Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. na tuendelea na, na mazungumzo kuhusu Pasaka na umuhimu wake kwa Wakristo. Mwanzo kabisa, kwa upande wako, ukisikia neno Pasaka inakuwa na maana gani kwako? Pasaka ni kubwa kwa Wakristo waliompokea Yesu kama ni mkombozi wao. Tunajua ni wakati Yesu aliyekufa msalabani, aliangikwa, nyuma ya siku tatu akafufuka. Tunamfurahia, tunasema ni ukombozi tumepata. Yesu wetu amekufa na akafufuka, akatupatia victory, ametupatia ushindi kwa siku ya leo. Tunaposhangilia tunasema kama Mungu wetu amefufuka, ametupa ushindi, ndio maana tunashangilia kama sehemu ya kukumbuka Yesu yaliyopitia na kusulubiwa kwake. Tuna kwamba mmekuja katika kanisa hapa mjini Sydney pamoja na wakristo kutoka sehemu tofauti za Australia umuhimu wa kuja pamoja siku ya leo ni nini? Tunakuwa na hiyo conference na kuja kila mwaka mwezi wa nne, kama leo tumeianza huyo mkutano; ni jana leo na kesho tunaendelea. Pia ni waombaji ambao wamejiunga pamoja, wakasema, tunaishi mahali tofauti, lakini inawezekanaje tukutanie fasi moja, ili tuwe na hizo siku tatu tukiomba, tukimsifu Mungu wetu tu. Sana sana hii wakati wa resurrection, wa wa Yesu, wakati ambao tumepata victory ndio maana tuko hapa. Ujumbe kwa wale ambao hawakuweza kufika, lakini walikuwa na pengine nia ya kuja ni nini? Uh, kwa kweli watu ambao hawakuweja kuja jana wamejua habari, tunawaomba na tunawasihi mje, haijakuwa nyuma sana, kesho mnaweza kuwa pamoja nasi, na tunawaalika mfate kufuatilia habari ambayo inaendelea hata um, kwenye mtandao, unaweza ukafuatilia nini imeendelea kwa hizi siku tatu. Sana kuzunasi, asante sana kwa nasi na kila la heri katika ibada ambazo mnafanya. Asante sana. Karibu tena katika makala ya Kiswahili ya SBS tunaendelea na mazungumzo kuhusu Pasaka na umuhimu wake. Mmoja wa wale ambao tutazungumza naye ni mchungaji kutoka eneo la Wollongong, atajitambulisha kisha tueleze Pasaka kwake na maana gani. Um, kwa majina naitwa Pasien Ruzanzura uh, Nico pasta wa Zion Temple Celebration Center Wollongong. Swala la Pasaka, unaposikia Pasaka kama Mkristo, kama mchungaji, neno hilo lina maana gani kwako? Ah, Pasaka ina maana makubwa uh, katika maisha yangu, nawaza katika maisha ya Mkristo wowote, juu ni siku ambayo tunakumbuka, siku ambayo Bwana Yesu Kristo, ambayo ametufia msalabani na akakufufuka juu ya sisi, na alifia, sio kusema ni dhambi wala Uh, sio kusema ni makosa yake bala ni makosa yetu sisi wenye dhambi. Sasa bwana mchungaji, ilikuwa ni kosa la binadamu ama ilikuwa ni kosa la mmoja wa wafuasi wake ambaye aliweza kumsaliti kisha askari wakamchukua? Uh, pana ni kosa ya, ya, ya vinadamu juu uh, il, il, ilikuwa ni upendo, upendo wa Mungu juu sisi tulifaa makosa mengi sana njo upendo wa Mungu aka decide wa akaamua kukuja uh, Kukuja dunia ku, hali uh, atufie na sisi tupate njia kwenda mbinguni. Chukumbuka mu Yohana uh, tatu mstari wa 16, hapo anasema uh, for God so loved the world that he gave his only begotten son that whoever believe in him shall not perish but have everlasting life. Mungu alimpenda mwanawe wa pekee mahadi akamtuma ili afie kila mtu. Kwa sasa tumeona kwamba mmejumuika katika kanisa hapa mjini, Sydney waumini wote kutoka sehemu tofauti za Australia. umuhimu wa kushiriki katika ibada hii ni nini? Hapa uh, ni tumekuja kushiriki uh, kuko ministry wala minister ya watu wanaoita ni grupe wanaoita awayumbe wala ni waombaji kwa lugha ya Swahili. So hao wanakuwa na conference inakuwa ina, ina kila mwaka so hao ndio wameandaa hii conference ya siku tatu. Tumeanza jana Friday na leo Saturday na kesho uh, Sunday ndio tunamaliza. Ndio maana sisi wote tumekusanya hapa kusudi ya jambo moya, tumsifu Bwana, tumwabudu na pia tumuombe, tumuite Mungu akuje na a, a, a, a, apashe kutusikia na tujibu mahitaji yetu, mahitaji mbalimbali tunaona bado ngali kijana na kwa vijana wenzako ambao pengine hawajapokea wito wa kuingia katika masuala ya Injili, ujumbe wako kwao ni upi? Uh, ujumbe wangu ma, kwa vijana mimi, Mungu amenita. Nilikuwa ni kingai mdogo sana, niko kijana. Uh, na tena siko, siko kijana ambayo uh, maybe naweza sema uh, mwenye uh, uh, eko wala mbali na vitu vya dunia kwa explanation yangu naweza sema nami ningetaka, ninge hiyo choice ya kukua mu vitu vya dunia, kama hii leo niko mu vitu vya dunia, lakini nimejua one purpose. Eh, one purpose, kama Mungu ameniumba kusudi ni muabudu, njoo maana nimeamua kutoka mu vya dunia kwenda mu vya Mungu. So nawe pia kijana ambayo unatusikiliza, mimi naweza kuambia kitu moja tu, jua purpose yako ya hapa dunia, Mungu amekuumba, jua nini Mungu amekuumba, ukaemu hapo fasi ambayo unakaa, wale Mungu amekuumba wa kusudi umwabudu, ukijua papasi yako na Mungu. Najua kam, na, na, na, kweli na, sina mashaka kama nawe leo unaweza toka kwa vitu vya dunia, unaingia kuvya Mungu, juu hakuna amani mu vitu vya dunia, bali ukiingia muvya Mungu utapata amani. Ukiingia muvya Mungu, Mungu atakubariki kitofauti. Mimi amenibariki, amenipa watoto, amenipa familia nzuri, amenipa maisha nzuri, kwa kuwa nimetoka mvya dunia hivi niko mvya Mungu, na pia naamini na, na, na kwamba kwenye niko naenda ni mali pazuri, kwenye niko naenda ni, ni, ni, ni, ni life mzuri, juu tuko tunaenda mbinguni. Hivi vya dunia vitabaki hapa hapa lakini vyenye niko natumikia ni huko mbele kwenye tuko tunaenda huko mbinguni. So nawe pia ukiangalia vya dunia, nakuomba sana, jua Mungu, kuja ndani ya Mungu. Yesu anakutaka hata kama uko na dhambi gani, Yesu anakutaka. kwa wale ambao pengine wamesikia na wakaguzwa na wito wako kuweza kukaribia Mungu, ambao huenda wanaishi maeneo ya Wolongo ama karibu na Wolongo ambako kanisa lako liko, wanaweza wakafika kwa ibada namna gani? Anwani ni gani, na namna ya kuwasiliana nawe ni gani? Ah, namna ya kuwasiliana mimi, unaweza nipata kwa Facebook. Uh, ukitumia majina yangu pia, hata pale ulungongo watu, watu mingi wananijua. Naikaa hapa Australia miaka, uh, miaka mingi sana karibu kumi, so watu mingi wananijua na wanajua hata pia kanisa hata naweza kupatia hata adresi ya kanisa ni, iko ni uh, 282 Copper Street uh, waraongo njo hapo tunaekaa njo kanisa yangu kwenye natumikia Mungu njo ina, ina, ina, mahali ya kanisa yangu kwenye natumikia Mungu inaitwa Zion Temple Celebration Center. Kuja uone Mungu, kuja uone mkono wa Bwana, kuja usikie neno la Mungu, kuja uh, Mungu akutendee miujiza na kukaribisha wewe pia kokote kwenye unakaa, hata ukikaa Sydney, we kuja utaona mkono wa Mungu sehemu zuri ya kumalizia asante sana kuzungumza nasi na kila la heri katika safari ya ya imani. Asante sana. Asante sana. Na mchungaji pasi hapo pa akizungumza nasi kuhusu suala zima la Pasaka pamoja na kutoa wito kwa vijana waweze kujumuika katika masuala ya kidini. Sikiliza SBS Radio wakati wowote unaotaka, sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea sbs.com.au mkowa Swahili.