You're with SBS Radio. Eh, wakati wa dimba la michezo na eh, ulingoni basi, niko naye Bwana Gode Migerano ambayo tutachambua kuhusiana na soka uh, hasa e, Champions League. E, tumeona kwamba mchakato huu umefanyika e, kwa mkia leo, ambapo basi tumejua nani na nani anaingia katika hilo kundi la kumi na sita na atachuana na nani. Gode, umeonaje mtiririko wa kundi hili la kumi na sita nafasi ya watu kuamua nani ambaye anataka kuendelea mbele na anataka kubaki, maana tunaona kwamba kuna baadhi hususan ya timu ambazo zimekiwa ni kama ni kulipiza kisasi cha yale yaliyopita, yale ya kale, hususan nikizungumzia Barcelona na Paris Saint-Germain, ambayo kama nakumbuka hali ilivyokuwa katika ile mechi ambayo ilipita ya mwisho, ilikuwa Barcelona tayari washaondoka, kisha kama Yesu wakafufuka, na Paris Saint-Germain wakabaki wakisagame na kumwaga machozi. Kwa hiyo hii ni fursa ya PSG kuonyesha umahiri wake, na kama kweli wanahitaji kushinda Yo Champions League, ama tu ni pale kwa pale kuhesabiwa. Wengine ni Juventus na FC Porto ya, ya Ureno, ambapo Ronaldo atawavunja uh, wenzake mioyo, ama ni atakuwa akivunjwa moyo. Kwa hiyo kuna mechi ambazo zinasubiriwa kwa hamu na Atletico Madrid na Chelsea, pengine hiyo itakuwa ni, ni lalama kidogo la na maana, katika mechi zilizopita, miaka iliyopita ilikuwa ni mechi kama hiyo ambapo uh, uh, Kosta, eh, wa, wa Atletico baada ya kuiondoa Chelsea wiki chache kidogo akajiunga na Chelsea kwayo, mbazo, kwa hiyo kuna mechi ambazo zitakuwa kabisa ni za kukata nashoka pale lakini tatazamia kuona jinsi itakavyokuwa. Uh, Barcelona ametoka kupigwa kabla ya kuingia kwenye raundi ya kumi na sita alipigwa na Juventus kwao, na hii mechi anayemkaribisha eh, Paris Saint-Germain nyumbani. Unafikiria kina Neymar wataleta sifa kuivuruga eh, timu ya Messi? Nadhani huu ndio wakati mzuri kucheza na Barcelona maana Barcelona kwa sasa ni sawia na Arsenal ya Uingereza ambapo wameregea kiasi kumaanisha kwamba yule ambaye anampata na kwa amwachi salama. Kwa hiyo tuseme, tuwashukuru Mungu kwamba hawajawekwa katika kundi moja na Bayern Munich ambayo ingekuwa pale ni kilio tayari, ama hata wakutana na Liverpool wanafanya yale walofanywa kabla wao. Kwa hiyo kwa sasa nadhani Paris Saint-Germain inategemea wataingia wakiwa na mweleko gani katika mechi hiyo. Kwa hiyo wakiingia na moyo wa kuweza kushambulia Barcelona, nadhani utakuwa ni usiku mrefu sana kwa Leo Messi na wenzake. Uh, unaipa nafasi timu gani unafikiria katika wababe hao walioingia kwenye kumi na sita? Ah, katika mechi ya Paris Saint-Germain na Barcelona, mimi naelekea pale kwa Paris Saint-Germain. Sevilla, Dortmund, nadhani Sevilla kwa sasa, maana Dortmund kwa sasa ina tatizo, matatizo mengi sana, wamempiga kalamu uh, mwalimu wao licha ya kupoteza tu mechi tatu pekee, lakini ni kama wako nataka. Kwa upande wa FC Porto na Juventus, pengine wengine wanaweza kutarajia nisema Juventus, lakini mimi na mapenzi kidogo na Porto, nitaelekea kwa upande wa Porto kupaliko, inter, Chelsea, Atletico Madrid, ndugu yangu hey, ya hapo naomba ni, niruhusu, ni, ni nivuke hiyo na Lazio, Bayern Bayern pale Real Madrid, atalanta naelekea kwa Atalanta. Black, God Black na Man City hapo nadhani itakuwa ni hamsini hamsini, hamsini pale, wenda City wakadionyesha waka ama Wajerumani nao wakafanya yao pale na Leipzig na Liverpool, nadhani Liverpool watakuwa salama pale hii ni timu ambayo imeitesa Manchester United na ikaitoa katika e, e, tunasema hatua ya kumi na sita, na Manchester ilikuwa inahitaji draw tu, lakini ikawa imepigwa na imerudi kwenye Uropa. Uiogopi uh, kwamba inaweza pia ikaw, ikafanya mshangao kwa timu nyingine ya Liverpool uh, kusema radi igonge mara mbili katika <laughs> masaa machache, inakuwa wakati mwingine si rahisi. Na kwa upande huu tuseme, wanasemaga pombe si supu uh, ukiona Liverpool inavyocheza na ukilinganisha na vile United inavyocheza, kuna tofauti kubwa ni, ni sawa kuita mchana ni usiku na usiku ni mchana no. Kwa hiyo nadhani Liverpool atakuwa salama, lakini wakiendelea kupata majeraha sasa, vile wanaendelea kupokea majeraha, kama kwa sasa tumesikia kwamba tayari Jogo Jota ambaye ni mshambuliaji aliingia kujaribu kufunga mapengo ambayo wenzake walikuwa na, ama kuziba mapengo ambayo wenzake walikuwa wameacha, na amepata jeraha ambayo huenda akawa nje miezi miwili kwa hiyo Liverpool wakiendelea kuwa na majeraha, pengine basi lapsi kitakuwa na nafasi na, na ya kuweza kuendelea, lakini nadhani wana kikosi kipana zaidi kuweza kuepuka cha tatizo hilo. Chelsea ambaye amenyooshwa kwenye ligi kagoli kamoja na Everton, uh, Mancity, Liverpool, katika hizi timu za Uingereza unafikiria ni nani mwenye nafasi ya kusonga mbele kulingana na ile draw ambayo imetolewa? Nadhani Liverpool ndio wana nafasi nzuri zaidi wenzao pengine Uh, kufuatwa uh, na Man City, maana Borussia Monchengladbach kuna wakati ambapo wakija unadhani pengine ni Bayern Munich inacheza. Na kuna mechi ambazo wakiingia wenyewe unashangaa ilikuwaje wakafuzu kuingia katika hiyo hatua. Kwa hiyo kulingana pia na mat- matayarisho ya Pep, ya Pep Guardiola, atakavyotayarisha kikosi chake, kama itakuwa ni kutafuta mbinu mpya ya kucheza nadhani unaweza kuwa salama, lakini ikiwa ni ile mbinu tu ya tiki-taka tu asubuhi kucha basi wanda akajipata pale pagumu. Haya, turudi katika Uropa, tumalizie na Uropa. Mzunguko wa 32 nao umetolewa. Manchester yuko na Real Sociedad. Wakati huo huo e, wanaochechemea Arsenal nao wako dimbani wanaanza na mechi ugenini na Benfica. Hizi timu za Uingereza mbili hizi, ambazo ni maarufu katika ile top 4 ya ligi ya Uingereza na ambazo sasa hivi zote ziko nje ya top 4, nani unafikiria hapa anaweza ha, ha, akasogea sogea mbele? Uh, hapo nadhani pengine Tottenham, eh? Tottenham ako sawa. Arsenal hii ndio ile wanasemaga msumari wa mwisho kwenye jeneza, anaenda kusindiliwa pale au kuna nafuna afadhali? Ndugu yangu hapo, hawana jambo hapo maana, eh, Benfica wana jambo lao pale na Arsenal, na nadhani kama unadhani yale kistajabu ya nanio eh, ya, ya Benley, eh, basi ya Benfica, eh, utabaki mdomo wazi kabisa maana <laughs> Arsenal nadhani kwa sasa wanapitia magumu ambayo ni ya kujitakia. Hey, kuachana na hizi ligi uh, timu za ligi ya Uingereza, lakini tukumbuke kuna za, za Uhispania huko, eh, kuna za ligi ya nje hapa kama Italia, Milani huko. Uh, wewe unaona katika hawa, kwa mfano Napoli, unaweza ukasema Rangers, Ajax au Roma au Milani wenyewe, nani unafikiria katika nje anaweza akasumbua sana kwenye hii ligi ya, ya, ya Ulaya kwa ligi ya Ulaya nadhani Benfica watasumbua kama kamayosema kabla uh, Ajax wako sawa pale, Viareal wako sawa. Nadhani wengi wamesema kwamba ama wali, ile pumua walipoona kwamba Sevilla wamefuzu kuingia katika hatua ya kumi na sita katika Champions League kumaanisha kwamba wao, maana wao ndio wenyeji na pia wao ndio wamiliki wa hiyo kombe ya Europa kwao walipoona kwamba Sevilla hawamo, basi akasema hapa sawa, basi tuko salama. Kwa hiyo inakuwa ni zamu ya wengine nao kuweza kujitafutia nafasi za kuendelea, lakini nadhani uh, hizo timu zingine ambazo zinasalia zitakuwa ziko salama kabisa, na wale ambao wanabaki, basi kina Shakhtar Donetsk, pia usahau kwamba walimfanya Madrid vibaya nyumbani na, na ugenini pia. Kwa hiyo Shakhtar nao ambao tunasema ni kikosi cha tatu cha Brazil kitakuwa kiko salama pia na timu ambayo mwisho ya Uingereza ni Leicester City ambayo kwa sasa iko katika nafasi ya tatu, inafanya vizuri ligi kuu ya Uingereza, lakini huku nako iko katika mzunguko wa Uropa. Nini mtazamo wako katika timu hii ambayo iliwahi kuchukua ubingwa na mwaka jana ikashuka tena chini kabisa, na mwaka huu imeendelea kuja juu kufanya vizuri na iko katika hatua ya makundi? Nini mtazamo wako katika timu hii ya Leicester City? Kwa upande wa Leicester katika masuala ya Europa nadhani hawana jambo, hawatishi sana kama vile wanavyotisha katika Premier League. Maana kumbuka kwamba wakiingia Ulaya kunakuwa na mifumo tofauti ya kucheza na inakuwa ni kama mifumo geni sana kwa Leicester, na sababu wanajua vile mtindo wa soka huko katika EPL wanakuwa wamejiandaa vilivyo, lakini ukiingia Europa, bwana, unapata kuna yule ambaye amekupangia kila mtu yuko nyuma, anakuacha mmoja mbele na unapata sehemu nyingine pia, unapata jamaa amefungua kabisa mpira, unakuwa mpana tena mrefu zaidi. Inakuwa ni changamoto kuweza kuvumilia wala kuweza kuishi nao uwanjani. Kwa hiyo kwa upande wa Lesta matumaini yapo, lakini si makubwa sana k okay. Huyo ni Bwana Gode Migarano ambaye alikuwa anatuchambulia hasa kuhusiana na eh, klabu bingwa uh, ya Ulaya ambapo tumeziangalia timu kubwa na kongwe ambazo ziko katika mzunguko wa 16 na vilevile vile katika mzunguko wa 32 bola wa michuano hii ya Ulaya, ambapo Manchester ameshuka eh, kwenda kuungana na wengine eh, baada ya kichapo huko katika eh, klabu bingwa. Na sasa Arsenal naye yumo na Leicester yumo na Tottenham yumo, lakini katika ligi kuu ya Uingereza mambo sio mambo kwa Arsenal baada ya kupokea kipigo kutoka kwa Burnley, eh, kwa goli moja kwa bila na alionyesha mchezo dhaifu uliopelekea mashambulizi ya hapa na pale. Kosakosa, kosa nyingi zilizofanywa langoni mwake likazaa goli hilo. Na Arsenal pia, e, katika mchezo huo mchezaji wake mmoja e, ambaye anaitwa Shaka alipewa e, kadi nyekundu hivyo atakuwa anakosa michezo mingine inayofuata. Na hapo Leicester alimpiga Brighton mabao matatu kwa bila wakati Liverpool alikuwa amepata mshangao e, pale e, tunasema E, pale kwa wakongwe Fulham, e, timu ambayo iko katika ligi kwa, kwa muda inakwenda kwa kusuasua, lakini jana walionyesha mshangao wa kujiamini e, katika uwanja wao au maeneo yao ya kujidai na kutoka bao moja kwa bila, moja kwa moja lakini Eh, full, Liverpool, walikuwa wamebanwa vilivyo eh, walikuwa wapelekwe dakika tisini bila goli lakini Salah akapata penati na kuweza kusawazisha mchezo huo. Na michuano inokuja au tunasema ligi inokuja alfajili hii ni kati ya Wolves na Chelsea. Hii ni mida ya, Australia. Tukisema alfajili ni mida ya Australia ambapo saa kumi na moja Chelsea ambaye alijikongoja naye alipigwa na Everton anakwenda kucheza na Wolves timu ambayo huwa inaisumbua Arsenal miaka nenda rudi, anakuja kupambana nayo, na timu ambayo pia huwa inaisumbua Manchester United. Tuone Chelsea wanafanya nini. Man City atakuwa na mchezo rahisi kati yake na West Bromwich, wakati Arsenal anayechechemea nafuu na afadhali na anakumbana na Southampton katika mchezo huu wa alfajili na alamisi. Leicester City anarudi na Everton, mchezo ambao unatarajiwa kuwa mkali na wa kukata na shoka. Na kufikia hapo, basi duru la michezo. E, tumefikia mwisho wa kipindi hiki ambapo tulikuwa tunaletea kuhusiana na chambuzi hizo za ligi kubwa zinazoendelea na ambazo e, draw yake au mchakato wake umefanywa e, kuamkia leo na kujua nani na nani ataingia katika mchakato huo. naitwa Frank Mtao na kwa niaba ya uh, mtayarishaji mkuu e, Gode Migarano, na kutakia usikivu wa vipindi vingine vinavyofata, alamsiki.