Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. mkwaju swahili nam. Karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko nami katika mazungumzo haya maalum, ambapo tunazungumza kuhusu siku ya mashujaa ambayo inaadhimishwa na Wakenya wa katika bustani ya Blacktown jimboni New South Wales. Hii sherehe ya mashujaa ina umuhimu gani kwako? Ina umuhimu sana kwa sababu huko nchi tuliyotoka kulikuwa na mashujaa, yani heroes ambao walikuwa wali kwa matatizo mengi wakati wa independence. Eh, kulikuwa na shida sana, kulikuwa na wa, wa makaburu walitesa wa Kenya sana, lakini kuna mashujaa walijitoa na wakasema la, nchi yetu haitaendelea, haita namna hivi kwa hivyo ni vizuri mimi nikumbuke hawa mashujaa na nije nisherehekee na wakenya wenzangu, we, wale nawajua, hata wengine siwajui. <laughs> Yani tuwakumbuke hawa mashujaa wetu yeah. kwa upande wako ndugu, umuhimu wa siku ni nini kwako? Yeah, ni kumpa mashujaa. Mashujaa ni ma, a, ma, baba zetu, watu tunaowaangalia kutoka juu na chini, watu wametuonyesha mambo watu wamefanya mambo wa, wazazi wa mama hata ma, mababa wetu wote, hao wote ni washujaa, tunawangalia, tunawasherekea. Hizo ndio tunaangalia hiyo, kama wazee, kama hawa mababu wote ni mashujaa, wote tunaangalia, wametulea, wametuonyesha mambo tuko nchi ingine, tunakuja hapa, wametuleta hapa, wametusaidia, wametuonyesha wachu tumepata hapa, wametuonyesha mambo. Hao ndio mashujaa wetu. Asante yeah. kwa majina, naitwa Dr. Wesley Koros. Uh, siku hii ya leo ya mashujaa ni muhimu sana sababu tunasherekea wale watu ambao walipigania uhuru wetu na wale ambao wamehudumia Kenya kwa njia zote zile, kujitolea kimoyo kwa nguvu zote na kwa mali zao zote ili kuhakikisha kuwa Kenya inaenda mbele. Na sisi sote ni mashujaa kwa kijumla, sababu tume, tume contribute kwa njia hii na ile, vyovyote kuendelesha kuwa Kenyan community in New South Wales inaendelea vizuri. Na pia Kenya wa Kenya wote ambao wako sehemu zote duniani wame wamejitolea kwa njia zote zile. Mzee unapotazama hali ambayo nchi ya Kenya iko katika wakati huu. Ule mchango wa mashujaa kupigania uhuru na kuweza kuleta uhuru nchini Kenya. Hali unaizungumziaje vile Kenya inaendelea kwa sasa na kulingana na ile kafara iliyotolewa na mashujaa wa zamani? Naona kama hayo mapiganio ya uhuru yalisaidia nchi sana sana sana. Kwa sababu yalionyesha wananchi, sio lazima mkae mnaumizwa eh. Ni, ni vizuri kujitoa kwa nguvu na kushindana kushindana, upatie ile ile freedom, ile freedom ujipatie hiyo freedom ya kujitoa na kusema la na hata kuingia kwa vita, na hivi sasa wa Kenya bado wako na hiyo hiyo hiyo feeling, wako na na hata vile unaona uh, kama huyo Elliot Kipchoge amejitoa sana ame, ameona na akaambia wengine that anaweza inawezekana unaweza kushindana mpaka ushinde, mm. Na hivi sasa leo mimi nimechaguliwa hapa eh, kwa hii hi bustani siku ya leo kuwa mshujaa wa, wa hii hi chama ya kwa Kenya kwa mwaka huu na wamesema ni haya yale maneno tu, kwa vile mimi nimejitoa, nimejikaza e, mpaka nikasaidia nika wakenya wengine kwa huu mwaka, na hiyo pia itasaidia wale wengine tuko nao hapa. Mwaka mwingine wataangalia waone, kweli wakijitoa wasaidie nchi yao na Wakenya wao wanaweza kushinda pia kama vile kama vile heroes mashujaa walishindana, na hata sasa unaona wanashindana kama huyo nimetaja, Elliot Kipchoge ametusaidia sana. Sasa tuko na moyo mzuri wa kushindana na kuchagulia kama shujaa si, si jambo dogo. Maana kuna wakenya zaidi ya elfu mbili hapa Sydney, lakini umechagulia. We, mba, wewe unahisije kusikia kwamba wakati unisikia kwamba wewe ndio umechaguliwa kuwa shujaa wa mwaka? Ndio, naitwa Patrick Muraguri na nimefurahia sana kuwa ni mimi nilichaguliwa kama mshindi. Yeah, na sasa kupitia kuchagulia huko sasa, sasa ni kwa maana kwamba utaongeza sasa kasi ya msaada ambao unatoa kwa jamii ama inakwaje? Ndio. Ndio. Nimeona nimekuwa kama recognized. Kwa hivyo nitaendelea. Yaani ni kusema yale matendo nimefanya ni mazuri yamesaidiana na kwa vile nimekuwa recognize, itaendelea itaendelea kutia bidii, na hata hivyo hao wakenya wengine wenzangu hata wao watajitoa, na hiyo ni vizuri. Na tunaona kwamba jamii ya wakenya hapa Sydney ni jamii, tunaweza kusema ni ngali changa, kuna vijana wengi ndio, na pia kuna watu makamu wengi, kama wile ambayo umekuwa hapa kwa muda mrefu na una uzoefu wa maisha na pia na maarifa mengi. Ujumbe ama ushauri unazawapa vijana ambao wanaanza maisha hapa Sydney ni nini? Ningeomba washike laini vizuri, wawe tuseme, wawe focused hata e, wakiwa ni wako na miaka mingi hapo mbele yao, ni vizuri wawe focused e, wasiende pande na pande, wachukulie hatua. Wamekuja hapa juu ya masomo au nini, watulie, wakae timamu na haya masomo na kusaidia Wakenya wao e, hapa na huko nyumbani, na, hata wao watashindana. Na malengo yako kwa mwaka ujao, kama shujaa wa mwaka ni gani, ni kuendelea. Kwa hiyo hiyo matendo yangu kuendelea na hayo e, na pia tena kuwaongelesha wale wengine, hata wao wanaweza, na kuhakikisha mwaka ujao unachaguliwa tena e, labda hata <laughs> hivyo. Mwingine ni sawa, mwingine akipata akishindana, kwa sababu hata yeye atakuwa ametenda matendo yake tofauti na hiyo, ni vizuri asante. Sana kuzungumza nasi na hongera tena, asante asante. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.