Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala idhaa Kiswahili ya SBS, tunaendelea na mazungumzo kuhusu michezo ya kombe ya Afrika ambayo atafanywa mjini Sydney. Tunaye nahodha wa timu ya Kenya, bwana Abed, maandalizi yamekuwaje? Uh, maandalizi ajokapwa, tunashukuru sana kwa kansori, kansori ya Kambaran kwa kutupatia uwanja na pia tunasema asante kwa kila mtu mwenye amekuja hapa. Ni miaka mingi tangu Kenya ishiriki katika mashindano haya, Bwana George, ni nini kimewasukuma mwaka huu kushiriki? Kenya, imetusukuma um, mwaka huu hii tournament kusema Africa Cup of Nations imekuwa kwa muda, I think hii ni mwaka wa tano hapa Australia, so before hatujaishiriki kwa hatujaipatikana hatujaishiriki kabisa. So mwaka huu tuliona ni mzuri tukiweza weka kuweka vijana waweze kushiriki kwa hii, kwa hii mchezo. Uh, kwa minajili hiyo ni kuwapatia wao uh, exposure pia na pia wao kuweza kukutana na timu zingine mazoezi. Na pia naona kuna talanta mingi hapa, na vijana wangu wamekuja hapa Australia wakijua tu ni masomo, but on this other, kwa hii mkono mwingine najaribu kuwaambia si masomo peke yake, pia kandanda, na pia hiyo talanta inaweza kusaidia mahali Bwana Phineas, katika maandalizi ya michuano timu imekuaje na mko katika hali gani? Ni kwanza ningependa kushukuru uandalizi wa hili ligi kwa kushirikisha pamoja, ili kutuunganisha sisi kama waafrika na waafrika wenzetu. Na kwetu kama timu yetu sisi, tuko imara, tumejitayarisha tume vizuri katika mchuano huu na tuko redi Tuko na imani tutaichukua huu kikombe, na tungeshukuru sana mashabiki wetu kama wataweza pia kuja kutusherehekea katika hii ligi, ili tuweze tuwe na morale ya kutosha. Bwana Abed, tunajua kwamba mashindano hayo yameandaliwa kwa miaka mingi na kila mwaka Kenya imekuwa haipo, lakini mmekuwa mkijiandaa. Sasa mnaingia katika mashindano haya katika hali gani na matarajio ni gani? Matarajio yetu ni kushinda hi, kikombe kiko, kiko, kiko, kiko. Hii hii ni yetu leo, haiwezi ponyoka na sisi tumejikaza, tume tume train for, tume train for a while, so natumai tutashinda kikombe. Katika timu ambazo mmeorodheshwa kucheza nazo ni timu gani ambayo unafikiria hapa ndio mtihani utatokea? Kulingana na mchezo wenye tumecheza nao, sioni tishio kwa timu yote kwa sasa. Sisi vijana tujitahidi. Sasa msaidizi kapteni ni timu gani ambayo umepangwa nayo unafikiria hapa ndio mtihani utakuwa? Kwa bwana nahodha pale anasema haoni tisho lolote, lakini kwa upande wako kuna timu ambayo unaangalia pale unasema hey, hapa kunaweza kuwa taabu kidogo? Asante sana Gode. <coughs> timu ambayo tuko nao pamoja na ninaona ni changamoto kwetu, maybe itakuwa ni, ni Moroko imeangalia Mi, wakicheza na nadhani wako vizuri, lakini tukijiandaa vizuri na kujipa morale kama venye tulivyo kuwa tukicheza hizi michuano zingine za kirafiki, nadhani tutaiweza na tutaishinda. Mashabiki wenu wanastahili tarajia nini katika mashindano haya? Ushindi. una, mashabiki wanatarajia ushindi, kila mtu anatuaminia na pia sisi tukona, tuku, tumekuja na lengo la kushinda. So watezuwaacha chini. Tunajua kwamba wachezaji wengi ni wanafunzi wa kimataifa. Unadhani kwamba kushiriki katika michezo kama hii inawasaidiaje? Michuano kama hizi, haswa kwa sisi kama vijana, inatusaidia sana. Kuna vijana wengine, maybe huenda hawana kitu la kufanya, huenda wangejishirikisha na vitu vingine ambavyo ving, vingeweza kuwaletea shida kama wizi, kushirikishwa na maybe vileo ama vyovyote, uh, vile miadarati zozote zile. So hii ligi inatusaidia sana kutuleta pamoja, kutoa hiyo idleness between wachezaji uh, wenzetu na, na mashabiki na kutuunganisha pamoja. Bwana captain, pengine swali la mwisho, mechi ya kwanza dhidi ya Burkina Faso, matarajio ni gani na ujumbe ni upi kwa mashabiki? Tunatarajia ushindi kwa Burkina Faso kwa game yetu ya kwanza Ge, lazima la, ne, tunajitahidi kushinda, hiyo ndio itupatie morali ya kushinda timu zingine na kushinda kikombe. Na, naambia nawambia mafans hatiweziwaachia chini, tuko pamoja na tunashinda hiki kitu. Ujumbe ni upi kwa mashabiki wenu katika mechi ambayo kwanza Burkina Faso, na mgependa waje ama tuwabake walipo mwenyine, mtafanya kazi yenu? Uh, ningependa kushukuru sana mashabiki wetu kwa kila jambo la, ambalo wamekuwa wakifanya kuja kutusherehekea kutu cheer up. So tarajio lao kubwa ni, ni ushindi, na hiyo i think tunayo, tunaweza enda, tutashinda. Niko na imani ambapo, uh, ya kwamba tutashinda hii mchuano wa kwanza kati yetu na Burkina Faso. Tumewacheza katika mechi ya kirafiki na tunaelewa ni vipi tutaenda. Tumejiandaa tu, tu, so na matarajio yetu ni kushinda, tunashinda. Asante sana Bwana Phineas kuzungumza nasi na kila la heri katika mashindano haya, asante sana. Huyo ni Bwana Phineas pamoja na Abed na George Kabla wakizungumza kutoka timu ya Kenya, wakizungumzia matarajio katika michuano ya kombe ya timu za Afrika zinazoshiriki mjini Sydney. Mengi zaidi kuhusu michuano yotembela tovuti yetu SBS.com.au Mkwaju Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.