Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS na mwaendelea kusikia idhaa kiswahili ya SBS ukiwa na Migori Migerano tukuletea makala haya kutoka studio za SBS, lakini kwa sasa tuingie moja kwa moja dimbani, tukianzia katika uwanja wa Parc des Princes mjini Paris, France, ambako ni uwanja unaofahamika kwa soka ama mchezo wa mpira wa miguu. Lakini katika dakika za t tisini, ama tisini na sita hivi ambazo zilikuwa ni dakika za nyongeza, mpira uliwekwa chini zikachapwa wanamtao karibu katika makala haya. Na je, ni nini, nini kilichosababisha vijana pale kuanza kuzirusha banagode? Kunashukuru kwa, kwa kuniunga moja kwa moja, na nafikiri tuanze kusema basi mbabe anaposumbuliwa e, huwa jasho linamtoka mtoto tundu. Neima alianza maneno mengi akiwa anamshikashika kichwa Alvaro. Ningependa hata kutangaza ngumi hizo bwana Gode, lakini hatuna <laughs> kibali cha ja kutangaza ngumi hizo bwana. <laughs> ni vile ni vile bwana bwana Gode, ugomvi mkubwa ulianzia kwa Neymar. Nafikiri fikiri unama unavyomjua Neymar ni mtoto anayekuwa na asira za ghafla ambazo huwa zinapelekea e, kufanya vitu visivyokuwepo mwanzo e, huo ni baada ya kucheza faulu au kucheza rafu ambayo inaonyesha kabisa alikuwa na hasira za kufanya vurugu, zote zikaanzia hapo. Kwa hiyo ikawa ni mshike ni mshike, na ilitokea katika jumba la katikati, na vurugu hizo zilienda kwa muda mrefu, kwa maana ndio zilikuwa katika dakika ya tisini wakati Paris Saint-Germain wameloa e, goli moja kwa bila, na goli ambalo kwa hakika lilikuwa ni zuri sana, kwani lilionyesha kabisa uwezo wa kupiga faulu au tunasema mipira ya adhabu na ndio kupelekea goli hilo e, lililodumu mpaka kipindi au tunasema mpaka mchezo unakwisha. Lakini katika hayo e, walipewa red card, walipewa kadi nyekundu e, wachezaji wa pande wote e, hii ni kutokana na vurugu hizo zilizoendelea Bwana Gode. Lakini mchezo ulikuwa ni mzuri, patashika zilionyesha. Paris Saint-Germain watajutia nafasi zao walizokosa kipindi cha kwanza, lakini alikuwa ni Florian Seven, ambaye ndiye alipachika goli katika dakika thelathini na moja wafanya eh, Marseille kuondoka na ushindi huo bwana bwana bwana. Mtao, hii ni mara ya pili mfululizo Paris Saint-Germain wanashindwa wana mechi, na yote inakuja baada ya alikuwa na nahodha wao pamoja na beki wao mahiri sana kuondoka na kuingia Stamford Bridge. Je, wanaanza kujutia kumtimua ama inakuwaje? <laughs> bwana Gode, mechi bado ni ndefu sana, kwa sababu tukichungulia, ndio kwanza ni mechi za pili tu hivyo E, ni kwamba kwa Paris Saint-Germain timu kubwa kupoteza mechi hizi imekuwa ni pigo kweli kwao, bwana Gode, lakini bado ni timu nzuri ambayo ina nafasi kubwa, na tukumbuke pia hata, hata katika mchezo wa kwanza walionyesha uwezo wa kupanga mashambulizi ila tu umaliziaji ulikuwa bado hafifu, nafikiri wanataka kama goli la PlayStation vile, bwana Gode. Ukiangalia wenzenu wanavyotafuta goli wanapiga popote, lakini wao wanataka wafanye gonga mpaka gonga ziwe kama kwenye PlayStation. Hilo ndio linaleta tatizo, lakini ni timu ambayo baada ya mechi hizi nafikiri itarudi e, kufanya kazi kubwa, kwani waliopo bado wanaendelea kushika pengo na, na ni timu ambayo inaendelea kuwa vizuri bwana Gode, lakini tukiachana na ligi ya Ufaransa Gode tukumbuke timu ya Chelsea timu ambayo mwaka jana ilimaliza ligi ya Uingereza katika kuyumba kuyumbayumba. E, kwa kweli imeanza kuja vizuri sana bwana Gode, na nafikiria usajili wa mwaka huu wavijana, wachanga, wa vijana wachanga waliosajiliwa kama yanga vile ya Dar es Salaam, basi watafanya vizuri na ndio maana wametoka jana na bao tatu kwa moja na ni magoli yote yote bwana Gode ni mazuri na imeonyesha uzoefu mkubwa, na imeonyesha ndamu changa inaweza ikakimbiza mpira na ikatawala mpira. Kwa hivyo Chelsea mwaka huu wanaonyesha watakuwa na mvuto mkubwa sana wa kulinganisha katika timu zile za juu bwana Godi. Naam, umezungumzia timu Chelsea ya Chelsea dhidi ya Brighton, na tunajua kwamba mmoja wa wachezaji muhimu wa timu hiyo ya Brighton ni mlizi ama ama, ama magokipa pale bwana Matt Ryan ambaye ni ni mzao wa Australia lakini tumezungumzia swala zima la afya akili katika makala ya leo, unahisi kwamba kuingia wavuni ama kambani mara tatu kuweza kuondoa mpira pale imemweka katika hali gani katika mechi ijayo? Um, nifikiria tu ni kutulia kwa vijana wa, uh, wa Brighton kwa sababu goli walizofungwa nyingi sio za tunasema sio za za tunasema sio za za, nani, za, za goli kipa Bwana Gode, ni ufundi na ujuzi na uzoefu wa haraka. Utakumbuka kwamba hata goli la kwanza aliyoenda kujaribu kucheza mpira huo, beki walikuwa wamezidiwa kwa sababu ya uh, tunasema makosa madogo ya kuanza mpira kwa nyuma. Unajua um, mchezo wa kuanza mpira kwa nyuma, kupanga mashambulizi kutoka kwa nyuma, ni mchezo mzuri sana, unaweza kuwafanya wenzako wakawavuta na ukapata nafasi ya kupiga hata ile ma mashambulizi haraka au counter attack lakini unapokosea tu pasi moja mbili inaweza ikakupa madhara. Ndivyo hivyo vijana hawa Brighton walivyofanya hivyo, baada ya kuanza mpira kwa nyuma, wakawa wamejikuta wako wazi, kwa maana ilikuwa ni rahisi kwa mshambuliaji kwenda kuonana na kipa Ryan moja kwa moja. Lakini kipa alichofanya ni kupunguza goli, na ndio maana hata hakupewa red card kwa sababu alikuwa ni mtu wa mwisho anaenda kucheza ile faulu, lakini ilikuwa ni bahati mbaya tu, lakini ule mgusano ulikuwepo au contact na ndio ikasababisha. Lakini katika mchezo huu tukumbuke, hata katika dakika arobaini na sita aliokoa mchomo mzuri sana, ulikuwa umepigwa katika e, tunasema kutoka upande wa kushoto, naye ni mabeki walikuwa wamepitwa na kasi ya vijana wa Chelsea, na hakika inavyoonyesha ndivyo hivyo e, Chelsea watakapokuwa moto moto wa kuotea mbali kwa mwaka huu. Naam, tukivuka mipaka tuelekee nchini Tanzania ambako tunaona kwamba ligi ligi kuu ya Tanzania Bara imeendelea na jana mechi ilikuwa ni kati ya wananchi tukimaanisha Simba kwa mradhi Young African ambao walikichapa dhidi ya Mbeya City katika uwanja ama pale kwa Mkapa kama wanavyopaita kwa sasa. Mechi ilikuwa ni moja sifuri, lakini wengi wakatarajia kwamba Yanga watafunga magoli mengi zaidi, lakini ikawa tu ni goli moja pekee unahisi kwamba pengine ni kwa sababu washambuliji bado hawajazoeana sana, ama ndio hivyo tu? Pewa chukula chako kimoja kishaondoke, maana KMC ilikuwa amempiga Mbea City mane kwa sufuri. Kwa hiyo ilikuwa natarajia kwamba uh, Yanga watafunga mengi zaidi ya hayo. E, kwa kweli Mbea City wameingia vizuri, na na bwanagode, tuseme wazi kwamba vijana wa Mbea City wanahitaji pongezi kubwa hasa kocha ambaye amekiupanga kikosi kile Mbeasita. E, ukiangalia katika mchezo ule walitumia mbinu rahisi sana, walikaa nyuma, wakasubiri washambuliwe, lakini kila wakipata walikuwa wakipiga, e, tunasema mashambulio ya haraka ama counter attack ambayo ilikuwa inawasumbua sana wana Yanga Yanga kwa upande wa mbele zaidi ya uh, Michael Sapong e, raia wa Ghana huyu, lakini bado wana hali ngumu, kwa sababu Yakuba ambaye ni mchezaji walimleta hivi karibuni yeye bado hajapata e, uzoefu wa kucheza kwa sababu ya ligi yao kusimama kwa muda mrefu. Ukiangalia kiungo wa kati, kiungo mshambuliaji ambaye ni Karinyo, naye hana mazoezi ya muda mrefu, hivyo basi wote unaweza ukakuta hawajaelewana na wengine bado hawajapata uzoefu mkubwa lakini wa kucheza, lakini unapocheza na timu ya wananchi mbele ya mashabiki wa wananchi lazima ugangamale. Ndivyo walivyofanya Mbeya City, waligangamala kwa kiasi kikubwa sana na kuwafanya eh, timu ya wananchi kuyumba kwa kwa kwa, kwa hali ngumu. Lakini inaashiria kwamba kwa sasa hakuna mtu wa kumwonea katika ligi hii iliyoanza, Bwanagode, hakuna mtu wa kumwonea kwa sababu timu ya Simba nayo ilitoka eh, bao moja kwa moja na nimekushangaza kwa sababu ushindi wa uh, uh, Simba walitarajiwa wakienda katika kuwauzamiwa huko uh, Morogoro wangeweza kushinda magoli mengi tu kutokana na kikosi chao, lakini walijikuta kuta wanatoa wa goli moja kwa moja hivyo na mtibu wa shuga hivyo huolewo kwamba e, katika msimu huu ligi hii imeanza kuwa ngumu na inaonyesha itakuwa ni ngumu sana sana, kutokana na kila timu inatafuta nafasi ya kufika pale juu na kuweza kujinyakulia taji, na hivyo ndivyo itaonyesha ni ligi ya kuvutia. Lakini kwa upande wa Yanga, kama wataendelea kuelewana na kocha akachagua kikosi cha kwanza ambacho angekuwa nakitegemea, basi baada tu ya kufikia nafikiria mechi za katikati hapo kama wajadondosha pointi nyingi basi watakuwa ni kitimu nzuri ambayo imeonyesha ina ubora mpaka sasa kulinganisha na timu yao iliyopita, msimu uliopita, e, imeonyesha ina matunda, inaonyesha ina saka goli, inaonyesha ina nia, na hata mashabiki nao hawajakata tamaa kuona, na kiu ya, ya wachezaji wote walionyesha kuwa na ari ya ushindi walionyesha kuwa na nguvu na wanaonyesha kuwa ni wabunifu na wanapiga, tunasema udambwi udambwi wa kutosha. Asante sana Bwana Mtoka wa uchambuzi wako, na tukimalizia taarifa hiyo ni kwamba KMC, Azam, Dodoma Jiji, Biashara United wote hao wana alama sita baada ya mechi mbili, wakati watani wajadi Simba na Yanga wakiwa mapacha pale katika nafasi ya tano na ya sita wakiwa na alama ni nyingi zaidi. tutaweza kuletea katika makala ya wikendi. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.