Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa 12 jioni na Jumapili saa 4 usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Nam, karibu katika makala ya idhaa kiswahili ya SBS. Tunaingia katika kiwanja cha lili home stadium, ambapo kumekuwa na fainali moto kabisa kati ya dr congo na liberia katika kombe la afrika la timu za new south Wales, ambapo congo ameibuka washindi goli moja kwa sufuri dhidi ya liberia. Nahodha wa congo clement pamoja na msaidizi wake uko hapa. Mwanzo kabisa wa, hongera kwa ushindi. Asante asante, tunashukuru mechi leo mmeonaje, vile ilikuwa mwanzo na na ile vile mmecheza, mnajisiije mwanzo? Tunaona tulifanya kwanza, we made hard for ourselves. Tulicheza tu vizuri, lakini ingekuwa rahisi sana, lakini ndio vile vita vile, unajua ni ni mpira, kila kitu kitaweza kutokea. Tunashukuru tu Mungu, tulimaliza victory kwa siku ya leo, tulipanisha kombe Kawaida Clement, wengi wanakuwa wanakuona ukiwa katika mstari wa mbele unaongoza timu, lakini leo ulikuwa pale kwenye bench, ilikwaje? Ah, unaona tulishafika hapa kufano, tulikuwa na tumaini, tulijua tu timu yetu, tukishafika hapa tutafaa vizuri. Kumbe ilikuwa tu tunangoja tufike hapa, na tulifika hapa. Kwa bahati mbaya, nilipokea yellow mu ile semi final, lakini nilijua tu vijana wetu watafanya kazi na wataimaliza mzuri. So nilikuwa tu pale yani ile kuwasukuma, lakini nilijua tu wakishacheza sisi tunachezaga tungefunga na tena tungefunga na goli za mingi lakini, um, unajua mafaino josina kuwaka timu inaweza kuya aseme ni rahisi lakini, mufaino wanacheza vizuri. Kumbe tunashukuru tu Mungu tuliwina. Iishakuwa miaka mingi sana, tuishakuwa mhii timu tunangoja kuwina um, kikombe. Kumbe tunafurahi tuna, tuna sana uh-huh. Yeah. Kipindi cha kwanza ulikionaje, kama ukiwa katikati unaongoza timu kama Tulianza pole pole sana mwanzo wa wa, wa, wa mechi yote. Ilikuwa ni wasiwasi ya finali ama naona hivyo, naona hivyo. Kwa jua ndio finali, kila mtu iko unaona, iko wasiwasi iko nervous, kwa hiyo tulikuwa mistake, mistake ilikuwa mingi, lakini tuli regroup sote kama, kama as a team tuka, tukaanza kucheza vizuri na ya tukaendelea vizuri hadi mpaka mwisho tukapiganisha kabisa mpaka mwisho. Ni ushauri gani ambao ulipatia vijana wakati wa mapumziko ya kipindi ya kwanza? Niliwaambia tu, tumeshaingiza goli moja, tunaweza ingiza goli za mingi, lakini tuwa, tuwabebe kuzile ma areas zenye zinawafanya wanatetemeka kidogo. Tulijua tutafunga match, lakini ilikuwa tu ni mambo ya discipline, kupatia opponent wetu respect na kucheza tu kisi tunachezaka njoo kisi tukua tunafanya tangia kisi kikombe kimeaza mpaka hivi mwisho. Kumbe nilimwambia tu musioni ya se tuisha ingiza goli moja ini fano wa se mwaze ya yuka mnafanya vitu vingine, mcheze tu kisi tunachezaka na tutafunga so So, tunaona sasa ushindi umepatikana baada ya miaka mingi sana, kama vile ulisema bwana Clement. Kutoka hapa sasa kuendelea mbele, mpango ni gani kuhakikisha kwamba vijana wanaendelea katika hali hii ambayo umepata leo? Uh, ushauri tutaza kuwa kwa wachezaji wote ni kujiunga, tuendelee kuwa pamoja uh, na tuzidi tu kuimprove uh, inshallah kama tunaendelea, tunaenda tuna, kupiganisha, mpaka tutafunga tena nyingine na nyingine na nyingine, yeah, kwa nguvu za Mungu. Vijana tuna tuna try, tuna nguvu yote, wote wenye walicheza wanarudia na walikuwa wale na mwaka jana, wale wazuri, wale walikuwa na injuries nini, sipo si tunakuwa mwaka kesho tunakuwa kwanza kufanya Kenya, hakuna timu ni sehemu ambapo tunasema ni kama makao makuu ya watu wa Liberia, lakini ukiwa pale sehemu ambapo mashabiki wanakaa ni kama ni wakongomani, kama mejaa kwa mashabiki wani, mnawaambia nini? Uh, wazidi tu kutusapoti. Leo kama game ya leo tumewaonyesha, kama tunacheza kwa ajili yao, ndio wanatupushi, na tunaomba tu wazidi kutusapoti miaka mingi inayokuja yeah. Na kwako kwa mashabiki tunashukuru sana, yani zaidi sana. Ungeona hata kule gizo walikuwa walalamika washabiki wa Liberia walikuwa kama wako hata kukiwanja. Kumbe like tunashukuru sana washabiki wa Kongo, wanalaumiwa sana miaka mingi kusema watokaki, lakini hii mwaka wametuonesha support nzuri sana. Tunawashukuru sana, tunaomba tena waendelee kukuya na Hi. mafamilia zote tunataka kufanya kitu kia mzuri hapa kufurahisha na kuonesha tu community ya Kongomani kama tuko hapa na tuko na vijana wazuri wako na matalaza mzuri. Kumbe uh support yao tunaya appreciate sana. Naam, hawa ni vijana wa Kongo, vijana ambao wa wameshinda kombe la vijana wa Afrika hapa Sydney ambapo timu ya Kongo kwa mara nyingine imeshinda moja bila dhidi ya Liberia. Hongera tena. Asante. Tunashukuru. Haya, tukapana mmoja wa mashabiki wa timu ya Kongo na timu ya Kandanda hapa. Mwanzo kabisa jina lako? Ah, uh, jina langu ni Ada. Ada, mechi leo umeionaje? Kwa poa, poa sana. Uh-huh. Yeah. Na ulikuwa unashabikia ni Kongo ama tu ulikuja kuangalia tu mpira? Kongo, Kongo, Kongo. Yeah. Yeah. Na baada ya mechi kipindi ya kwanza, wamepoteza goli nyingi, ulikuwa na wasiwasi kama pengine Liberia watarudi, washinde washinde? Na kwa sasa baada ya Kongo kushinda, matumaini yako ni yapi? Mipango ni gani? Niko na uh -huh, na rafiki yangu uh -huh. uh -huh. yeah. Ni, ni pati kubwa sasa, hapana uh -huh. Uh, si sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo, tembelea ya sbs.com.au kwaji Swahili