Idhaa ya Kiswahili ya SBS ipo hewani kila Jumanne saa kumi na mbili jioni na Jumapili saa nne usiku. Kuna njia nyingi za kutusikiliza. Jiunge nasi kupitia redio ama runinga yako mtandaoni, ama kwa kutumia programu ya SBS kwenye simu yako. Idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Uko nami Gode Migerano jioni hii ya leo, tukiendelea basi na makala ambayo tumeandalia, ambayo unaweza ukayapata kwenye tovuti yetu moja kwa moja, anwani ikiwa ni sbs.com.au mraba swahili. Pia wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook, anwani ambayo ni facebook.com mraba sbs swahili. Sasa, Marekani ambapo kuna taarifa za kusikitisha. Imeripotiwa kuwa idadi ya watu wapatao ishirini wamefariki baada ya mshambuliaji kuwamiminia risasi waumini waliokuwa kanisani katika eneo la kusini mashariki ya mji wa Texas. Kisa hicho kimetokea katika kanisa la First Baptist katika mji wa Sutherland Springs ambao huko kilomita 65 mashariki ya mji wa San Antonio, wakati wa ibada ya asubuhi ya Jumapili. Imeripotiwa mshambuliaji ni mzungu mwenye umri wa miaka 26 alipatwa amefariki kwa risasi ndani ya gari yake, kilomita chache na sehemu ya shambulizi. Gavana wa Texas amesema hilo ndilo tendo kubwa zaidi la shambulizi katika historia ya Texas. Jamii hiyo katika mji wa Sutherland Springs, ambayo ina wakazi wasiozidi mamia, inaomboleza saa moja baada ya tukio hilo. Kituo cha jamii mjini humo kilijaa familia ambazo zilikuwa zikisubiri taarifa kuhusu upendo wao. Mkuu wa polisi wa kata ya Wilson, Joe Tekit, amesema mji huo bado haujaamini kilichowafikia. We all in here know what happened today <coughs> Anasema sote tunajua kilichotokea leo ni kitu ambacho sote husema huwa kitokea katika jamii ndogo, ili leo tumegundua imetokea. Ripoti zimedokeza kuwa watoto kadhaa wamejumuishwa miongoni mwa wafu. Mtoto wa mmoja wa wachungaji wa kanisa husika mwenye umri wa miaka 14 naye ameuawa pia. Mchungaji Paul Baford kutoka kanisa la karibu la River Oaks amesema alikuwa katikati ya ibada alipopokea taarifa kuhusu shambulizi hilo, kama anavyofafanua hapa preaching at our church down the road. Nilikuwa nikihubiri ndani ya kanisa langu mida ya kati ya saa tano na saa tano na robo tulipopokea watu ndani ya kanisa letu, tulikuwa pamoja na afisa wa polisi na waumini wengine, tulipopokea simu kuwa kuna shambulizi katika kanisa la First Baptist. Punde baadaye maafisa wa FBI kutoka San Antonio walitumwa kwa haraka katika eneo la shambulizi. Kerry Matala ni mfanyabiashara mjini humo, ameeleza shirika la habari la NBC kuwa wahudumu wa kwanza walikusanyika mara moja katika sehemu ya shambulizi. Tulisikia milio risasi karibu na duka, tuko umbali wa mita 50 na kanisa husika. Hii ni jamii ndogo sana, kwa hiyo kila mtu alikuwa na nia ya kujua kinachoendelea. Wahudumu wa kwanza waliwasili haraka. Kulikuwa magari ya kuzima moto na magari ya huduma ya dharura. Mfanyakazi mwingine naye alielezea shirika la habari la CNN aliyoshuhudia. Mmoja wa and... wafanyakazi alikuwa akifagia nje, alikimbia ndani akisema, kuna mtu anafanya shambulizi, inasikika kama risasi nyingi. Milio ya risasi ilikuwa ikisikika wakati nilipofika mlangoni na nje tulirejea ndani kwa sababu hatukutaka kujeruhiwa, ila ilikuwa karibu na kelele ilikuwa nyingi sana. Mara ya kwanza tulidhani kuna mtu aliyekuwa akilenga shabaha, kwa sababu huwa tunafanya hivyo hapa mara kwa mara, ila milio ya risasi ilikuwa ni tofauti kabisa. Gavana wa Texas Greg Abbott amewahamasisha wanaoishi katika maeneo ya Sutherland Springs waendelee kuhudumiana. Anasema kama gavana, naomba kila mama na baba nyumbani usiku wa leo mkumbatie mwanako na mweleze unavyompenda. Eleza rafiki na jirani zako, utawasaidia na utashirikiana nao. Shambulizi hilo limejiri mwezi mmoja tu baada ya idadi ya watu wapatao 58 kuwawa kwa risasi mjini Las Vegas. Shirika linalomulika visa vya mashambulizi kama haya limesema idadi ya visa nchini Marekani mwaka huu imezidi 370. Kulikuwa na idadi ya visa 488 vya mashambulizi kwa bunduki katika mwaka wa 2016. Taarifa hii imeandikwa na mwandishi wetu Evan Young, na kwa maelezo ya ziada pamoja na taarifa zingine kama hizi, tembelea tovuti yetu sbs.com.au Mraba Swahili. Sikiliza SBS redio wakati wowote unaotaka, sikiliza vipindi kamili, majadiliano, habari na mamboleo mara unapohitaji kufanya hivyo. Tembelea ya sbs.com.au mkoaju Swahili.