Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa Kiswahili ya SBS. Uko nami Gode Migerano. Wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni Facebook com mkwaju SBS Swahili. Pia wazasikiza makala haya kupitia tovuti yetu, anwani ambayo ni SBSC u mkwaju Swahili. Tukiendelea basi na yale ambayo tumeandalia, tarehe 25 Disemba huadhimishwa kama Krismasi duniani kote Kristo kwa wale ambao pia si Wakristo huadhimisha siku hiyo kwa kujumuika na jamaa pamoja na marafiki popote walipo ulimwenguni. Hata hivyo, si kila mtu ambaye hupata fursa ya kuwa na wapendwa wake karibu. Hata hivyo, hiyo si kizuizi cha mtu kuweza kuadhimisha Krismasi popote alipo katika hali alimo ndani. Tulipata fursa ya kuzungumza na baadhi ya wanajamii wa Burundi wanaoishi New South Wales ambao walichangia maoni yao kuhusu Krismasi pamoja na kutuma ujumbe kwa familia na wapendwa wao popote wanapotusikizia. Kwa majina, naitwa Olivie Ndaisaba. E, mimi ni Mrundi, tuko hapa kusherekea sikukuu ya Krismas na ndugu na marafiki kutoka Burundi. E, kwa hivyo ningelipenda ku kutakia kila mtu kila raheri na specially familia yangu, mke wangu na watoto wako Uganda, nikiwatakia kuwa na Christmas njema, nikiwatakia kuwa na kila raheri, nikiwatakia kuwa na afya, nikiwatakia kuwa na kila kitu kwa sababu ndio, ndio ni damu yangu, ni watu wangu. So ningependa hata kutakia familia kadhaa ndugu zangu wako hapa Sydney ama Australia, mahali pote, Melbourne ama huko Canberra, kila mahali pote, ningependa kuwapatia wawe na sikukuu njema ya Christmas. Asante uh, sana bwana mtangazaji. Jina uh, langu naitwa Emmanuel uh, kwa ufupi, mimi mwenyewe nina furaha tupo hapa Blaxland uh, Riverside Park, ni maeneo ya Olympic Park ambapo tumekuja kusherekea sikukuu za Krismasi kama jumuiya ya Warundi hapa Sydney. Tunawatakia Krismasi njema na mwaka mpya mwema, mwaka 2019 uanze vizuri na shughuli zao kwa ujumla ziende vizuri. Sina mengi ya kusema, nawatakia Krismasi njema, asante kwa majina, naitwa Kennedy Gwandaru Njoroge. Kwetu ni Nairobi Kenya. Nimekuja leo kushirikiana na Warundi. Nimekuwa uh, nao kwa muda wa labda masaa kadhaa, tumeweza kula nao, kusherekea nao, naweza kufurahia nao. Kwa hivyo mimi nimefurahi kuwa nao. Kwa jina naitwa hivi mkazi wa hapa Sydney, niko ndani ya kamiti ya, ya Warundi hapa Sydney um, nikiwa nasimamia vijana uh, kwa siku ya leo kabisa. Nimefurahi kuwa nimeweza kufika hapa uh, nije kushirikiana na Warundi wenzangu uh, kwa kuweza kusaidizana na kuenjoy mambo ya kusemeti kuana, karibu tuzungumze, tufurahie na ni Christmas. So kwa kiufupi kabisa nimefurahia sana, na nimefurahi kuona sura zingine nyingine ambazo nimekuwa sijawahi kuziona hapo mwanzo. Nimefurahi sana. Hayo ilikuwa ni maoni kutoka kwa wanajumuia ya Warundi wanaoishi New South Wales, wakiwemo pamoja na marafiki wao kutoka jamii tofauti ambao walichangia maoni yao kuhusu Krismasi, maoni yao kuhusu Krismasi, pamoja na kutoa ujumbe kwa marafiki wao. Iwapo ungependa kusikiza makala haya tena ama kuchangia na wenzako, tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili. Hii ni idhaa kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea sbs.com.au mkowa ji swahili.