhimu wake ni nini haswa? Umuhimu wa hii wa, sherehe ni kusherekea utamaduni wa Kinyarwanda wakionyesha vitu mbalimbali ambavyo ni mmojawapo wa hiyo utamaduni. kuna, kuna, kuna kucheza dances, kuna, kuna hata vyombo mbalimbali ambavyo vinavyotumika katika ka utamaduni wao wikiwa vya zamani wala vya leo na umuhimu wake ni kusaidia, I mean, ni, ni kusaidia watu jamii ya, ya Wanyarwanda na inakuwa ni kumbukumbu kiutamaduni ki namna mambo yalikuwa yakifanyikana zamani, namna inaweza kuwasaidia watoto pia kufuata utamaduni wao wa nchi yao na uzalendo. Na kile ambacho kimefanyika haswa ni nini? Ni, ni, ni vitu gani ambavyo watu wameweza kushuhudia? na m, kulikuwa na pengine kwa upande wa watoto walikuwa na sehemu yao ama ni watu wazima tu ndio walikuwa naongoza kila kitu? Kulikuwa watoto ambao kulikuwa, uh, uh, watoto walikuwa kuna dansi za watoto pia, watoto ndio wameweza wa me, wa kusoma na kuonyesha vile vile vitu mbalimbali vikiwemo ndani, ndani ya ule utamaduni wa wa Wanyarwanda, na ile kuonyesha ni kumbuku kuna mambo ambayo kuna vit, vitumikisho ambavyo vinatumika katika utamaduni wa Rwanda ambayo sisi wakubwa hatujui, lakini ukiona watoto wakitaja hata ile majina wakitaja vile ambavyo ile, ile, ile nani, vile vitumikisho vinafanya, unasikia kabisa ni utamu, na ile ndio tungependa watoto wa, wakomalie kwa hiyo utamaduni, waelewe wa, ni nini ni, ni vizuri. Yani kila utamaduni ni fundisho fundisho kwa, kwa watoto, fundisho kwa jamii, hata ni fundisho kwa, kwa jamii zingine tunaona kwamba kila mtoto alikuwa anapatiwa kitu kimoja ambacho kinaambatana na tamaduni za Kinyarwanda, anaweza kukisimulia na kuweza kuelezea watu ambao walihudhuria sherehe hii kwamba kitu hiki maana yake ni hiki na kinafanya kazi hii. Ni nini ambayo ilikuwa muhimu zaidi ya watoto kuweza kufundishwa vitu kama hivyo? Umuhimu ni, ni kufundishwa. Kuna, kuna, kuna uh, msichana ambaye amekuwa anawafundisha na nawafundisha kila, kwa kila njia kwa kila kitu, na maana yake ni nini? Kila kitu maana yake ni nini? Wanafafanua vizuri kwa Kinyarwanda, wanafafanua vizuri kwa Kiingereza kwa, kwa ila watu ambao wameshuhudia wa hii sherehe waelewe kile ni nini. Kuna vile ambavyo sisi wenyewe wakubwa hatuelewe, na hiyo ndio muhimu ya kuonyesha utamaduni wa nchi. Tuna kwamba ni sherehe ambayo inakuwa kila mwaka tofauti ya mwaka jana na mwaka huu ni gani sana na umuhimu wa kufanya sherehe kila mwaka ni nini haswa? Nadhani kumekuwa kumekuwa na, na, na, na maendeleo katika ka kuonyesha ka, ka, ka siku hizi, ka, siku hii sherehe kila mwaka, wakati mbele hivi vita ambavyo wameonyesha mbele vilikuwa havionyeshwi. Kuna wakati mmoja walijavionyesha lakini vikiwa vikionyeshwa na watu wakubwa wakikwambia tu maneno, lakini hao wamepresent, wameonyesha wame wame wameonyesha wakafafanua, waka kwenye presentation hii e na hii e, ni nini hii e, kitu inafanya hivi hii e, kitu inasaidia jamii yetu kwa hichi. Nadhani hiyo ni maendeleo makubwa. Maendeleo yengine ni katika matayarisho Zamani ilikuwa ikitayarishwa katika ma community centers, lakini hivyo ileta kwa sehemu nzuri kama hii ambayo watu wanafurahi kukuja wa unaona ni, ni sehemu kabisa ambaye yeah, maana yake ime, imeenda mbele tafadhali katika yeah. Matayarisho kunakuwa na ma, badiliko kidogo, inakuwa katika sehemu ya kifahari kidogo ambapo mtu anajisi kwamba uko sehemu maalum na kwa, kwa sherehe maalum. kwa, kwa siku za usoni mipango ni gani kuonyesha kwa kwamba tamaduni ya Kinyarwanda inasambazwa zaidi na pengine hata jamii zingine ambazo za Wanyarwanda ambazo ziko katika majimbo mengine ziweze kuja kushiriki. Ndio, asante. Kwa hiyo wakati kumekuwa na kuna uh, dance group ambayo imetoka Adelaide ya Kinyarwanda ambayo imekuja ikachangia katika utamaduni, labda tunategemea wageni kutoka, ku, kutoka Queensland na ile ndiyo namna ya kusambaza tukeweza tuki, ku, kuwaita wale ambayo kutoka uh, jimbo zingine wakakuja, wanashere, wanasherekea, wanajifunza kutoka huku. Tunafanya nini hasa hii mambo ya kujaribu kuwafundisha kuwa watoto kiutamaduni. Watu wengi kabisa wameshukuru na wameona ni kwamba ni njia nzuri. Nadhani hiyo ndiyo namna ya kusambaza utamaduni, hasa ukielekeza watoto ndani ya utamaduni. Ona pia mweza kuchangia utamaduni wa ki Eritrea kupitia densi. Umuhimu wa kuleta wanachama wa jamii ya Eritrea kuchangia densi zao ni nini kwa katika sherehe ya Rwanda? tunapenda tujifunze hata utamaduni wa wengine ni namna gani labda ile, ile kujifunza tunaweza ku, kuwaza kwamba utamaduni wetu ni mzuri zaidi, labda kuna utamaduni, kuna utamaduni wa, wa jamii zingine ambapo tunaweza pia Tana nao, ni nzuri sana kwa maana namna nimeona kuna hata, kuna hata mambo ambayo katika utamaduni katika ile dansi kuna vitu ni, ambavyo nimeona ambavyo wanatumikisha vinafanana namna yenyewe na vitumikisho vi, vi, na, na, na, na, na vya Kinyarwanda, kuna, kuna kabisa zile similarities, kuna usawa kuna usawa katika ile, na tumeshukuru kabisa kwani wameweza kuchangia ila na sisi tujifunze kutoka kwa, kwa jamii zingine na ile, na ndiyo namna ya kusambaza ile utamaduni wetu pia katika jamii zingine. Ikiwa ni moja ya sherehe za mwisho za kufunga mwaka, baada ya mwaka mzima wa matukio na mafanikio na changamoto tofauti katika jamii ya Wanyarwanda, ujumbe ni upi kwa jamii pana ya wa Wanyarwanda ambao wako hapa New South Wales na vilevile wale ambao wako nchini Australia kote? Nadhani ujumbe mzuri ni ni wakuja wachangie katika utamaduni, wachangie wale ambayo hawakuweza kukuja, ni kuja wajionee. La kwanza la pili, la muhimu kabisa ni ila waweze kukuja, walete watoto nao wachangie kwa ile mafunzo ya utamaduni. Ile mafunzo ya utamaduni inatusaidia sana kujua sisi ni watu gani, huwa sisi ni watu gani. Ujumbe mzuri asemaa, kumalizia bwana Musa, ni asante kuzungana nasi na kila laheri katika sherehe ambazo mnafanya pamoja na mipango mingine ambayo mnafanya kusogeza mbele jamii Wanyarwanda. Asante sana mtangazaji, na asante sana kunihoji kwa hii kwa hii sherehe. Nadhani na za mbele tena, tutakuwa tayari kwa, ku, kwa kuhojiwa katika ka hii nani kwa SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.