Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili. Karibu tena katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS, uko na migodi ya migerano juni heli. Tuwaleta makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za SBS radio na mtandaoni, anwani ikiwa ni sbscu mkwaju swahili. Kuna mengi ambao tumeandalia, lakini pia wazapata makala haya kwenye ukurasa wa facebook Facebook.com mkoaju sbs Swahili. Lakini kwa sasa tutazame suala zima la mashindano ya lugha ama mashindano ya kujifunza lugha. Washindi wa mashindano ya kitaifa ya lugha ya SBS kwa mwaka wa 2019 walitangazwa katika hafla iliyosherehekea masomo ya lugha nchini Australia. Shindano hilo linalosimamiwa na redio ya SBS lilijumuisha washindani takriban elfu tatu mia sita ambao wanajifunza lugha nchini Australia, na washindani wana umri tofauti. si uno, dumbara bara, dumbara dumbara para. Si hizo ni sauti za watoto wakijifunza lugha ya Kimasedonia. Bravo sapunje sapunje, so aksia actions Sensa ya mwisho iliyochapishwa ilionyesha kuwa lugha ya Kimacedonia ni moja kati ya lugha mia tatu zinazozungumzwa nyumbani nchini Australia. Ila si watoto tu wanaojifunza lugha. Lidia Velianovski anakaribia kutimiza umri wa miaka 40. Alikuwa mshindi katika kitengo cha wawaniaji wenye zaidi ya miaka 18 katika mashindano ya lugha ya SBS ya mwaka huu. Alijifunza lugha ya kimasedonia kwa ajili ya kuweza kuwasiliana vizuri na bibi yake. Yeye ni mmoja kati ya wa washindi wa tano waliochaguliwa katika vitengo vitano vya miaka, kulingana na hati walizowasilisha zikionyesha ubunifu wao kwa kujifunza lugha. Mshindi mwingine alikuwa ni Adam Wahbi ambaye alishinda tuzo ya uaniaji katika kitengo cha wenye umri kati ya miaka 8 na 12. Wazazi wake wana asili ya Lebanon na Misri, na amesema amekuwa akizungumza Kiarabu pamoja na Kiingereza tangu alipozaliwa. Uh, ta niliandika katika Kiarabu kuwa kujifunza lugha kunaunganisha zamani, sasa na siku za usoni, alisema Bwana Wahbi. Shindano hilo liliwapokea wagombea kutoka majimbo yote ya mikoa ya Australia, lugha kama Kiindonesia, Kijerumani, Kijapani na hata Osland zikiwa miongoni mwa lugha 90 zilizoshirikishwa. Felicity Nop alishinda tuzo ya kitengo cha wagombea wenye kati ya miaka 13 na 15 kwa juhudi zake za kujifunza Kifaransa. Amejizungumzia kama binti mwenye tamaduni nyingi. Felicity alizaliwa Australia kwa wazazi kutoka Cambodia na amesema kujifunza lugha nyingine ni vigumu sana. Babake aliishi nchini Ufaransa kwa muda hali ambayo ilimpa nia ya kujifunza kifaransa kama anavyoelezea hapa. My dad speaks three different languages. My mom speaks two. I speak one and a half. Babangu huzungumza lugha tatu tofauti, mamangu huzungumza lugha mbili, mimi nazungumza lugha moja na nusu. Niliandika kuhusu jinsi kujifunza kifaransa hunisaidia kuwasiliana na sehemu ya familia yangu, kwa hiyo najihisi kuwa mimi ni Mfaransa, naweza zungumza kifaransa, Binop alisema. Katika mwaka wa kimataifa wa lugha za asili wa Umoja wa Mataifa, mashindano hayo yalipokea pia maombi kutoka lugha za kiaboriginal na Torres Strait Islander kuliko kabla. Mandy Wicks ndiye mkurugenzi wa maadhui ya sauti na lugha katika shirika la habari la SBS. Amesema kwamba mashindano hayo yanafurahia kukuza lugha za kiasili na We We will focus this year on First Nations languages. Mwaka huu tulikuwa na shauku sana, mwaka huu tulilenga lugha za kiasili katika mwaka wa kimataifa wa umoja wa mataifa wa, wa lugha za kiasili tulikuwa na furaha mwaka huu kuwa na wawakilishi 14 wa lugha za kiaboriginal na Torres Strait Islander, alisema b -Wicks. Ofisi ya takwimu ya Australia imesema kuwa zaidi ya theluthi tano ya Waaustralia huzungumza lugha isiyo Kiingereza nyumbani baada ya Kiingereza, lugha zinazozungumzwa zaidi nchini Australia ni Mandarin, Kiarabu, cantonis ki na Kivietnam. Tasmania ndio jimbo lenye idadi kubwa ya watu wanaozungumza Kiingereza tu nyumbani kwa asilimia 88, wakati wilaya ya kaskazini ina kiwango cha chini kwa asilimia 58. Julian Lisa ni mbunge wa shirikisho wa eneo bunge la Beraura, alimwakilisha waziri wa elimu wa shirikisho Danten katika hafla hiyo bwana Lisa amesema kuwa serikali ina nia ya kuboresha mafunzo ya lugha mapema, hususan lugha za kiasili kwa sababu the Ella, kuna mradi wa kujifunza lugha mapema unaojulikana kwa jina la Ela ambao unawahimiza vijana kujifunza lugha kati ya lugha 13 kuanzia msingi hadi darasa la kumi na huu mwaka tunalenga lugha za Kiasili. Kwa hiyo Waziri Tian na Waziri Wyatt wameweka kando uwekezaji wa kuhifadhi na kukuza lugha za kiasili. Mbunge Lisa alisema mashindano ya SBS ya kitaifa ya lugha ya mwaka elfu mbili kumi na kenda yanaungwa mkono na shirika la Community Languages Australia na First Languages Australia pamoja na kufadhiliwa na chuo cha taifa cha Australia. Kwa makala mengine kama haya, pamoja na ratiba ya matangazo yetu, tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwa juu Swahili. Makala haya yaliandaliwa na Cassandra Bain, pege ya kumelu na Gode Migerano. Waendelea kusikiza idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.