Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Dapiga <muchos> <muchos> waendelea kusikiliza idhaa Kiswahili ya SBS ukiwa na migodi migerano, tukulete makala haya kutoka studio za SBS na mtandao ni nikiwa ni SBS.com.au kwa juu Swahili kwa sasa. Basi tugezie macho katika tasnia ya mziki wa kufokafoka kama wanaoita kwa Kiswahili, lakini kwa kimombo wanasema ni hip-hop. Mziki wa kufokafoka, kwa nini jina hilo? Basi tusubiri kujua kutoka kwa maprofesa ni kwa nini ukapewa jina hilo mziki wa kufokafoka ama hip-hop. Mmoja wa malkia wa tasnia hiyo ni b Rosary, ambaye kwa sasa anatawala kwa kasi na kishindo sana mziki huo kule Tanzania na Afrika Mashariki na Afrika ya Kati. Je, ni nini ambacho kimempa kimempa uwezo huo na kipaji hicho alikitambua lini? Na hususan binti ambaye ametoka Moshi ambako wengi hawa mziki huo hauzungumzi sana katika maeneo ya Moshi. Ikawaje binti kutoka Moshi kuja kuwa malkia wa mziki wa hip hop hapo Tanzania na Afrika Mashariki? Bi Rosari, najibu hapa, kama ulivyosema, nimezaliwa Moshi, lakini nimesoma na kukulia Kenya na ofkose, baada ya kusoma, wote tunajua kwamba nyumbani ni nyumbani. Kwa hiyo nikarudi nyumbani, nikataka kufanya uh, udaktari, nitaka niwe daktari, kwa sababu grade zangu shuleni zilikazi kwa vizuri lakini moyo wangu wote ulikuwa kwenye mziki, kwa sababu hatu akaingia nikiwa mdogo sana, alikuwa anapenda sana mziki. kwa so, hiyo uh, pale katika kujitafuta tafuta nikaona ki ukweli wito wangu hauko kwenye kusomea udaktari, lakini uko kwenye mziki, na pale ambapo unajisikia kama kwa moyo wako wote unapenda kitu fulani unaenda na moyo wako so, hmm. Nikaingia kwenye mziki hivo. Lakini ulimaliza masomo ya udaktari ama ulikatiliza kufuatilia mziki? No, sikufanya si kabisa. Kwa uh, basi juu ya umbaya uh, familia yangu, wazazi uh, wangu walikuwa wajeshi, hivo kwao, mimi nirudi nyumbani, nikasema kwamba nimekuja, nataka kazi ili niweze kujilipia chuo mnawanb Uh, oh, katika kufanya kazi mimi kaa na lakini kaa naona kama ni ah, ukweli mimi moyo wangu wote aupo huko, moyo wangu huko kwenye mziki kao uh-huh. ni kakatiza ayo mambo ya kusema ngoja nisomee nanisema, ngoja nifanye mziki na, na mapenzi hayo ya mziki yalianzia ya Kenya ama alianzia kule Tanzania? Naweza nikasema alianza nikiwa mdogo sana kwa sababu nilikuwa na miaka mitano uh, les ilikuwa na sikiliza kina pafbadi ukiangalia movie zile yeah, kina Sister Act za Whoopi Goldberg, nakuwa maimbaimba happy day you know, so ni kweli, tulikuwa tunasafiri safiri sana so, lakini in and out of Tanzania Kenya hivo kwajiliya masomo. Tuseme wasichana wengi wanapendelea sana nyimbo za R&B, eh, zile nyimbo za slow slow kidogo zile za mapenzi, lakini wewe uenda kwa kwa zile za hip hop sana. Ilikuwaje ukavutiwa sana na hip hop? Mimi na uh, napenda sana hip hop, kwa, kwa sababu hip hop, ni nyimbo ni, ni, ni ambazo huwezi ukasema uka kwamba ngoja nikiza kitu kidogo ambacho najisikia, yani vipo pukiwa na hisia fulani, hiyo hiyo ndo utawapa watu na. Nilikuwa sio mtu ambaye ni mwongeaji sana, ana nikiwa mdogo, hata mpaka sahii mwongeaji sana lakini kwenye mziki najisikia kama naweza nikaj, naweza nikaleta ule uvozavii, nikajionyesha kwa hisia zangu zote, na nikaweka kwenye mziki. Kwa hiyo miziki kwangu mimi ni go to pale ambapo nahitaji kuweza ku express uh, hisia zangu za maumivu, hisia zangu za upendo, hisia zangu za za, mawizu, zangu za, tende, zangu za ku, ku, anga za, kama nimekasirika you know? so um, kupitia hipa ndio pale ambapo unaweza ukaleta so hisia halisi, lakini uh -huh. Ukiangalia miziki mingine mingi, mingi, mingi. Ah, mtu anaweza akasema, ah, mimi nikikuona si nisipokuona si mimi kilali si ukweli anakuwa na, lakini kwenye hip hop mtu atakuja atakuambia kwamba we umezingua, a we umefanya kifani au mimi nabikia hivi na ikawa ni hivyo ke iloke dasiwayalafika na kama unajiunga nasi tunazungumza na, na msanii kutoka Tanzania Rosary ambaye ni malkia wa hip-hop pale Tanzania, na kama sijakosea, naona hata East Africa ama Afrika Mashariki ameanza kutawala tayari kwa sasa. Tuzungumzie hili janga la corona kwa upande wenu kama wasanii, hususan wewe binafsi, ambaye katika wiki kabla ya janga hili kugonga vibaya zaidi, nyimbo zako zilikuwa zinatawala kila redio, tv na hata kwenye mtandao umeathirika kiasi gani kupitia janga hili? Ukweli ni kwamba hili kwa mba, ili, janga ni janga ambalo limeathiri dunia dunia kiujumla, na on a personal level katika uh, kazi zangu na fani ambayo naifanya, wote tunafahamu kwamba fani ya, ya mziki ni, mziki ni burudani, lakini sasa sasa hivi hatuko katika time ambao watu wana wanatafuta ya burudani, wote wanatafuta kujilinda. Kwa hiyo ukiangalia mziki umeathirika kwa kiasi kikubwa sana sana sana, na of course biashara nyingine nyingi zimeathirika pia, lakini kwenye mziki hatuwezi tukaenda tuka kwenye makusanyiko, hatuwezi kujikusanya watu wengi, kwa hiyo hatuwezi tukafanya show. Kuna vitu vingi ambavyo vimeathirika kupitia mziki. Kuna shows ambazo sisi nilikuwa, mimi nilikuwa nimebukiwa uh, watu wametoa mpaka advance, lakini tuka, ikabidi tuzi cancel. Tulikuwa tumepanga kufanya tours uh, nje ya nchi ikabidi tuzi cancel pia uh, collaborations nyingine ambazo tulikuwa tumezifanya na wasanii wa nje Uh, tumeshindwa kusafiri kwa ajili ya kufanya kushupu video na kusema hivyo. Kwahiyo basically kwenye sanaa sanaa imeathirika sana kwa ajili ya hili janga, lakini tunamshukuru Mwenyezi Mwenyezi Mungu kwa afya, tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa uwezo mwenyezi kwa, kwa ambao ametupa wa kuweza kuwepo hapa na kuona siku nyingine. Kwahiyo hatuzitalalamika sana, kikubwa ni shukrani yeah. yeah. Tunaona ndio, licha ya vizuizi ambavyo umewekewa na mazingira haya ya janga hili, ni kwamba ndio, hata kama uwezi kufanya tour zako na kuweza kufanya show tofauti, bado umekuwa katika studio na kuweza kupika vitu kadhaa. Moja ya vitu ambavyo umeandaa katika siku za hivi karibuni ni mzigo mzito ambao umeachia na Rayvanny sukumandinga. Wimbo huo ulikuwa unahusu nini na kwa nini Rayvanny sukumandingu? Uh, la kwanza ilikuwa ngoma ambao ilifanya studio na i ambao imefanya mwenyewe uh, tumetaka i pale na a naitwa ild tukaa tuna, tuna vibe nayo, tukatoa kuma ndema. Tulivyoitoa ilikuwa kama audio, hatukutoa video, pale ambapo tunafanya mipango mipango ya video. Nicheki vaivana kaniambia, ye roza, bonge moja ya ngoma amepisha sana huu ambia shukran doa, kaniambia, sasa unaonaje kama ukinitumia bitcora. Nikamtumia ndugu yangu bitcora, nilivyomtumia bitcora siku iliyofuata akanitumia vese. Sasa kwa kawaida, watu wengine wanaweza wakafanya tu wakaposti kwamba Rayvanny ameimba kumandinga nini ikaishia hapo, lakini sikutaka kufanya kitu kwa udogo, nilitaka kuifanya kwa ukubwa. Kwa hiyo nikamcheki, nikaambia Rayvanny, imeua sana ooca, msingi mimi nilikuwa na mpango wa kutoa video kwa ajili ya original kumandinga. Unaonaje ikiifanya hii kawaimi tukatoa video tukashuti tukafanya kitu kikubwa zaidi. Akaniambia bonge ya idia, tufanye hivo. Kwa mi nikamcheki Msafiri, direkta wa kwetu studios, nikamcheki pale, akanipa bajeti, tukaangalia mi uh, pamoja na timu yangu tunafanyaje. Tukasogea mbele, tukafanya video baada ya video, ndo kama mnavoona watu wamepatia vizuri sana kila siku tuna video nyingi sana watu wakiwa na vibe wana ben kwenye sukuma mzinga, iko namba on kendi na Tanzania, so imepokelewa vizuri, na tunafika na kusapota, ambao watu wanapika, ukiomba lifti na kudai siti kavaka pet sio za kubangaiza, muulize. Tumepokea taarifa kwamba umetia saini uh, na kampuni moja kule Afrika Kusini, ama jama fulani kule Afrika Kusini, wanachangia kiwango kipi? Mwanzo ni, ni kweli kwamba umesajiliwa kule Afrika Kusini, na pili wale ambao una, kama unafanya nao kazi kule Afrika Kusini wanachangia kiasi gani, mawazo ama uwekezaji kwa kazi zako? Um, taarifa hiyo ni ya njuma kidogo. elfu mbili na kumi na nane nilikuwa katika lebo Afrika Kusini ambao walinisai. Kuna vitu vingi vikubwa ambavyo walinipa na pia tuliweza kufanikisha vitu vingi sana vikubwa, ikiwemo kolabo kati yangu mimi na mk kutoka South Africa na projekti mingine nyingi ivipanza, lakini kwa bahati mbaya mzuri wao wenyewe wakawa na matatizo wao kama kampuni. Aa, na mimi ukiangalia mziki ndo napotoa riziki. Kwa hiyo nikawaambia kwamba maybe pale ambapo nitakaa sawa, mimi kama kampuni mnaweza mkanicheki, lakini mimi ningependa kuendelea na kazi zangu, kwa sababu hapo ndo natoa tonge la ugali la kila siku. Kwa hiyo hmm, wakaniruhusu. Waliponipa ruksa, ndo tukaweza kutoa EP kadhaa ikiwemo Banduka Dnai. Mpaka sahizi tunaendelea kutoa project. Kwa hiyo sasa hivi mimi ni independent artist, yani ninamaanisha ni msanii ambayo najitegemea, lakini pia nina timu yangu ambayo nimekuwepo nayo tangia mwanzoni, ambao wananisaidia kuweza kupush katika kazi zangu kwa uh, sababu za unajua kuna vitu vingi sana kwenye sanaa saivi nikafanya mwenyewe, kwa hiyo ni timu yangu ya managers pamoja na loya pamoja na stylist pamoja na watu wengine kwenye wengi kwenye vitengo vingi services na watu kama ambao tunasaidiana kupushi gurudumu la mziki ili kusogea mbele. Kila kitu kinakuwa na changamoto zake, na kama mwanamke katika hip hop ni changamoto gani ambazo unakabiliana nazo, na ni kupitia uzoefu ambao ume umepitia ama umekuwa nao kufikia sasa? Kwa wale wasichana ambao wanataka kuingia katika hip hop nao, ni ushauri upi ambao unaweza kuwapa? Uh, kiukweli mimi changamoto kubwa ambayo nikiwa naweza game ya hip hop ni kutokuaminika au kuambiwa kwamba siwezi, kwa sababu mimi ni mwanamke. Ukweli ni kwamba kumekuwa na stereotype au kumekuwa na watu na mfumo fulani wa fikra kwamba game ya hip hop ni game ya wanaume, kwa sababu ni game nzuri lakini kitu ambacho hawa wazi ni kwamba mwanamke anaweza akafanya chochote ambacho anaweka akili yake kwenye, akiweka akili yake kwenye hicho kitu anaweza, uh, akakifanikisha. Kwa hiyo ni kitu ambacho nilifaiti nacho sana mwanzoni, lakini pia mpaka leo na kesho bado nafaiti nacho, kwa sababu mwanzoni nikianza, niliambiwa we huwezi, mvanyalie mtu mwenyewe ni mwembamba mdogo mdogo. Uh, game ya hip hop ni mm, ngumu mzee. Inabidi uende uende kama wenzako wanawake wenzako. Nikakaza nikasema, nika, nika mimi najua naweza, na ndio maana nyimbo yangu ya kwanza kabisa ilikuwa nyimbo ina ukali sana kusabu, kwa sababu ilikuwa na na machungu mengi uh, lakini baada ya hapo kwenzi, wengi, watu wengi ambao walikuwa wananiambia siwezi nao wakaanza, hey, ni mkali, lakini wakaja wengine pia wanasema ah, hata kama umeweza bado hauta lasi hautakaa sana utaishiwa, uta, utakufa mziki. Kwa hiyo ni changamoto ambazo tunazipitia sana uh, katika hali halisi mi, ambao ni akili za watu, kwa kwa sababu sisi ni vio vya jamii, nangalio na watu wengi sana. Mimi niwaambie tu wenzangu ambao labda wanasikiliza mziki anapenda kufanya um, mziki kwamba changamoto kila mtu anapitia changamoto. Usimwone mtu labda, unamwona mtu kwenye TV au unamwona mtu amepokea tuzo, ukahisi kama yeye ana changamoto kwenye maisha yake? Hapana, lakini yeye ni yule mtu ambaye alipitia changamoto, lakini akasema kwamba changamoto sio vikwazo, changamoto ni mafunzo, na akaweza kujifunza kupitia changamoto na akaweza kutembea mbele. Ndio maana unamwona kwenye TV, unamwona anapokea tuzo. Ameweza kukabiliana na changamoto head-on. So jiaminu, jielewe, jielewe. Jua kitu ambacho unakitaka, na mtu awezi akatitikisa akasema kwamba we uwezi. Kama unajiamini unajielewa, utaweza. So, mm. tu utawezatu takikamazo. ambapo nataka matarajio kwa wapenzi wa mziki wako katika miaka ijayo, ama katika miezi michache ijayo baada ya kuinuliwa kwa vizuizi -vizu vya korona ni gani? onakolabo nyingine tena na timi ama itakuwa ni, ni darasa da wakati huo. Kiukweli, kuna vitu vingi sana ambavyo ilikuwa nimevipanga mi pamoja na timu yangu ya mwaka elfu mbili na ishirini na kadhaa zilikuwepo, kama nilikuwa nimepanga pia albam tuachie. Ukweli ni kwamba hii hali ya janga hili la korona imevuruga mipango mingi, lakini hatujaharibika kitu. Bado tutapambana nayo na tutatoboa. So ha, kuna international collabs ambazo tumezipanga, kuna local collabs za hapa hapa Tanzania pia tulikopo nazo, pia album. Mwenyezi Mungu akikwenda, tunaweza tukatoa tuka tunapambana tuka tuka nayo tunaangalia ni njia zipi tunaweza kupambana tuweze kutoa kwenye timeline ambayo tulikuwa tumepanga ya mwaka huu kama itawezekana, lakini pia hatujaribuka kitu bado tutatoa na ratiba ipo. Kwa kumwona Rosario Australia ni kitu ambacho kinawezekana sana, kama nilivyokuwa nimesema, tulikuwa tumepata bookings ambazo tumeshindwa kuzifanya saa hizi lakini pia <laughs> popote pale, leno la mwisho kaba tumalize, ujumbe ni upi kwa watu ambao wanawasikiza makala haya hapa nchini Australia? Maana unajua Australia na Afrika si karibu, ni safari, hata kama itakuwa ni kwa ndege inakuwa ina ya kuchosha kabisa. Wewe ambayo uko pale Afrika Mashariki, ujumbe kwa wenzako kutoka Afrika Mashariki ambao wako ughaibuni ni upi? Wakati huu hususan wakati huu wa janga hili, mi naweza nikawaambia kwanza, kwa sababu nchi za nje ndo wameathirika zaidi hata Afrika hapa. Kwa hio, naweza nikawaambia kwanza, kikubwa cha msingi sasa hivi ni kwamba mjirinde sana na mwangalie sana health uh, zenu, kwamba afya ndo inakuja kwanza, uzima ndo unakuja kwanza kabla ya mambo mengine yote kwa hiyo no, ni wape tu nguvu na moyo kwamba hili nalo litapita. Yamekuja mengi, yamepita, yamekuja, yame kina Ebola yamekuja si manini, lakini umeweza kusurvive na pia hili nalo tutaweza kusurvive. Kwa hiyo ni wape moyo na aa, pia pongezi ya kuweza kukabiliana nazo nalo ilijanga, pia kwa sababu watu wengi sana wazaibuni wanaweza kukabiliana nalo na kuka kupambana e kuweza kulifa ko tuendeleeni hivyo hivyo kufait na tukipita, ndo tutaona siku mpya. Rosari, kipenzi cha Moshi na Afrika Mashariki yote, asante sana kuja katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS na kuzungumza nasi na kuweza kueleza watu ama kujitambulisha kwa wasikilizaji ambao wako hapa nchini Australia. Yes, watu wangu wote wa Australia, kwanza niwaambie na wakubali sana na wapenda sana kwa mapenzi yenu na upendo wenu na sapoti yenu ambayo mnanipa. Na leo hii tunatambulisha ngoma wangu mpya kabisa, inaitwa sukuma ndinga ambayo nimetoa na a, unaweza kusikiliza hapo studio na pamoja na Gode. Uh, so I hope kwamba mtaenjoy kipsafe. Endeleni kunawa mikono kwa sana endeleni ku... sana na kuwalinda watu ambao wamewazunguka. Ushauri mzuri kabisa Bi Rosemary hapo akizungumza nasi akitoa ushauri ambao si kawaida kwa wasanii wa hip hop, lakini kama unavyosikia, licha ya kuwa msanii bado ni mwanadamu na pia na fikra za utu pia. Mengi zaidi kuhusu kazi zake, tembelea tovuti yetu pamoja na kwenye mitandao ya kijamii, ambapo bila shaka utapata vibao vingi ambavyo vina mamilioni ya watu ambao tayari wametazama na kufurahia kazi zake. Bi Rosary hapo na kibao chake Sukumandinga. Umesikia katika makala tuliofanya na Bi Rosemary, amezungumzia wimbo wake sukumandinga pamoja ambao alifanya kwa ushirikiano na Rayvanny kutoka Wasafi. Rosemary kumbuka kwamba ni msanii wa kujitegemea, kuonyesha kiwango chake kiko hali gani, ambaye anafanya kazi wa kujitegemea bila lebo yoyote nyuma yake, na kuweza kusukuma kazi yake kwa kishindo. Tuache basi na kibao hichi sukumandinga hadi tutakapozungumza tena Jumapili usiku. Tutatakia usiku mwema na siku njema kokote mnakotusikizia, alamsik bila kusahau kutoa shukrani tena kwake aliyofanikisha mahojiano na Bi Rosary DJ Swazdamu, ambaye bila shaka anasukuma kazi kwa kasi, na asante sana kufanikisha makala na Bi Rosary. <tipa> <tipa> <tipa> In nah, dude. Is... Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi, sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.