Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS co au mkwaju Swahili. Waendelea kusikia idhaa ya Kiswahili ya SBS, SBS, SBS. Ukiwa na migode migerano, tukuletea makala haya kutoka studio za SBS na mtandaoni, anaoni ambayo ni SBS co au mkwaju Swahili. Makala kama kawaida awezapata kwenye kurasa wetu wa Facebook, pia anaoni ambayo ni facebookcom mkwaju SBS Swahili na iwapo ungependa kutuandikia kwa barua pepe, kama una pendekezo la makala au lolote lile ambalo ungependa kutujuza, anwani ni swahili.program@sbs.com.au. Tukaendelea na makala ambayo tumeandalia kwa sasa, tuzungumzie swala zima la maombi ama ibada. Je, wakati huu wa janga la COVID, hali ya ibada ama maswala ya ibada ya ibada yamechukuliwaje, yamezungumziwaje, na mamlaka yamesimamiaje maswala ya ibada? Waumini ambao wamezuiwa kujumuika katika sehemu za ibada wakati wa vizuizi jijini Melbourne wameomba wahudumiwe vizuri zaidi katika hatua ijayo ya kuregezwa kwa vizuizi. Watu hao wameghadhabishwa na hatua ya kuwaruhusu watu wengi zaidi kujumuika migahawani kuliko sehemu za ibada chini ya mchakato wa jimbo la Victoria wa kurejesha hali ya kawaida jimboni humo. Waumini hao wamewasilisha maombi yao kwa kiongozi wa jimbo la Victoria. Kwa waumini kutembelea sehemu ya ibada kunaweza kutoa faraja pamoja na kuleta amani. Kufingiwa nje wakati wa vizuizi vya pili vya COVID-19 jijini Melbourne kumewaathiri sana baadhi ya waumini, kwa mujibu wa Padre Evmenios Vasipolos, ambaye ni askofu mkuu wa Northcote kutoka Kanisa la Kiortodoksi la Kigiriki. Alipozungumzia hoja hii alisema kwamba mara nyingi watu wanapiga simu wakiwa na wasiwasi sana. Tuna baadhi ya wanachama wetu wa jamii wanaoenda katika sehemu ya ibada na kulia, wakishikilia mlango, wakitaka kuingia ndani ili wawashe mishumaa tu. Licha ya hisio hizo hasi, kupeperushwa kwa ibada mtandaoni kumewasaidia baadhi ya wa waumini kuendelea kushiriki. Ila rais wa Baraza la Waislamu wa Victoria Daktari Muhammed Muhidin amesema kufanyia ibada mtandaoni haitumiki vizuri kwa dini yake. Kwa upande wetu, kwa suala la ibada ya pamoja, lazima tuwe na muungano wa karibu. Kama ni mita mbili au tatu, hata hiyo bado ni uhusiano wa karibu, ambako tuko katika sehemu moja. Tunaweza kuwa ndani ya vyumba vingi ila ambako imama na simama lazima pawe mtu. kama watu hao hawa hawapo, basi hakuna ibada ya waumini. Ramani ya kurejesha jimbo la Victoria katika hali ya kawaida hajawajaza waumini matumaini. chini ya vizuizi vya hatua ya tatu ambavyo vinatekelezwa tayari katika kanda ya Victoria, mahoteli, migahawa na mabaa yanaweza toa huduma kwa watu hamsini wa katika maeneo ya nje na watu ishirini katika maeneo ya ndani hatua hiyo ikilinganishwa na ruhusa iliyotolewa kwa masuala ya kidini, ni idadi ya watu kumi tu, pamoja na kiongozi wa ibada ambao wameruhusiwa kujumuika katika maeneo ya nje. Ibada za ndani nazo zimehifadhiwa kwa watu wanaoishi pamoja au wakiongeza kiongozi wa kidini mmoja. Zaidi ya idadi ya watu elfu kumi tayari wametia saini ombi linalotaka usawa wa fursa ombi hilo linaungwa mkono na Padre Marcus Golding, ambaye ni padre msaidizi katika parokia ya St Barnards ambayo iko katika eneo la Berkes Marsh. Alipozungumzia hoja hii, Padre Golding alisema kwamba so ni kitu kilichounganisha watu wengi tofauti wa imani. Kwa hiyo tulikuwa na waorthodoksi wa Kigiriki, baraza la Waislamu wa Katoliki na Wapresbiterian, watu wote wa imani jimboni Victoria wanaweza ona kuwa kuna tatizo hapa, na tunazungumza kwa sauti moja kumwomba kiongozi wa jimbo wafanye geuzi hili rahisi. Alipozungumzia hoja hiyo, Padre Evmenios Fasipolos amesema kwamba sehemu za ibada zinaweza funguliwa kwa usalama. Is not a masks. kujitenga kijamii siyo tatizo, kuvaa barakoa sio tatizo, tuna vitakasi There are pia. Uh, you know, alisisitiza Padre Vasipolos. Takriban asilimia 60 ya wakazi wa Victoria walijitambua kama waumini katika sensa iliyopita. Viongozi wa kidini wanatumai kwamba vizuizi vitakavyoregezwa Jumapili 18 Oktoba vitawaletea Afueni. Kwa taarifa zingine kama hizi pamoja na ratiba matangazo, yetu tembela tovuti yetu anwani ambayo ni sbs.com.au mkwaju swahili. Makala haya aliandaliwa na waandishi wetu Philippa Karisbrook na Gode Migerano. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.