Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Naam, tuendelea kuzungumzia kifo cha alikuwa rais wa Burundi, Bwana Peter Nkurunziza, ambaye kifo chake kilikuwa ni cha ghafla na cha kushangaza na kushtukiza vilevile. Alikuwa pia ni mtu wa imani, alikuwa mara nyingi anaonekana katika hafla nyingi za kidini, naye mkewe pia alikuwa ni muumini mkubwa sana, hususan katika dhehebu la Kikristo. Tunaye pamchungaji Omari ambayo pengine uniweza kutueleza wakati kama huu ambapo kunakuwa na majonzi, kunakuwa na mawazo tofauti, kuna ya wale ambao wamehuzunika zaidi, lakini pia kwa upande wa pili, kama binadamu, kuna wengine ambao huenda wamefurahi kidogo, kwa sababu yule ambao kama alikuwa ni adui wao ameondoka, kwa hiyo ni kama ni pumziko, lakini kwa wale ambao wanakuwa na mbano zaidi na, na mawazo ya huzuni na majonzi zaidi kama viongozi wa kidini ni ushauri upo ambao huwa mnatoa na mtu anapasha kujuweka katika hali gani kuweza kurudia katika ile hali ya furaha na uchangamfu tena? E, kwa kweli tunashukuru sana kwa swali kama na hilo, kwa ajili ya hali ambayo tunakuwa nayo kuhusu hali ya huzuni kwa kuona rais wa nchi ya Burundi amekwenda kutuacha. Kwa kweli kama mwanadamu, wala kama mwamini Mwanadamu ni mwanadamu wyoyote, ni kiumbe cha Mungu, kwa njia yeyote ile, awe mbaya awe mzuri, ameumbwa na Mungu, na kifo chake kimekuwa cha ghafla na kimeshtusha wengi zaidi. Aa, ni kitu ambacho pengine kwa mtu ambaye e, ana kilitimamu, ni jambo la kuomboleza kwa sababu e, kutoweka kila siku kwa mwanadamu eh, kunaleta huzuni eh, lakini kuwepo kwa mtu ni furaha kubwa zaidi. Basi kwa hiyo kutoweka kwake kumeleta shimo, kumeleta huzuni eh, kwa jambo lolote lile, aidhuru hali yote ile, mwanadamu anaweza akamwona mwingine kuona kwamba pengine hafai wala ni mbaya eh, katika ulimwengu huyu Hakuna mwanadamu ambaye amekamilika. Sote Bibilia inatuambia kwamba tumetenda dhambi na kupungukia utukufu wa Mungu. Kwa hiyo tunawezeshwa ni kwa neema tu, ndio kwa maana tukasema tungaliki hai na tunaweza tukafanya jambo hili wala lile. Kwa hiyo hakika ni huzuni mkubwa kwa taifa nzima, ni huzuni mkubwa kwa familia imekosa, ni huzuni mkubwa pia hata kwa ndugu ambaye wanakuwa katika nchi za kigeni. E, na tuko hapa katika hali pengine ya kuomboleza e, kifo cha rais huyo e, amekwenda kutoweka. Lakini kwetu sisi kama vile waamini tunamshukuru Mungu kwa sababu ni Mungu na, analeta na ndio Mungu anatoa. Tunamshukuru Mungu kama gisi Ayubu alikwenda kusema, na hakuna kitu kinafanyika Mungu asipokijua kijua, ama ukiruhusu Mungu ngalike na nguvu zote angeleweza kuziwia lolote, lakini kwa sababu hiyo inaweza kuwa ni gari lake ambalo lilikwenda kuandaliwa apelekwe hivyo. Na kama muamini, hakika tuna imani ya kwamba siku moja ndugu zake wa karibu watakwenda kumuona, watakwenda kumlaki, tutakapofika wata sote huko ambako tulikotoka. Kwa hiyo tunakwenda kutia moyo familia ambao mekwenda kukosa e, wajipe moyo wakazane sana na hiyo njia ya imani, kwa sababu ndio njia kila, kila yote yule kwa hiyo ni kuwatia moyo na kutia moyo familia hata ndugu ambao unakuwa hapa. Ni wakati wa kupiga konde moyo wetu, tuangalie je, ikitufikia sisi itakuwaje? Kwa hiyo ni bora zaidi mtu kuwa na ule utayari na mahusiano pamoja na huyu Mungu, ambao alikwenda kuturuhusu tuwe katika dunia hii tuwe kama wapitaji na turudi huko huko. Utayari na ushirika wa mtu pamoja na huyu Mungu ndio kitu bora zaidi. Ni hayo nangeliweza kuzungumza kwa ajili ya hayo. Tunajua kwamba maandishi matakatifu anasema kwamba tusiwalilie wa, waliolala maana mipango yao safari zao zimefikia mwisho, lakini wale ambao wako hai tuwashughulike nao zaidi. Lakini kama mwanadamu, kunakuwa na huzuni kunakuwa na hali ya kuweza kutafuta namna ya kuweza kujinua moyo kwa wale ambao wanajipata katika hali kama hizi ambao tayari washapoteza wapendo wao, karibu na suala kama ile ikitokea, inakuwa ni pigo lingine zaidi, unaona ni pigo zaidi, inakuwa ni kidogo ni kumkufuru Mungu, kwamba kwa nini unatuacha? mm -hmm. Mbona hautuonei aut, huruma hata kidogo? mm -hmm. Kama kiongozi wa dini unawapaji moyo watu kama hao e? Kwa kweli kama kiongozi wa dini, Biblia inatuambia inaturuhusu vizuri kabisa tuweze kulia wakati wa msiba, wakati wa kupoteza kama na hivi inaturuhusu kabisa tulie. mm -hmm. Lakini tusilie kama wasiokuwa na matumaini, kama wasiokuwa na imani ya kujua kwamba siku moja tutakwenda kuonana na yeye. Ni hivyo tunaweza kulia. Hata Yesu mwenyewe alipopata habari lazara amefariki, alipofika pale kilioni, alitoa machozi, alihuzunika, alilia. Yesu ambaye mwana wa Mungu, Mungu mzima akavaa mwili. Basi kwa hiyo inaruhusu tulie, lakini tusilie kama wale ambao hawana tumaini. Sisi tuna tumaini, kwa hiyo acha walie, acha waomboleze. Na Biblia inakwenda kusema ni heri wenye kuendea nyumba yenye matanga. Hapa tu katika nyumba ya matanga tunakuja kushirikiana ndugu zetu wa kabila la Kirundi ambako wanakuwa na hiyo matanga, tuko hapa katika hali ya kuomboleza pamoja na wao. Ee, sijui kama mm, tumejibu kidogo kwa swali lako hilo. Jibu nadhani limepatikana kwa ufanisi uf, uf, na ufasaha kabisa. Mm, asante sana kwa ujumbe wa kutoa moyo na kila laheri katika safari za kuongoza waumili. Asante, tunashukuru sana Bwana wabariki nam. Huyu ni mchungaji Omari akizungumza nasi kuhusu swala zima, so na zito la imani, hususan wakati unakuwa na mashaka kuhusu msimamo wako na Mungu wako wakati unaachwa na mtu wa karibu, na wakati unaendelea kujiuliza mengi kuhusu yanayoendelea duniani, unapokabiliwa na misiba mengi zaidi. Tembelea tovuti yetu to SBS mkwaju Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.