Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya Kiswahili ya SBS huko na migode migerano junihele. Tukaendelea na makala ya mba tumeandalia ambao unaweza kusikiliza moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba Swahili. Pia wazepata kwenye ukurasa wa Facebook, facebook.com mraba SBS Swahili. Nam tueleke sasa kule mjini Canberra ambapo tutapata fursa kuzungumza na rais wa jamii ya watu kutoka mashariki ya Afrika Bwana Godfrey ambaye tutazungumza naye kwa ufupi kujua hali ikoje katika jamii yake kwa sasa, ambapo kwa sasa kuna maombolezo ambayo yanaendelea baada ya kumpoteza mwanachama wao. Bwana Godfrey, hujambo? Si jambo mzee Gode. Mwanzo kabisa, kwa wale ambao pengine hawajui kipi kilitokea, unaweza kueleza kwa ufupi ni nini, nini ambacho kiliwafikia? Hakika hatujui uh, uh, exactly what happened, sababu yale mambo, ile ripoti umepata kwa polisi ni kwamba kuna jamaa wetu ambaye alichomeka kwa nyumba akiwa na watoto wake wawili, na hatujui nini kilichosababisha, ama kama ni mtu amewachoma ama walijichoma. Askari wangali wanaangalia ku kupumbua ili wajue ni nini ilifanyika. Bwana Godfrey marehemu alikuwa ni mtu aina gani? kwa wale ambao hamjui marehemu, ambaye tu, ame, ameaga dunia na familia yake, walikuwa ni wapenzi wetu zaidi, walikuwa Wakristo. Alikuwa mfanyikazi na kampuni ya software engineering, alikuwa amefanya miaka mingi, kwa hivyo ni, ni, ni mama ambaye alikuwa na, na mwelekeo ama focus ya kufanya kazi yake kibindi kulingana na mwajiri wake. Alikuwa ni mama anahutulia kanisa, kulingana na na pasta wake. Kwa hivyo ni mama ambaye alikuwa anajitatiti ili asaidie jamii yake na, na, anga, anga hata kama walikuwa wameachana na bwana yake. Na kawaida tunaona masuala kama haya yanafikia jamii zingine, tunasema sisi haiwezi kutufikia na inakuwa ni mshtuko mkubwa wa wakati inatokea. Kwa hiyo kwa sasa jamii na wale ambao walikuwa karibu yake wako katika hali gani? Enyewe kila mtu ame anajaribu kujitia moyo. Nimesema hapo nyumbani, ni sisi zote ni Wakristo, tuko na imani ya kwamba kuna maisha baada ya, kuna maisha mengine baada ya haya. Kwa hivyo kila mtu anajitia nguvu kwa maneno ya Yesu Kristo ambaye alisema naenda kutayarisha mahali pa wale ambao ni wokovu, baada ya maisha hapa duniani watakuja huko aliko. Kwa hivyo kuna hiyo kuna, kuna, kuna, kuna, kuna hope oh, ya kwamba tuko na maisha baada ya haya, lakini yenyewe tume- tumepoteza mmoja wetu. Kwa hivyo tunaendelea kukutana kama wanachama tuone vile tutasaidiana. Tunadhania siku moja tutapangalau tutakuwa na kitu kama chai ama barbecue ama ile tutakuja tukumbuke marehemu na watoto wake, lakini uh, tunashikilia tuna vyema kulingana na ya mambo yalivyo. Natumaona kwamba balozi naye alifika pale kuomboleza na kuwapa uh, moyo wale ambao walikuwa wanaomboleza. Kuna huduma zozote pengine za ushauri ama counseling kwa, kim, kwa kimombo ambazo inapewa kwa wanachama ambao walikuwa karibu yake zaidi? Serikali ya ACT ama Salvation Army walikuwa wanapeana hiyo counseling kwa wale ambao walikuwa naibaa zao na wale ambao wangetaka kuhudhuria hiyo counseling siku kadhaa baada ya moto na siku hiyo hiyo ya majishi niliwakumbusha wale ambao walikuwa wamehudhuria kwamba tuko na chaplain watatu wa nne wa, wa, wa, wa kwa huo mkutano. Kwa hivyo kama wangetaka, wangeongea na wao. Kwa hivyo ye, yeah, kuna kuna usaidizi kwa yule ambaye anajisikia ame, ameishiwa kindogo, lakini sijasikia yoyote ambaye anasema ako na shinda, lakini tumewambia yule anajisikia ya kwa kwamba jisikii vyema aongee na chaplain, ama pasipandi wake ama apigie lifeline ama aongee na mwajiri wake angarau, lakini asi kimya, aongee na mtu, aongee na mtu juu ya vile anajisikia. Najua kwamba ni wakati wa huzuni mkubwa, lakini tunajua kwamba kuna mengi zaidi ambayo mnafanya katika jamii, si maswala tu ya kuomboleza. Ni kipi kingine ambacho huwa mnafanya cha kuleta watu pamoja ambacho pengine unaweza ukachangia na wasikilizaji wetu? tunakuwa na kitu kama michezo. Kama sasa tumepewa pesa kidogo na ICT government kutengeneza michezo ya vijana, kuwa na wakati wa mchezo, michezo na shughuli zile ambazo watu vijana wa wangefurahia. Kwa hivyo hizo tunafanya. Tunakuwa na jamhuri celebration tuna, ama tunasherehekea jamhuri mwisho wa mwaka tukiwa, tukiwa watu wa jamii ya Africa na pia tuko na tuko na mpango wa kufanya winter ball ama sijui ni iteje kwa Kiswahili, sherehe kubwa ya kuleta pamoja, sherehe kubwa wakati wa winter. Hii itakuwa ya kwanza ina, kwa community yetu, lakini hiyo, kuna kuna ndanda fulani na vijana wengine ambao wa-wana- wanaipanga ili ya kwamba wananchi wapate nafasi ya kushirikiana zaidi na kukura pamoja pia. A. kama last Saturday Jumamosi iliisha mmoja wetu, sijui kama mnamjua, anaitwa Jane Pendo alikuwa na na branch kwa nyumba yake. Alikuwa amealika yule ambaye angepatikana akuja kwa hiyo branch, alete kitu kidogo, watu wakule, washirikiane, wafurahie pamoja. Kuna kuna washirika pia kwa makanisa, tuko na makanisa kadhaa ambaye yanaongozwa na watu na mapandri kutoka East Africa, kwa hivyo wanaalika watu kwa sherehe kama hizo, kwa hivyo community iko na support, tunapeana tunapea mmoja wetu moyo zaidi. Na kwa wale ambao pengine wanasikiza makala haya kwa mara ya kwanza kutoka hapo ACT, na pengine walikuwa hawana taarifa kuhusu jamii ambayo wanaongoza, wanaweza kawasiliana nanyi vipi? tuko na website ambayo inaitwa East African Association Canberra, tuko kwa facebook, wangetupata kwa facebook na pia wangetufikia kupitia uh, High Commission ya Kenya, tunakuwa na na, na, na barozi kila wakati, kwa hivyo tunaonana. Kwa hivyo kama mtu angetaka ange contact anga ama ange in touch na barozi ya ya Kenya ama Kenya na embassy hapa ama ingia kwa Facebook, atutafute East African Community Association, ama kwa website yetu, tuko na website ambayo pia tume tuko na ii zote za wale ambao ni wanachama ambao wanahusika wana na kuongoza hizi chama. Ujumbe kwa wanajamii kutoka hapo ACT ni upi na wengine ambao wanatusikiza kwa sasa, wakati huu ambao mnapitia ujumbe, ni kwamba tuendelee kujuliana hali kila mmoja wetu mahali tuko bila kujitenga ama kujiondoa kunj, kunj, kwa community ama kwa wanachama wengine, tujuliane hali kama kuna rafiki ambayo njaona kwa siku kadhaa, mtafute mjulie hali. Kama unajisikia kutembelea njamaa fulani, tafadhali watembelee wangali hai. Ile ile msemo wa Mswahili alisema ni tendeane mema tukiwa hai, sababu amjui atakayotokea wakati wowote wa. Lakini watu wa East Africa kando, wametia moyo wako, wanajisikia wako, wako na nguvu kulingana na yale mambo ambayo yametokea lakini tuendeleane kuwasiliana na kujuliana hali mahali tuko katika hii nchi ya Australia. Bwana Godfrey hapo, mwenyekiti ama rais wa jamii ya watu kutoka Afrika Mashariki mjini Canberra ACT, asante sana kwa kuzungumza nasi na Pauline, tena kwa msiba ambao umewafikia. Asante mzee Gombe. Naam, kwa mara nyingine likuwa ni bwana Godfrey ambaye ni mwenyekiti wa jamii ya watu kutoka Afrika Mashariki kama unasikia wanaomboleza kifo cha mwanachama wao na watoto wake ambao waliteketea katika moto ambao polisi inaendelea kufanya uchunguzi hapo Canberra, na tutakapopata taarifa kuhusu matokeo ya uchunguzi huo, basi tutawapasha taarifa hiyo punde tutakapoipokea. Lakini kwa sasa pia wazapata makala haya kwenye tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au kwa Kiswahili.