You're with SBS Radio. Find more great stories in your language at sbs.com.au. Watu zaidi ya milioni 750 ulimwenguni pote waliangalia kombe la dunia la wanawake la FIFA la mwaka 2015 nchini Canada na mapenzi kwa mchezo huo wa wanawake unaendelea kukua watu zaidi wanatarajia kutazama toleo la mwaka huu wa 2019. Tiketi za mechi mbalimbali mbali, ikiwa ni pamoja na mechi ya ufunguzi, nusu fainali na fainali zimeuzwa zote katika kiwango kipya, e, cha rekodi ya muda mfupi. Marekani, mabingwa watetezi na taifa lililo kiwango cha juu cha ubora duniani wanatarajiwa sana kushinda. Ufaransa, Ujerumani na Japan pia wanatarajiwa kufanya vizuri. Lakini nini juu ya nafasi ya Australia, Matilda inashika nafasi ya sita katika ubora duniani. Imepangwa kundi C na Italia iko nafasi ya 15, nafasi ya 10 Brazil na nafasi ya 3 Jamaica. Ni hao wako katika kundi moja. Mchezaji wa zamani wa soka eh, Ante Milicic anasema alichukua tu nafasi ya ukocha mapema mwaka huu baada Alen eh, Stajcic kufukuzwa kiutata. Australia haijawahi kuendelea eh, kuingia nusu finali za kombe la dunia kabla na itakuwa na itakuwa matumaini ya kufanya hivyo mwaka huu. Mchezaji mstaafu wa Matilda na mshambuliaji wa mpira wa miguu Melissa Barbieri anafikiria na kuwa itakuwa mashindano yenye ushindani mkubwa Once Uh... mara baada ya kupita kwenye makundi ni mchezo wa mtu yoyote. Kama Australia ikimaliza ikiwa juu ya kundi lake, itacheza na timu ya tatu iliyowekwa kutoka kwenye makundi mengine. Kwa hiyo iwapo baadhi ya timu kubwa zikikumbwa na hatari, Australia inaweza kujikuta ndani ya nusu fainali za mwisho. Mwandishi wa habari wa shirika la ABC Trace Holmes anasema ikiwa vitu vyote vinakwenda vizuri, Matilda wanaweza kufanya vizuri zaidi. Unapofika kwenye matukio makubwa ya michezo kama kombe la dunia la FIFA unapaswa kutegemea e, kidogo bahati. Umefanya kila kitu unachoweza katika maandalizi na kisha inakuja kwa siku ile e, kitu kitakachotokea. Na hivyo kwa bahati ndogo hiyo Australia inaweza kwa hakika kushinda kombe la dunia. Mchezaji nyota wa Matilda ambaye hana upinzani ni nahodha Sam Kerr. Mchezaji huyo mwenye umri wa miaka 25 ana mabao 147 ya Matilda na amefunga mabao 47 kwa Australia. Lakini ni ajabu hajatikisa nyavu kwenye kombe la dunia. Miongoni mwa wengine muhimu katika Matilda ni mshambuliaji Cathlin Ford na Lisa Devana, mlinzi Alana Kennedy na viungo Emily van Egmond na Els Calond Knight. Tres Holmes anasema kikosi kina mchanganyiko mzuri wa vijana na wazoefu yes kuna wachezaji wawili ambao wako katika kombe la dunia kwa mara ya nne na kwa kweli wanaleta nguvu na uzoefu. Kuna habari zingine kuhusu Mary Fowler ambaye ameingia kwa mara ya kwanza kombe la dunia, ana umri wa miaka 16 na bado una wengine wote ambao wako katika hali ya kati. Melissa Barbieri anasema kutokana na kuongezeka kwa mchezo wa wanawake katika miaka hivi karibuni, kikosi cha Australia cha 2019 kinachukuliwa kuwa ni cha pekee kwa ajili ya mafanikio. Ni kwa mara ya kwanza, unaweza kusema, katika historia ya Matilda ambako wachezaji wanacheza soka ya kitaaluma kwa siku 365. Kwa hiyo ni kundi la kwanza la wachezaji wazuri zaidi wenye ujuzi sana. E, inatarajiwa kuwa mashindano yenye kutazamwa sana na yenye kupokewa vizuri, ambayo yatahamasisha nchi na mashirika kusaidia kupunguza utofauti kati ya michezo ya wanaume na wanawake ada hbec wa Norway alikuwa akijumuishwa kwa kiasi kikubwa kuwa kama ni mchezaji bora wa dunia, hawezi kuwa katika mashindano haya. Aliamua mwaka 2017 kuacha kucheza mpira wa miguu wa kimataifa e, kwa njia ya maandamano kupinga Norway inavyoitazama soka la wanawake. Um, sioni kwamba wasichana hawa wana uchaguzi sawa wa kitaaluma, fursa ya kupata makocha bora kwa ajili ya maendeleo yao na kwa kweli ndoto kuwa moja ya wa wachezaji bora katika mchezo wao katika soka. Hiyo inasikitisha sana kuona wakati wewe kwa kweli upo katika nchi ambayo ina demokrasia nyingi, alihoji mchezaji huyo mzoefu ambaye aliachana na kucheza kimataifa. Pia hakuna nchi za Mashariki ya Kati, yani nchi za kiarabu zinazoshiriki katika mashindano hayo, sio kwa sababu baadhi hawakuruhusu wanawake kucheza au hata kuhudhuria mechi za soka. Ni wakati pesa ya zawadi ya jumla ya zaidi ya dola milioni 40 kwa mshindi wa kombe la dunia la wanawake kwa mwaka 2019 Yani, hizo ni zaidi ya milioni, e, bilioni tatu za Australia. Imeongezeka mara mbili tangu mwaka 2015, na karibu na, na dola eh, milioni 600 iliyotolewa katika kombe la dunia la wanaume mwaka jana, ambazo ni sawa na dola 578,000 milioni dola za Kiaustralia. Melissa Babiera anasema ingawa usawa umepunguzwa katika miaka ya hivi karibuni, mchezo wa wanawake bado unabaki nyuma ya wanaume. I know that the, the World Cup's coming up. Why isn't it on every news bulletin in the radio while I'm driving my kids to school? Najua kombe la dunia linakuja lakini kwa nini sio kwenye taarifa zote za habari kwenye radio wakati nikiendesha gari kuwapeleka watoto wangu shuleni? Mpaka nitakapopata kusikia matangazo hayo kwenye kila kituo cha redio kila taarifa za television ya yaani habari, ndio nitakapoanza kusema sawa, tunaelekea sehemu nzuri. Tres Holmes Anatarajia misaada ya fedha na miundo mbinu kwa Matilda hivi karibuni itakuwa sawa na Sokalu, hasa kupewa nafasi ya Matilda ya juu katika viwango vya ubora vya dunia. Sijakataa talanta katika Sokaru, ambao sawa ni wa 41 katika viwango vya ubora kwa wanaume, kwa sababu tumetoka mbali sana. Lakini timu ya Australia ambayo inaweza kushinda kombe la dunia mapema badala ya baadaye, itakuwa ni Matilda katika suala hilo peke yake. Unafikiri haipaswi chochote kwenda kwenye timu moja kwenda ndani ya wengine. Watazamaji kwa ajili ya matida wamekuwa wakiongezeka, lakini nadhani ni nini, ni kama gurudumu lenye spoke nyingi tofauti, na baadhi ya spoke haziko kwenye nafasi yake, alisema alisema Trace Holmes e, wakati akihamasisha e, kuhusiana na kombe la dunia.