Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako, mtandaoni ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya ya Kiswahili ya SBS. Karibu katika makala ya idhaa Kiswahili ya SBS. Uko na Migode Migerano, tukiwa katika makala maalum ambayo anahusu swala la kidini, hususan swala zima la Pasaka ambapo jamii nzima ya Wakristo nchini Australia na kimataifa imejumuika katika ibada maalum ya kuweza kukumbuka hatua ambazo makozi Yesu alipitia kusulubiwa na kufufuka na mengi zaidi ambayo yalifanyika katika hafla hizo. Kujua mengi zaidi kuhusu tukio hili na umuhimu wa kuadhimisha Pasaka, tuazungumza na mmoja wa wachungaji ambaye atajitambulisha pamoja na kutueleza kile ambacho wamefanya katika mapumziko haya ya Pasaka. Hujambo. Hmm, hatu jambo eh, journalist, tunashukuru Mungu na majina. Kwa majina ni Pastor David Runezerwa na ni paster wa kanisa la singi hosana outrich. Ni kanisa ninafanya kwa kazi ya Mungu hapa kwa kanisa ya Four Square Church Westmead na katika neno ya Pasaka ni kukumbuka Yesu Kristo amekufa na amekufa kwa ajili yetu ili atukomboe. Kwa Wakristo wa ni, ni jambo kubwa sana, kwa sababu Wakristo wametoka katika kufa na kufufuka kwa Yesu Kristo na ndiyo chanzo cha Wakristo na kama mtu anaongea ya kwamba Yesu Kristo amekufa amekufa kwa ajili yetu, na tukifikia kwa hii wakati tunakumbuka mateso ya Yesu Kristo na amekufa kwa ajili yetu na ndiyo chanzo cha Wakristo, ndiyo maana tunajua ya kwamba Yesu Kristo ndiyo chanzo chetu, na tunazirisha hii usiku kwa sababu tunajua ni, ni muhimu kwa Wakristo, ni tukio la kila mwaka, ama mwaka huu ni maalum zaidi kuweza kwamba muweze kuleta watu pamoja. E, ni kila mwaka e, tunafanya hii sherehe na, ku, na kukumbuka mateso ya Yesu Kristo na, na, na, inarudilia ina, ina ni kila mwaka na Wakristo wanakumbuka zaidi kwa ku, kuwa pamoja na Yesu Kristo na kukumbuka mateso yake, na tunaona mwaka huu ni kama umeleta jamii nzima pamoja, Wakristo kutoka sehemu tofauti za Australia kuja kufanya ibada maalum mjini Sydney. umuhimu wa kuandaa mkutano huu ni gani? Hii mkutano eh, ya kwanza ilikuwa kuandaa konferensi eh, ya, ya, ku, ya waumbaji wa wa, watoka kwa masteti yote ya, yote ya, ya Australia na kukumbuka, ma, na ni maombi lakini, na kukumbuka mateso ya Yesu Kristo, chanzo cha Wakristo na wamekuja ka, katika masteti yote tangu eh, Queensland eh, Victoria, Perth popote wamekuja wakakusanyika hapa na kumkumbuka Yesu Kristo na mateso yake. La muhimu ambalo watu wanastali kuchukua kutoka mkutano huu ni nini, kama mchungaji? E, ya muhimu ni kuiga Yesu Kristo kama mfano mzuri kwa Wakristo. Yesu Kristo amekuwa mfano mzuri kwa Wakristo na ninjo jambo muhimu tume tume, tume underline kwa jambo hilo, kwa sababu Yesu Kristo njo a good example kwa watu na wanaweza kufuatilia hiyo na wanamfuata Yesu Kristo kama e chanzo cha Wakristo. Kwa wale ambao si waumini wa, si Wakristo na wanaona pengine masuala ya kidini si yao kwao wako kama mchungaji, unaweza kuwaelezaje? Naweza nikawaelezea kwamba hii ni fellowship, ni kama family, kama ni nyumba moja, kwa sababu uh, kuwa wa Mkristo hata hawa hawajaamini Yesu Kristo kama Mwokozi na Mfalme, lakini wanaona Wakristo wana sherehe pamoja, wanafanya wanakuwa na upendo, hiyo peke yake kwa dunia wanaweza kuiga hiyo, mfano mzuri, kwa sababu si Wakristo, lakini Wakristo wakifanya una, ushirika na upendo, wanaweza kuona kama ni vizuri, wanaweza kush, kuwa na fellowship, wanaona kitu ni kizuri na itawasaidia. Ni tutaendelea na ku, kuwaombea na ku, waambia ya kwamba waone namna Wakristu wanaweza shirikia pamoja kama wakati ya, ya wale Wakristu walikuwa pamoja wakikula pamoja wakifanya nini. Umeona, tumeenda tukachangia, tuka tukafanya nini, ikaona kama ni kitu kizuri, kama famili famili. Ni kitu kizuri, ni kwa watoto na wamama na nini, wanachangia na wanaonyesha upendo wa, wa, wa, wa, wa kirafiki familia ni kitu kizuri na kitu cha kirafiki, kama unavyosema. Lakini miongoni mwa familia ya Yesu mmoja wao alimsaliti na kuweza kusababisha kusulubiwa. Sasa yule ambaye anasema kwamba pengine matendo kama hayo ya Mkristo ambaye alikuwa wa karibu zaidi ya Yesu alisababisha kusulubiwa kwake, kwetu tunakuwa tuna pengine uwezo wote ama imani inakuwa ni finyu, ushauri unakuwa ni gani? E, katika familia kuna wazuri, kuna watoto hata kwa familia, watu wanaweza kuwa wa, unaokuzia una na watoto wengi, lakini wote hawatakuwa wamoja wamoja, watakuwa hawasikii. Uh, wengine wanasikia, wengine wanapita wanapishana, lakini aweze kama ni mtoto ni mtoto yako, hautamfanya kitu utamwe, utaendelesha, utashika muda aku, kuendelea kidogo kidogo na kumkosoa mpaka anakuwa mtoto. Kama Biblia inasema kuna mtoto amekataa kuwa mtoto nyumbani, akaenda zake akasema, munipe mali yangu mimi nijiendee, lakini ameshaenda ameshika na, na shida. Lakini ha, shida hizo amesikia, anapashwa kurudi katika nyumba, na baba hakumsema Eti, kwa sababu ameenda amwachia hivyo akamuonyesha upendo na huo upendo ukamvuta na mtoto akarudi nyumbani tena. Tutaendelesha kama, kama watumishi wa Mungu kuwaendelesha kwa, kwa na kuwaambia ya kwa kwamba watoto wote wakuje katika nyumba ya Mungu na Mungu atazidi kuwasamehe. Kwa, kwa kumaliza mazungumzo ya Bwana David, asante sana kwa kuzungumza nasi. Asante sana. Nam huyo ni mchungaji David kutoka kanisa la Sing, Hosanna Ministries mjini Sydney akizungumza nasi kuhusu swala so zima la Pasaka na umuhimu wa kuwa na imani. Mengi zaidi kuhusu haya yatembelea tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Swahili. Sikiliza SBS radio wakati wowote unaotaka sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea sbs.com.au mkwaju Swahili.