Unasikiliza idhaa ya, ya, idha ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwaju swahili. Waendelea kusikia idhaa ya Kiswahili ya SBS, tukipeperusha makala haya kutoka studio za SBS redio pamoja na mtandao nenoani ambao ni sbscu mkwaju swahili. Kuna mengi ambayo tumeandalia, lakini kwa sasa tuongeze swala zima la kufanya mazoezi ama kujiweka katika hali nzuri kiafya wakati huu wa vizuizi vya coronavirus. Wazee wa Australia wanakaa nyumbani zaidi kuliko hapo awali kwa sababu ya COVID-19. Labda hawezi kuzunguka sana, lakini kudumisha kujishughulisha ni muhimu ili kudumisha kinga yako na kupata hali ya utulivu, huku kukiwa na hali ya mashaka. Mwandishi wetu Frank Mtao anafafanua zaidi. May Harando mwenye makao yake Queensland alipenda kuhudhuria kwaya yake ya kila wiki na waimbaji wenzake wa kitamaduni zilizochanganywa ambao wengi wao ni wazee. Walakini vizuizi vya kijamii vilivyoletwa na COVID-19 vililazimisha kwaya hiyo kusitisha mikutano yake ya kila wiki wakati wazee kote nchini walihimizwa kukaa nyumbani. It will be terrible because when I first joined. Itakuwa mbaya kwa sababu wakati nilijiunga mwanzo na kwaya hiyo mchanganyiko inayojulikana kama Mixed Beans, ambayo ilikuwa karibu miaka kumi iliyopita, ilikuwa kama njia ya kuishi, kwa kweli hunipa usawa na furaha. <mukilis> <mukilis> <mukilis> Hey, Catherine Mandy mwanamuziki anayejulikana katika kitongoji cha Logan na kondukta wa kwaya Mixed Beans, anasema katika wakati huu wa vizingiti vya harakati za kijamii ni muhimu kuiendeleza kwaya hata ikiwa inamaanisha kuimba mtandaoni. kwaya usually in their week is a time when they can look forward to connection with other people and experiencing... kwaya kawaida katika wiki yao ni wakati ambao wanaweza kutazamia uhusiano na watu wengine na kupata faida zote za kiakili na za mwili za kuimba pamoja. Ikiwa hawatapata hivyo wakati huu ambao tunahitaji sana, tulikuwa tunafikiria tu tunawezaje kutoa programu hii ili watu waweze kuwa salama e, katika kujitenga au karantini, lakini bado wanaweza kupata angalau faida ya mpango wa kwaya na uhisi kushikamana E, na kuweka mwendelezo wa utaratibu wao. Bandi kwa sasa anaitangaza kwaya yao kupitia mtandao wa Facebook kila Jumanne mchana kutokea nyumbani ikaribia e, muda sawa ambao kwaya ilikuwa ikikutana kwa kawaida kwenye maktaba ya bilii. Rando anasema yeye na mjukuu wake wa miaka 13 wanapata faraja kupitia njia hii mpya ya mtandao. Tunarukaruka, tunafanya mazoezi na tuna furaha, tunacheka, tunapiga makofi, lakini kiakili inatupa furaha sana na naona inasaidia kukabiliana na wasiwasi, na zaidi kwa sasa ambapo tuko kwenye karantini, tumewekwa kizuizini, kitu kama hicho Kwangu mimi inanisaidia kwa dakika 45 hadi saa nzima, wakati ambapo tunaimba tunajinyoosha viungo na vitu kama hivyo. Unajisikia vizuri vizuri zaidi baada ya wakati wa kuimba. Mandi anakili kumekuwa na, na mikwamo michache na matuta njiani kwa wazee wengine ambao walihitaji msaada ya kuunganishwa tofauti katika ulimwengu wa kidijitali. Sio sawa way... connect... na kuwa pamoja katika chumba kimoja, lakini kwa njia fulani tunaunganishwa hivi na watazamaji wengi zaidi ulimwenguni. Tunao watu wanaotazama na kusikiliza na kuimba pamoja e kutoka maeneo ya mbalimbali mbali, kama huko Uranzi na Uingereza. Kwa njia hiyo tunaweza kuwa jamii kubwa. Mandi anasema maoni aliyopokea yanaonyesha kuwa washiriki wa kwaya yake wanahitaji kuimba zaidi wakati huu wa kutengwa kwa jamii ili kupunguza msongo wa mawazo. Kiukweli, watafiti kutoka huduma ya kansa ya Tenovas na chuo cha mziki cha Loyo wamebaini wagonjwa wa kansa ambao wanashiriki katika mazoezi ya kwaya kwa saa nzima tu kwa wiki wanapunguza homoni za msongo wao wa mawazo na kuongeza mfumo wao wa kinga so your, um, system, because... ni nzuri sana kwa mfumo wako wa mishipa, ni nzuri kwa mfumo wako wa kinga kwa sababu katika kupunguza msongo, inasaidia kuongeza kinga. Kwa hivyo ikiwa tunataka kuwa na afya njema na furaha, kwa kweli tunahitaji kufanya vitu kama kuimba, kama kucheza, kusogeza miili yetu. Nakala ya utafiti wa hivi karibuni iliyoandikwa na wanasaikolojia wa chuo kikuu cha Bath huko Uingereza inaonyesha kwamba kujishughulisha na kuwa kwenye afya njema katika kipindi hiki cha utengwaji kijamii kunaweza kuboresha mfumo wako wa kinga. Lengo ni kufanikisha dakika 150 za mazoezi ya wastani kwa wiki katika kutembea na kuendesha baiskeli. Na kuendelea na mazoezi ya kila siku kunaweza kusaidia eh, kudhibiti magonjwa sugu kama ugonjwa wa moyo na ugonjwa wa kisukari. Kulingana na mtaalamu wa mazoezi ya mwili wa Melbourne, Muhamed Saad: These conditions if not being monitored on a regular basis can progress and if we're inactive... hali hizi ikiwa hazifuatiliwi mara kwa mara zinaweza kuendelea, ikiwa hatuna pilika. Utafiti umeonyesha kuwa kunaweza kuwa na kupungukiwa na ufanyaji kazi wa kinga zako, na uwezekano wako wa kuvutia virusi kunaweza kuongezeka. Esadi e anahimiza dhana tofauti katika kujiweka na pilika ambapo haihitaji kuhusisha ufanyaji mazoezi kienyeji. Muhimu anasema ni kupunguza tabia ya kukaa kwa muda mrefu. Endelea kujishughulisha popote inapowezekana. Kujishughulisha na bustani yako, ukipeleka takataka nje, kufua nguo kwa mfano, vitu ambavyo vinashirikisha misuli yako na vinakufanya usimame na kuzunguka. Hasa ikiwa unapenda kujihusisha na aina fulani ya mafunzo ya nguvu au mazoezi ya kawaida nyumbani, kuna rasilimali nyingi mtandaoni. Zingine rahisi ni zile ambazo kukaa na kusimama kutoka kwenye kiti, au unaweza kuwa mbunifu. Ikiwa una mfuko wa mboga mboga uko karibu na nyumba unaweza kujaza vitu na kufanya shughuli mbalimbali nao. Waislamu wengi kwa sasa wanafunga baada ya alfajili na kabla ya jua kuzama katika kipindi hiki cha mwezi mtukufu wa Ramadhani. Saada anasema: Mazoezi wakati wa mfungo kiujumla yanahitaji kukabiliwa kwa makini, kuzingatia mambo kama vile: je, unapata usingizi wa kutosha? Je, ni aina gani ya chakula unachokula? Je, unakunywa maji ya kutosha? Kwa sababu haya yote yatakuwa na athari kwenye uwezo wako wa kuwa na pilika mwezi huu. Saadi anashauri dhidi ya mazoezi makali ikiwa kama wewe uko kwenye mfungo, kwani shughuli za nguvu za kimwili hutumia zaidi nishati na inaweza kuwa na athari mbaya, kuanzia kupunguza ujazo wa nishati wakati wa mchana. Inawahimiza kuanzia mazoezi ahadi ya wastani au mazoezi ya kawaida yanayoweza kudhibitiwa kama vile kutembea nje kupata hewa safi, kuwashirikisha watoto katika nyumba yako ikiwa una watoto au wale wanaoishi nawe, e, kufanya shughuli pamoja nawe. Watu wengi hushiriki kusoma Korani ambayo kimsingi na inajumuisha kukaa chini wakati mwingi, hivyo jaribu kukatisha muda huo mrefu wa kukaa kwa vipindi vya kujishughulisha. Unaweza kufanya mazoezi mepesi ya viungo katikati ya hivyo, e, kuwa na mishughuliko ya mara kwa mara. Kituo cha Board Chan Meditation cha Queensland kinaendeshwa na Hunchuan Shif ambaye pia hufundisha meditation ya kusogea inayojulikana kama Taichi. Anasema mazoezi ya taratibu ya kuendana kwa pamoja kama vile chigong na taichi yanafaa sana kwa wazee ambao hawawezi kufanya mazoezi ya kiwango cha juu. Ni mazoezi laini na taratibu, lakini pia yanaweza kukuza nishati ya ndani, na hiyo nishati ya ndani inaweza kusaidia mzunguko wa damu. E, pia ni zoezi la kuendana pamoja ambalo husaidia wazee kujiweza zaidi. Wu Yin Chuan Shifu anasema bora zaidi ni kuweka akili kuwa nzuri kwa kufanya mazoezi ya kiakili katika maisha ya kila siku. Mtazamo huu unasaidiwa na utafiti kutoka chuo kikuu cha Harvard na chuo kikuu cha Justus Liebig ambao ulionyesha kuwa kutafakari kwa akili kunaweza kupunguza shinikizo la damu na kuongeza mfumo wa kinga ya mtu. If you do Pay... ikiwa unafanya meditation ya kupumua ambayo inamaanisha kuwa unazingatia pumzi yako. Unaelewa, pumzi ni muhimu sana kwa maisha yetu ya kila siku, kwa sababu ya pumzi tuko hai. Kupumua ni kwa asili sana, sio lazima kudhibiti ili uweze kuelewa na kugundua wao. Pumzi ni mwendelezo, siku hadi siku, wakati hadi wakati. Anasema mazoezi ya akili yanapumzisha tahadhari zetu na kuimarisha umakini zaidi, kwani mifupa yetu ya ubongo mara nyingi huwajibika kwa msongo wa mawazo na wasiwasi wetu. Kwa kukuza hamu ya kupumua, unaweza kupata amani ya ndani. The people who do meditation, that is how they shift the... watu ambao hufanya meditation, hivi ndivyo wanavyohamasisha mawimbi ya ubongo ya beta kwenda kwa mawimbi ya ubongo ya alfa. Basi mawimbi ya alfa yanaweza kuachia homoni za ubongo zote zijulikanazo kama endorphins. aina hiyo ya kemia ya mwili inaweza kusaidia mwili kuachia endorphins zote. aina hiyo ya kemia ya mwili inaweza kusaidia mwili kutoa vitu vyote vizuri, kulisha na kusaidia mfumo wetu wa kinga na uponyaji wetu. Hivyo kuongeza zaidi mifumo ya kinga zetu. Anasema na hauhitaji kuketi ili kufanya nyumbani unaweza kufanya meditation ya kutembea. Unajaribu tu kutembea taratibu, hatua kwa hatua, na unazingatia hatua zako za kutembea kwenye mteremko, sakafuni. Wakati huo unafanya mazoezi ya kiakili. Kwa hivyo mazoezi ya kutafakari ni rahisi kufanikiwa wakati hadi wakati, ikiwa unatilia maanani hiyo ndiyo tunaita mindfulness. Hivyo wakati mwingi huwa tunapotea kwenye mawazo yetu au tunavurugwa, basi mazoezi hayo ya akili yanaharibika. Wakati wazee wengine wanaweza kuwa na wasiwasi na upweke kutokana na kutengwa kijamii, wanafunzi waliostaafu wa huichwanshif wamegundua vinginevyo, wako sawa kabisa na hali hii. Wengine wao hata wanataja inaweza kuwa matibabu ya meditation, kwa sababu wakati kila kitu kitakuwa kawaida hawana wakati wa kufanya meditation. Vitu hivi hutokea, wanachukua fursa hii kufanya meditation nyingi zaidi nyumbani. Kwa hivyo ni nafasi nzuri kwao. mwandishi wetu Frank Mtao hapo aliyekuwa akikuletea makala haya juu ya kujiweka vizuri na afya njema wakati huu wa kujitenga kijamii. Kwa msaada wa kihisia kwa njia ya simu kwa masaa 24 siku 7 za wiki, piga simu shirika la Lifeline kwa namba hii 13 11 14 au piga simu shirika la Beyond Blue kwa namba ifuatayo moja tatu sufuri sufuri mbili mbili nne sita tatu sita Ntarudia tena, moja tatu sufuri sufuri mbili mbili nne sita tatu sita Nikiwa unahitaji mkalimani, pigia simu huduma ya kitaifa ya ukalimani na utafsiri kwa namba hii moja tatu moja nne tano sufuri Ntarudia moja tatu moja nne tano sufuri na ulizia kuunganishwa na huduma unayoitaka. Tunakuacha na Arirang ambao ni wimbo wa kitamaduni wa Wakorea uliopangwa na Catherine Mandy na kuimbwa na wanachama wa kwaya ya Mixed Beans kutokea majumbani mwao wakati huu wa karantini. Kumbuka makala haya yaliandaliwa na Wang na frank mtao kwa makala mengi zaidi pamoja na ratiba matangazo yetu tembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju swahili je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata