Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbsu mkwaju Swahili. Karibu tena katika makala ya idhaa Kiswahili ya SBS ukona migode migerana, tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anwani ambayo ni sbsco u mkwaju Swahili. Pia wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni Facebook com mkwaju SBS Swahili. Janga la COVID-19 limekuwa changamoto kubwa kwa kila mtu duniani hususan wale ambao wengi wetu tumezoea hali ya kawaida ya maisha. Lakini je, kwa upande wa baadhi ya wanachama wa jamii ambao wana ulemavu mmoja au mwingine hali hii imekuwaje kwao na wamepokeaje changamoto hii na wanakabilianaje nayo? Janga la COVID-19 limesababisha waaustralia wengi kufanya mipangilio ya kufanyia kazi nyumbani ila kwa watu wenye ulemavu Mageuzi haya ya kurahisisha jinsi ya kufanya kazi ni hatua ambayo imesubiriwa kwa muda mrefu, wakati kufanyia kazi maofisini mara nyingi imekuwa ni kizuizi kikubwa. Vikao vya tume ya kifalme inayochunguza masuala ya walemavu itaanza tarehe 18 hadi 21 Agosti. Tume hiyo itachunguza uzoefu wa walemavu wakati wa janga la COVID-19. Baadhi ya watetezi wamesema kwamba ulimwengu baada ya COVID-19 unaweza leta fursa. Hey, hey, how's it going? Jambo Eli. Hey, unaendeleaje? Sawa. Je, wewe ni siku nyingine ofisini kwa Eli. El Huri Antonis alizaliwa na aina ya ulemavu kwa jina la cerebral palsy, na amekabiliana na vizuizi -vizu vingi wakati anatafuta kazi kama anavyosimulia hapa. Kwangu kuna vizuizi viwili vikubwa, moja ni upatikanaji sort of, na pili ni mtazamo baadhi ya wa waajiri. Sehemu zao za kazi hazipitiki sort of, na wakati mwingine kuwa katika gari langu la usafiri had, kunafanya iwe vigumu kwao kukubali ujuzi ninao na nguvu ninayo ila kupata mwajiri anayetoa fursa pamoja na uwezo wa kufanyia kazi nyumbani kama afisa wa sera ya umma katika huduma ya ulemavu na shirika la msaada la Hire up ni hatua ambayo imebadili maisha. Bwana Antoni Stena inawapa waajiri fursa ya kuona manufaa ya so kujumuisha mfumo wa mchanganyiko wa kufanyia kazi ofisini pamoja na kufanya kazi nje ya ofisi. Kwangu imekuwa vizuri, kwa sababu kusafiri kila siku kwenda kazini ni tatizo kutegemea kusafirishwa na mfanyakazi wa huduma imekuwa kizuizi. Pia kwa Greg Bruce, ulemavu wake wa macho haujamzuia kujitolea katika shirika la huduma ya moto la vijijini kwa miaka 26, ila suala la ajira linapojiri, amesema tatizo kubwa ni ukosefu wa maamuzi mbadala. A very on a kuna msisitizo mkubwa kwa kuwa na leseni ya kuendesha gari. Inakera na inahuzunisha na unafikiri, nina hizi hati zote, nimefanya haya masomo yote I... ni kwa nini yeah, hawanitazami ni kwa nini sitoshi bwana, yeah. Bruce alijiuliza kabla ya janga la COVID-19, asilimia 53 ya watu wazima wenye uwezo wa kutumika na ambao wanaishi na ulemavu walikuwa wameajiriwa ukilinganisha na asilimia 83 ya watu ambao hawakuwa na kazi. Takriban asilimia 47 ya watu ambao hawana ajira wenye kati ya miaka 15 hadi 64 ambao wana ulemavu wamesema wamepitia uzoefu wa ubaguzi kutoka kwa mwajiri wao. Kuboresha upatikanaji kwa ajira imekuwa lengo la muda mrefu la wanaharakati wa ulemavu. Janga la kimataifa hatimaye limethibitisha kuwa mipango kufanyia kazi nyumbani inawezekana. Jackie Leach Scully ndiye mkurugenzi wa taasisi ya ubunifu wa ulemavu katika chuo cha New South Wales, amesema kwamba ujumbe muhimu ni kwamba daima inawezekana. Wakati wote wafanyakazi walikuwa wakisema haiwezekani, ni aina ya kuwezesha inayolenga sehemu hiyo ya jamii ambao wanaingia katika hali ya kawaida. Hayo ni maoni ambayo Emily McIntyre anayeishi na tatizo la maumivu sugu anafahamu vizuri kupitia uzoefu wake wa awali kama anavyoelezea hapa. Um, weeks, kufanya kila kitu mara moja um, au katika wiki chache, wakati watu ambao hawana ulemavu waliomba mageuzi hayo, Ilikuwa pigo mguuni, kwa sababu tumeambiwa sisi a... ni wavivu au la <laughs> because, mikutano you know, kupitia Zoom si sawa na kuwa ofisini. Bi Makinta ameomba kwamba mpangilio huo wa kurahisisha hali ya kufanya kazi Uendelee kwa sababu we do have the and tuna uwezo wa kutekeleza mageuzi hayo na sasa na kusema chochote kinachofanyika okay. na COVID tuna mfumo COVID. Sasa tusipoteze vitendea kazi, anasisitiza Bimakinta, na unaweza endelea kupata taarifa mpya kuhusu coronavirus katika lugha yako kwenye tovuti hii SBS.com.au mkwaju coronavirus, kwa makala mengine kama haya pamoja na ratiba matangazo yetu Tembela tovuti yetu aanaoni ambayo ni, ni sbs.com.au mkwa juu Swahili. Makala haya aliandaliwa na waandishi wetu Jennifer Shira na Gode Migerano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.