Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS, SBS. Jina langu ni Gode Migirano tuaendelea na, na, na, mingi na, na, na makala ambayo tumewaandalia ambayo unaweza kusikiliza moja kwa moja kupitia tovuti yetu sbs.com.au mraba swahili. Pia tembelea ukurasa wetu wa Facebook ambao na makala, picha, kanda za video pamoja na mengine mengi yanayoweza kufaidi pamoja na kuyachangia na wenzako. Anwani ni facebook.com mraba sbs swahili swahili. Tukiendelea na makala ambayo tumewaandalia, Australia inaanza jiandaa kukabiliana na tisho za ugaidi pamoja na uhalifu kwa kutumia bunduki nzito nzito. Kwanzia leo, vikosi maalum katika jeshi la polisi la New South Wales vitatumia bunduki aina ya Colt M4 kama sehemu muhimu ya mbinu za kulinda jamii. Hatua hiyo imejiri baada ya kuwasilishwa kwa sheria mapema mwaka huu ambazo ziliongezea mamlaka polisi. Jeshi la polisi la New South Wales limezindua silaha zao mpya katika hafla ambako maafisa 50 sasa wana silaha nzito. Taifa linapoelekea katika msimu wa sherehe za Krismasi na maadhimisho ya mwaka mpya, maafisa wa polisi wa New South Wales katika kitengo cha kukabiliana na ghasia almaarufu pors, watatumia silaha ambazo zitawapa uwezo wa ziada wa kukabiliana na matukio ya hatari. Hatua hiyo ni sehemu ya mpango wa kuimarisha uwezo wa jeshi la polisi la New South Wales kukabiliana na magaidi kwa kutumia silaha hizo mpya. Hali hii imejiri baada ya serikali ya New South Wales kuwasilisha sheria iliyowapa polisi mamlaka ya ziada kutumia silaha hizo mpya panapotokea matukio ya kigaidi. Sheria hizo ziliwasilishwa baada ya serikali ya New South Wales kukubali mapendekezo yote ya 45 kutoka kwa mchunguzi wa vifo aliyefanyia uchunguzi shambulizi la kigaidi katika mgahawa wa Lindt mwaka wa 2014. Watu wawili walifariki baada ya kisa hicho cha utekaji nyara kilichodumu kwa muda wa masaa 16 ndani ya mgawa huo katikati ya mji wa Sydney. Troy Grant ndiye waziri wa polisi wa New South Wales, amesema anaamini jamii itajihisi salama ikijua maafisa wa polisi wana vifaa tosha vya kuwalinda. Ameongezea kuwa It is a reality Ukweli ni kwamba dunia tunamoishi inabadilika. Tungependa kutochukua hatua hii, na tunatumai silaha hizi hazitawahi tumiwa. Haya ndiyo matumaini yetu leo, ila ni jukumu langu kama waziri, pamoja na serikali, kuwapa polisi mamlaka ya kisheria pamoja na rasilimali wanazohitaji kuhakikisha kwa usalama kwako. Mick Fuller ndiye kamishna wa polisi wa New South Wales, amesema, wakati tisho la kigaidi halijaongezeka tangu mwaka elfu mbili kumi na nne, maafisa wanaopiga doria ya mitaani wanastahili kuwa tayari, kama anavyofafanua hapa. But what's important if there's a change to that... ambacho ni muhimu kama kuna mabadiliko kwa hilo, tuna uwezo wa kuwatuma maafisa mitaani wakiwa na silaha hizo. Si lazima tusubiri vifaa hivyo. Sasa tumeweka rasilimali hiyo, na ni hatua kubwa kwetu kwa upande wa jibu la haraka, kutoa msaada kwa polisi na kuhakikisha usalama wa umma. Jamii itaona polisi wakitembea wakiwa na silaha hizo katika matukio ya umma, na wakati mwingine silaha hizo zitakuwa karibu. Kamishna Fula amekaribisha hatua ya kwanza ya maafisa kukabidhiwa silaha hizo siku chache kabla ya maadhimisho ya Krismasi na mwaka mpya, kama anavyofafanua hapa: they have been trained and they are ready to be deployed. Wamefunzwa na wako tayari kuanza kazi. Vikosi vitapiga doria wakati wa Krismasi na mwaka mpya, kuanzia Paramata hadi maeneo ya kati ya Sydney. Wahalifu hawatajua ambako vikosi hivi vitakuwa ila bila shaka watakuwa na tutaendelea kuongeza idadi yao kulingana na tisho la ugaidi na uhalifu kwa maisha yetu na mataifa ya magharibi dave hudson ndiye naibu kamishna amesema utafiti muhimu umefanywa kupata silaha sahihi na uwezo sahihi wa kutumia silaha hizo Matukio mengi ngambo yamefanyika kwa umbali wa kati ya mita 25 na mia. Silaha zetu kwa sasa haziwezi tumika vizuri kwa zaidi ya umbali wa mita 25, hali iliyofanya tuwasilishe silaha zenye uwezo mkubwa zaidi. Ndani ya shirika letu tumefanya utafiti wa kutosha kutambua silaha sahihi pamoja na uwezo sahihi unaohitajika kwa silaha hiyo. Ameongezea kuwa imekuwa muhimu kuwapa maafisa husika mafunzo yanayostahili. Kila afisa atakayetumwa uwanjani kuanzia leo amepewa mafunzo ya siku kumi ambayo yametambuliwa kuwa ni bora kwa mafunzo ya aina hizo za silaha, si tu kwa kazi na usahihi wa silaha ambazo zimetolewa kutumia. Mikakati ndiyo muhimu kwa hali kama hii. Kufikia mwezi wa sita mwaka ujao maafisa wote wanaokabiliana na vurugu na ghasia watakuwa wamekamilisha mafunzo ya kutumia silaha hizo mpya. Kila afisa atafanya mafunzo hayo upya baada ya kila miaka mbili. Iwapo taka kusikiliza taarifa hii tena ama taarifa zingine kama hizi, tembelea tovuti yetu SBS.com.au mraba Swahili, ambako waweza pakua makala haya pamoja na kuwachangia na wenzako ili kuweza kuwafahamisha kuhusu hatua mpya ambazo zimechukuliwa kwa usalama wao. Taarifa hii iliandikwa na Ellen Phillips na kutafsiriwa na kusoma kwako na Gode Migerano. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka. Sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mambo leo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au kwa Kiswahili.