naendelea kuisikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs na hapa mitamboni niko na viongozi uh, kuhusiana na ujio wa pati au burudani kubwa itakayofanyika eh, mwishoni mwa wiki siku ya ijumaa niko naye tabita na niko naye bwana georgi habari zenu Mr kuna, uh, kuna pati inakuja mwishoni mwa wiki ambayo mmesema inakuja Ijumaa. Labda wasikilizaji wapate kujua hii pati inahusiana na nini? Labda tuanze na Tabita. E, watu wanatarajia nini kwenye hii pati? Uh, hii pati ni pati ambayo tumeiandaa ama burudani ambayo tumeiandaa kama kikundi cha KISWA, Kenyans in Sydney Welfare Association mi nikiwa mwenyekiti tumeiandaa ili watu waje waburu, uh, wajiburudishe na wapumzike baada ya kuwa na uh, mwaka ambao umekuwa mgumu, na pia ni kurudisha shukrani kwa Mungu kwa sababu tumeepuka korona na tuko wazima. Kwa hivyo, uh, burudani hii ni uh, ni si ya Wakenya peke yake, ni ya wenzetu wa Afrika okay. wenzetu ambao tunaweza kutana pamoja tukashukuru Mungu na tukaburudia tukapata tuka burudani na kufunga mwaka. Labda kwako George, wewe unafikiria kutakuwa na nini hasa katika hii shughuli ambayo inakuja siku ya Ijumaa? okay so hii shughuli yenye ya Ijumaa itakuwa Uh, vyenye Tabitha amesema hii ni shughuli ya uh, kushukuru Mungu na kuambia Mungu asante. ame Tulianza mwaka vizuri, tumekuwa na vizuizi hapa katikati na hapa mwisho wetu, tumekuwa tumefika mwisho wa mwaka uh, mwaka huu uh, ijekuwa mzuri kwa kila mtu uh, tukijua kuna hii hii korona imetusumbua hapa na pale. So kenye natarajia kwa hii mkutano ni kushukuru Mungu, kushukuru Mungu kumwambia asante ametufikisha uh. hatukuwa natarajia kufika mwaka huu, kwa hiyo basi, imekuwa ni mapenzi yake. So kitu ingine itakuwa ni kwa hii, kwa hii burudani, tutakuwa tunajaribu kuleta watu pamoja, tunaleta hiyo uwiano. Imekuwa muda sana bila kuona watu wakija pamoja, na kwa minajili ya hiyo, tutatra, tunajaribu kuwaleta pamoja, ndio waweze kuwa kuna wengine wajaonana kwa muda na watu wengine ujua, yani kwa ajili ya hii na ajili ya korona hiyo, imekuwa tu ikiwafungia nyumbani. Na pale na pale hapa pia tutakuwa na trai kuleta watu wa vitengo tofauti tofauti, kukiwa na watoto, kukiwa na wa, wa, wanafunzi, kukiwa na wazazi, kukiwa na kila mtu, so itakuwa ni burudani yenye itakuwa itaweza fana kwa, ma, on, kwa maoni yangu yote. Okay, sawa sawa. Labda turudi kwa Tabita. Hebu tuambie kidogo kuhusiana na Kiswa, kwa sababu mm. ndio imekuwa mjadala mkubwa kutokana na kwamba Kiswa ndio wanafanya uh, shughuli hii. Kiswa ni nini zaidi na inasaidia nini katika jumuia ya, ya waafrika hapa Australia? Uh, Kiswa ni ni chama cha wakenya hapa Sydney, ni chama iko na wafuasi zaidi ya mia, na huwa tunaungana tukisaidiana kwa maneno ya welfare, yani kama mtu ni mgonjwa ama amefiwa ama kama ako na karamu, pia anatuita tunasaidiana. Uh, tuna, tuna pia huwa tuna- tunapeana maadili um, kuna maadili fulani ambayo tun tunazingatia maadili kama zile za familia uh, maadili kama vile kutii sheria. Kwa hivyo, saa zingine huwa tunaalika tuna, uh, polisi wanakuja, wana, wanaongea nasi uh. Kwa mfano, mara nyingi huwa tuna orientation kwa watu wapya hapa Sydney, tunaalika polisi wanaongea kuhusu uh, unyanyasaji wa kifamilia, kama vile domestic violence, ama pia vitu kama vile mental health. Kwa hivyo ni chama ambacho uh, tunajijenga na tunajenga uh, tunazingatia pia welfare ya wakenya wa na huwa pia kuna michezo tunaungana na wenzetu kama vile uh, mwaka jana tulikuwa na wenzetu kutoka uh, Burundi, Rwanda, Congo, yaani uh, watu wote kutoka east Africa tunacheza michezo uh, na tuliwahi kupata uh, tulishinda, tuli, tuli kwenye mechi moja hapo na huwa tuna tunaungana pia na wengine kwa vitu kama sasa vile tu, vile tuko na burudani kila mwaka. Tuna burudani mara moja ya kufunga mwaka. Okay, labda turudi kwa George. Nini mtazamo wako wa baadaye kuhusiana na uh, huu muungano wa kiswa au chama cha kiswa? Nini mtazamo wako wa baadaye, mnatarajia kufanya nini zaidi, kwa sababu watu watakula, watu watafanya hivi. Je, kuna mipango yote mmepanga kwa mwakani mwaka, kwa maana kama ulivyosema mwaka huu ulikuwa mgumu sana. Nini mipango yenu ya baadaye? Uh, tukisema mkutano huu wa leo wenye tutakuwa nao Ijumaa, uh, hii ni u ni moja ya mikutano tunafaa kuwa naye kulingana na constitution ya, ya, ya hichi chama so, tutakuwa na, tunajua kutakuwa na hapo inaitwa orientation. Kuna Januari hapo Januari, Februari kutakuwa na inaitwa orientation, kutakuwa na ingine hapo katikati, na kutakuwa na ingine pale mwisho, na kutakuwa na, kutakuwa na karibu nne mwaka ujao hizo um, zinatusaidia sisi wenyewe kuzingatia constitution yetu, katiba yetu venye inasema. Uh, tunajua kunakuwa na ile tunafaa kuorient watu wakifika Australia, wanafika hapa wanakupatana, watu ni wa vitengo tofauti tofauti, unaangalia wanafika hapa, wajui vitu inafanyikaje, inaendaje, inafanyaje, so hapo kiso ime- imeweza kusimama na kuwasaidia pia, cause imekuwa kama ndugu yao mkubwa ama baba yao ama mama yao ama mzazi hapa vile Watu wengine wanafika hapo, hawajui ni nini wafanye, hawajui wametoka Kenya, wamekuja nchi mpya. So hiyo ni maana ya hiyo orientation, tutaifanya hapo katikati hapo mwanzo ya mwaka ujao. So hiyo ndio kenye tutakuwa nayo katikati hapo, wengine tutakuwa na ya mid-year party ni one of, uh, inakujanga tu kwa minajili ya hiyo inakujanga tu ikitegemea like, inategemea ina, ina, ina tu ven, venye mwaka inaenda so karibu mwisho pale tutakuwa na uchaguzi. So kila mwaka uchaguzi inafanyika kutafuta na ku, kutafuta wa uongozi wapya ama kuendeleza uongozi ama kuweza kusafisha pia uh, komiti, alafu pale mwisho kutakuwa na endi ya pati pia. So tuko unaona, bado pale mbele tuko na na bado vitu tumezipanga bado. Okay, asante so, uh, okay. Okay, sana, sana, George na tumalize kwako Tabita Ijumaa, kutakuwa na nini? watu wavaeje? Wa, wa e, kutakuwa na kiingilio? ni bule? kutakuwa na msosi au vyakula vyakula au hem, tueleze hasa pale watu wanachotarajiwa kufanya ili kufika hapo na ni wapi mtakapofanyia. Karibuni sana um, wasikilizaji, karibuni pale um, Lily's Restaurant, Castle Hill. Tutakuwa na three course meal kwani tutakuwa na starter, uh, main meal alafu pia tutakuwa na dessert. Eh, nasi naanza kusikia njaa sasa. Nasi naanza kusikia njaa sasa. Lakini <laughs> pia tutakuwa na mziki, okay. Tutacheza kweli tutataka kuweka bongo flavor, Kenyan flavor, kila kitu sawa sawa. Pia uh, tuna, tuna, baada ya hapo, watu ambao watataka kujiunga na kiswa watakuwa huru kujiunga nasi lakini kiingilio kwa wanachama wa Kiswa ni dola hamsini, na kama wewe sio memba ama wewe sio mwanachama ni dola sitini. Okay, na kama mtu akiamua kujiunga na nyinyi kabla hajaingia hapo, akisimama mlangoni, akisema nataka kujiunga na Kiswa kisha nilipe dola hamsini, itakubalika. <laughs> <laughs> Tungependa uh, kama unataka wa kujiunga ujiunge mapema tafadhali, sawa <laughs> sawa. Na George, una lolote la kusema la mwisho kuhusiana na pati hii? Uh, ambia wa, uh, wa Kenya na, na ambia wa Wakenya na naambia wasikilizaji wote wenna waweze kutokea kwa hiyo party. Hiyo party itakuwa mzuri, itakuwa ni, at least tunajua itakuwa ni party ya kufana. Uh, tunaweza um, kutakuwa na chakula mapochopocho, kutakuwa na muziki, kutakuwa na watu watakuwa pale na at least tukuje wote, tukuje tuambie Mungu asante. Hii mwaka wengine hatuko na tarajia tunaweza maliza, but tunashukuru yeye, tunashukuru Maulana alisimama na sisi mpaka mwisho. So hii nasema ni kitu ya kuambia Mungu asante. Mkaribu. Mnakaribisha wote pale 3 Queen. Ah uh, 3 Queen uh, Street iko 7 Hills. Okay, kutabita kwa ufupi tu tumalizie. Mm -hmm. COVID safe plan. Mmejipangaje kwa usalama kuhusiana na masuala ya COVID? Ah uh, pale Lily's Restaurant wako na COVID safe plan. Kila kitu matayarisho yote yamewekwa kwenye COVID safe plan. Uh, tutazingatia masharti ya serikali kuhusu COVID. Uh, tunaambia uh, tunahimiza wasikilizaji um, uh, wa kwamba kuja tu kama umevaa elegant. Kuna DJ wa maana, uh, internationally recognized DJ na pia tuna professional photographer on the day. Karibu, njoo kama umevaa vizuri, umerembeka, umejipamba. Tuna COVID safe plan na tutazingatia COVID safe plan kwa hiyo siku okay. Asanteni sana, asante kwa hivyo Uh, Watanzania wa Kenya Waganda kila mtu anakaribishwa oh, ok asante sana asante. Habib Lozi kipenzi changu changama ina wewe hadi milele komesha wachokozi wabaki kututazama tuwatoe jasho la nywele ni waratibu hao wa shughuli itakaofanyika siku ya Ijumaa tarehe 18 ambayo inajulikana kama Kiswa End of the Year Party. E, ni shughuli ya kusherekea kufunga mwaka na vilevile vile kupita katika janga hili la corona salama na kumshukuru Mwenyezi. Kuhusiana na hiyo, itafanyika kama alivyosema Tabita, Lilies Restaurant Seven Hills, ambapo kiingilio kitakuwa ni dola 50 kwa ambaye sio mwanachama na kwa ambaye ni mwanachama na dola 60 kwa mbaye sio mwanachama. SBS itakuwepo hapo kufuatilia, kwani ni burudani ya kwanza hasa kufanyika baada ya janga hili la korona. Tunawatakia wote kujumuika kwa pamoja. Waafrika tuendeleze umoja na vilevile tuendelee kuburudika na kuungana vyema. Naitwa Frank Mtao, unaendelea kuisikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Mm-hmm. Ada, kinachotaka sanafsi,